Thế hệ Kindle tiếp theo sẽ có màn hình Eink chiếu sáng nền

vuhai6
7/4/2012 4:35Phản hồi: 144
144 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kenpham
ĐẠI BÀNG
12 năm
Việt Nam là 1 đất nước đang trong giai đoạn phát triển (1 cách nói tránh đi của nghèo), nên có 1 bộ phận các bạn trẻ, do chưa tiếp xúc sâu và đủ với xã hội xung quanh, xem những món đồ công nghệ là biểu trưng của sự sành điệu/giàu có v.v... Sau này các bạn ấy lớn, các bạn ấy sẽ hiểu được, những thứ này chỉ là phương tiện phục vụ cuộc sống của mình chứ nó chả nói lên được gì về ngưới sử dụng nó cả. Không phải anh dùng ipad new gen, tôi dùng kindle basic thì anh giàu hơn tôi, anh sang hơn tôi. Đi ra nước ngoài mà mang tư duy đấy nó lại cười cho là dân nhà quê.
m4jy3uj3x
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kenpham nhưng ở quê em cứ iphone4 với ipad là địa chủ rồi ạ. khi nào sang tây tính sau:p
kindle nghe hổ báo gớm, a google ơi ra tab đi nào 😁
lethienov
ĐẠI BÀNG
12 năm
@legend92no1 sặc, kindle liên quan gì đến tablet hả trời, bó tay cho mấy chú, kindle là máy đọc sách xài màn hình e-ink >"<
m4jy3uj3x
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình bận rộn đến mức mấy năm rồi chưa đọc sách😔
chuotyeubb
ĐẠI BÀNG
12 năm
hy vọng kindle mới sẽ có 3G 😃
đọc đc 1 lúc hoa cả mắt
mỗi cái phục vụ cho một mục đích khác nhau không thể so sánh được nếu so về giá thì kindle vả vỡ mồm ipad
raptor983
TÍCH CỰC
12 năm
Tốt quá, tốt quá. Tương lai mình sẽ chuyển sang dùng
11.6" Windows 8 + 4.3" Smartphone + 6" E-ink chứ dùng LCD khó chịu khi đọc sách mà pin đc vài tiếng là tèo.
Hy vọng mấy cái eReader mau chóng chuyển sang màn hình màu luôn cho tiện.
Capetown
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu Kindle 5+ màn hình tự chiếu sáng thì thích thật, gạt 1 cái là sáng, chui vào chăn hay tắt điện thoải mái đọc không phải dùng đèn pin. Không biết tin thật hay giả.
lethienov
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đúng là rảnh rỗi khi lôi ipad vào đây so, ipad nó cũng chả có tội tình gì, một bên là tablet, bên kia máy đọc sách, 2 chức năng khác nhau, màn hình vốn cũng khác nhau mà cứ ưng đưa vào chém gió, thế này mới gọi là troll đây
vote cho kindle!!!
langtu27
ĐẠI BÀNG
12 năm
mua 1 con MTB 10" + 1 con kindle basic hay touch là hợp lý.
MTB : để luớt web ,xem videos,chơi games là hợp lý còn nếu dùng để đọc sách thì mỏi tay và mắt do màn hình hơi lớn so với 1 trang giấy.Chọn 1 con MDS vừa pin khoẻ lại ko mỏi tay mắt
kukienx8
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thèm quá. Kiểu gì cũng cố gắng sắm 1 em. Thích đọc ebook, toàn đọc trên blackberry chắc chết mắt quá :p
Đọc ebook thì Kindle là no1 rồi. Ngay cả Ipad chức năng đọc sách chưa chắc đã bằng Kindle.
Kindle nhẹ hơn, nhỏ hơn. Cầm vừa tay khi đọc sách ở mọi tư thế. Ipad mà vừa nằm vừa đọc chắc mỏi quá rơi đập vào mặt.
Chưa kể pin của Kindle trâu bò hơn hẳn.
Em thấy Kindle không cần 3G bác ạ ( trừ Kindle Fire).
có tiền thì mình mua cả 2 để trải nghiệm thử cho biết.chứ mỗi cái 1 tính năng riêng sao so sánh đc!
pirates30
TÍCH CỰC
12 năm
chả có time đọc sách. :p chơi game thích hơn vote ipad
phuongboss
ĐẠI BÀNG
12 năm
hoclaptrinhweb said:
Mình không thích kindle cho lắm. Sài Ipad sướng hơn

Có khi ca sĩ hát chay lại chả bằng dân thường ấy bạn nhẩy ;)). Mình cũng thích xài đồ Apple nhưng không đến nỗi tôn nó là thánh ;)
đèn sáng hơn thế này chắc tốn pin hơn nhỉ
Jake Sumo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không biết giá em nó bao nhiêu?
Cứ cái đà này có lẽ nhiều mem Tinh tế sẽ đổi thành Tinh tướng mất.😕
spinner
ĐẠI BÀNG
12 năm
công nhận là chuyên về đọc sách thì kindle là sách điện tử mà mình thấy thích nhất, bạn có thể tưởng tượng mặc dù mình cầm một thiết bị điện tử nhưng nội dung hiển thị ra không khác gì một trang sách in, hoàn toàn chân thật đến độ mình còn vuốt thử xem chữ có gợn lên trên mặt màn hình không :p. tuy nhiên diểm yếu thì bài này cũng đã nêu: nếu đọc kindle trong trường hợp thiếu sáng thì rất khó khăn mà cũng phải thôi cứ thử nghĩ xem nếu đem quyển truyện rồi chui vào trong chăn thì có nhìn nổi không, chắc có nhiều bác nhớ thời trẻ con lôi đèn pin vào chăn giấu mẹ đọc truyện mất nhỉ 😃. Nói dài nói dai, chung quy em chốt lại là so sánh ipad với sách kindle là khập khiễng, dù đang dùng ipad đây nhưng nếu có điều kiện vẫn muốn sở hữu một em kindle ( dạng basic thôi chứ kindle fire em lại không ưa)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019