Thêm font cho webOS để hiển thị tiếng Việt tốt hơn

vuhai6
20/12/2010 2:2Phản hồi: 199
199 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn ơi, ý bạn là rename lại thành viết thường tff đúng ko

---------- Post added at 10:53 AM ---------- Previous post was at 10:51 AM ----------

App facebook cũng xài được rồi hả bạn? I'm so excited. Gotta try it.
chuong2011
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đúng vậy .ttf viết thường.
thanks guys! :eek:
tại sao mình không cài đc cái nova browser nhưng mà khởi động mấy file bat đó nó không lên cái gì nhỉ?
Mình thấy mỗi cái màn hình đen hiện lên chưa đc 1 giây rồi mất luôn chẳng kịp đọc. Máy mình đã cài java? Bác nào giúp mình mới.
nếu bạn muốn xài commandline thì webOS QuickInstall cũng có

---------- Post added at 07:57 PM ---------- Previous post was at 07:56 PM ----------

Có ai có phần mềm gọi đt Touchpad-Mobile phone miễn phí cho US ko?
Update : chỉ cần font Prelude + Arial là đủ

http://dl.dropbox.com/u/13273147/webOS Font.rar
bvd
ĐẠI BÀNG
13 năm
- sao mình add hết fonts vào rồi mà vẫn bị lỗi nhỉ
bạn restart xem. mình có update cái webOSfont.rar mới, chỉ có Prelude với arial, bạn chép lại thử nhé, nếu ko được thì xóa hết các font đã chép vào rồi chép lại Prelude
bvd
ĐẠI BÀNG
13 năm
- xin lỗi bạn hỏi câu hơi ngu tí..xóa làm sao vậy bạn...tại lần đầu tiên dùng WebOS
@hoangtien1211 bạn ơi sao trong tool của mình nó không có linux commandline vậy bạn,mình cũng ko biết copy thư mục chưa font vào thư mục gốc là cái thư mục nào nữa, hic,tại lúc cắm máy tính vào, nó chỉ hiện như trong hình đính kèm của mình thôi, cho nên mình copy luôn vào trong 1 cái folder bất kì mới tạo ra ah, lúc send file thì báo failed hoài ah, bạn chỉ mình với
mình ko rành, có 2 cách

cách 1 bạn dùng webOS Doctor cài lại hết nguyên cái máy (mình lười nên dùng cách này)

cách 2, bạn dùng tool nào connect được với touchpad, có linux commandline

mình chỉ xài webOSQuickinstall, trong mục tool có linux commandline

2 file hướng dẫn mình sưu tầm của ai đó, sorry vì ko nhớ nguồn

---------- Post added at 06:32 AM ---------- Previous post was at 06:31 AM ----------

với lại, nhớ là file font Prelude.tff, chứ ko phải .TFF nha bạn, phân biệt hoa thường
Cho mình hỏi hardreset lại máy rồi cài lại font có đc không hay cái đã cóp vào máy thì có hardreset vẫn thế? Mình không thể nào xóa font đc. Hic
chuong2011
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn download webOS doctor để hardreset máy for TouchPad 3.0.2
http://palm.cdnetworks.net/rom/touchpad/p302r0d08012011/wifip302rod/webosdoctorp302hstnhwifi.jar

How does webOS Doctor work?

1. Run the tool on your computer.
  2. When prompted, connect your phone to your computer. Be sure to use the USB cable that came with your phone. webOS Doctor restores your phone's functionality and updates it to the latest software version.
  3. After your phone is reset, log into your Palm profile. Any information that you've backed up to your Palm profile is restored, including applications, contacts, and calendar events. Information from online accounts you synchronize with, such as Google or Microsoft Exchange ActiveSync, is also restored.
Sau đó cài font lại bình thường.

Update by hoangtien1211 : chỉ cần font Prelude + Arial là đủ

http://dl.dropbox.com/u/13273147/webOS Font.rar
xuanphucn
ĐẠI BÀNG
13 năm
chép fonts vô xong restart lại giờ treo máy luôn. giờ phải làm sao hả các bác 😔
chà, bạn là người đầu tiên mình thấy bị treo máy, bạn làm theo hướng dẫn ở những post trên để cài lại OS

bạn dùng đúng font mình up nhé, font của webOS 3.0.2
xuanphucn
ĐẠI BÀNG
13 năm
chép hết mấy cái font trong file rar bạn up vô luôn hả?
bạn nào rảnh gom tất cả fonts vào 1 file rồi upload dùm mình với ><
Các bác chú ý down đúng bộ font của bác hoangtien1211 , rồi add vào máy theo hướng dẫn , sau đó khởi động lại máy là đọc TV ngon lành .
Nhớ để ý cái đuôi , nếu thấy là *TTF ( viết to ) thì đổi lại thành *.ttf ( viết nhỏ ) .

