Thêm font cho E71

chapcheng
14/10/2008 15:0Phản hồi: 9
Mình tải mấy file word về nhưng trong đó font của nó là VNI-TIME máy mình chưa cài font đó lên bị lỗi chữ hết :sad9cd: ai biết thêm font cho E71 thì bảo dùm em với :wink0st:
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ko ai chỉ mình biết sao 😔 hay ko có cách nào à ????
Tình trạng này mình cũng ko biết xử lý ra sao, tuy nhiên mình có 1 thắc mắc, sao bây h vẫn có người sử dụng font VNI và VN nhỉ, hầu hết thấy mọi người chuyển sang unicode từ lâu rồi.
chuyển nhưng trước vẫn có các tài liệu vẫn dùng font đó, chứ nó có tự động hóa thành unicode hết đâu mà.

Giờ cũng chưa biết được cách nào 😔
nếu mà tài liệu cũ vẫn dùng VNI thì bạn dùng tool đổi qua unicode trước khi đưa vào phone là hay nhất 😁
cám ơn bạn nhiều nhé, để mình thử xem sao. nêú muốn thêm font thì có cách làm được ko bạn.
Hi chapcheng, tôi nghĩ bạn dùng Unikey để chuyển đổi là rất ổn - ta sẽ chuyển đổi từ vni sang unicode.
Nếu dùng Unikey thì sau khi bật Unikey, bạn mở tài liệu cần chuyển font và bôi đen hết rồi copy (tức là copy vào clipboard) -> sau đó nhấn Ctrl+Shift+F6, sẽ hiện lên Unikey Toolkit. Trong hộp thoại Bảng mã chọn Mã nguồn là VNI Windows, Đích là Unicode, sau đấy tick chọn "chuyển mã clipboard" -> nhấn chuyển mã -> sau đấy paste vào một file tài liệu mới.
Bây giờ tài liệu của bạn đã là mã Unicode với nội dung của tài liệu cũ.
Chúc thành công....!
mình ko laøm dc baïn oi
chæ laïi cho kó dc ko
thanks
Mình cũng đang thắc mắc vấn đề này, nhận file từ mail mà người gửi dùng font .vntime voi VNI-Time ngồi nhìn méo mồm :baffled5wh: Ko biết E71 có dùng được đồng thời nhiều font như trên PC ko nhỉ, bro nào biết chỉ cho ae với
Có 1 dạo mình cũng cặm cụi tuyển font từ PC cho vào Resouces/Fonts của thẻ nhớ hay máy nhưng đâu lại hoàn đấy 🆒

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019