Vì font Prelude là font hệ thống nên add xong phải khởi động lại máy , và nếu add font không đúng chuẩn thì máy sẽ bị đơ . Cụ thể là treo ở Logo HP , chờ mãi không lên .
Nếu bị vậy thì dùng Webos Doctor làm lại máy , khi đó máy lại trở về trạng thái như ban đầu , sạch sẽ , nguyên gốc .
Sau đó bạn phải add lại toàn bộ các font từ đầu để hiển thị tiếng việt .
Mình add các font sau : arial , cour , Prelude ( của bác hoangtien1211 ) , times , Lucida ,verdana , tahoma .
Ngoài font Prelude , các font khác có thể lấy trực tiếp từ thư mục font của windows , không vấn đề gì .
sau khi dung web doctor em đã đọc đc tiếng việt ở mọi nơi. Cảm ơn các bác. Có bác nào có kinh nghiệm về việc 2 máy touchpad dùng chung 1 tài khoản chưa ạ? Nếu dùng chung có vấn đề gì không? Nếu mua app 1 máy thì máy kia có chạy đc không?
dùng chung ko vấn đề gì cả, tài khoản đó để nó sync dữ liệu + backup máy, nếu dùng 1 tài khoản cho 2 máy, khi bạn cài lại OS cho máy, nó sẽ cho bạn chọn muốn backup từ máy nào (A hay B) nhìn pro pro

---------- Post added at 09:51 PM ---------- Previous post was at 09:48 PM ----------

font Prelude dành cho OS, những chữ của hệ thống nhé, cái đó phải add đúng font của OS 3

ngoài ra còn font web, font để đọc file office, thiếu cái nào tự cài thêm

cho đến hiện nay thấy Prelude + Aỉal + times new roman đọc được hầu hết rồi

---------- Post added at 09:54 PM ---------- Previous post was at 09:51 PM ----------

bạn cài Prelude trước

cài bộ unicode ở đây http://www.fontchu.com/font/categories/allfont/Unicode_basic.zip

có thể bị dư font, nhưng theo tiêu chí của bạn dư còn hơn thiếu

nếu bạn đọc nhiều file office, kiếm thêm font VNI chép vào
minh da cai tat ca cac font ma tim duoc trong forum nay ma sao khi search zing vn hay vnexpress tren google, minh van khong view duoc tieng viet. Nhung khi vao zing thi view duoc bai viet dung font time roman. Cac ban giup minh voi. hom wa van work ma sao hom nay khi minh cai lai tu dau thi bi nhu vay. Cac ban giup dum minh voi

http://imageshack.us/photo/my-images/62/browser20112608175334.png/

vao zing thi bi nhu the nay:
http://imageshack.us/photo/my-images/638/browser20112608180721.png/

:banghead:
cac trang web VN nhu vnexpress.net, ngoisao.net, tinhte.com... minh deu da doc duoc font viet roi, duy co trang viet.rfi.fr sao van khong doc duoc, hay bi may o vuong va vong tron. Minh view source code thi thay trang nay xai arial and helvatica, nhung da cho arial roi ma sao no van chua work, co ban nao co luon font helvatica cho xin voi
bạn thử arial xem, máy mình Prelude + arial xem được zing, Prelude.tff tff viết thường nhé, nếu ko được nữa bạn chịu khó xóa hết font chỉ cài giống mình vậy.

cho tới giờ Prelude+Arial+Times new roman xem được khá nhiều web rồi

---------- Post added at 09:41 AM ---------- Previous post was at 09:34 AM ----------

mình xem là Helvetica,Arial,sans-serif, mình nhớ là có Helvetica
chuong2011
ĐẠI BÀNG
13 năm
cho mình hỏi là làm sao xoá hết fonts đã installed.... cám ơn bạn 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119