Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thêm Hàng Cột Cho Menu (dành cho Fp2 E52, E72)

Cyber8x
27/12/2010 2:28Phản hồi: 35
Thêm Hàng Cột Cho Menu (dành cho Fp2 E52, E72)
Như ta đã biết đã có cách tăng thêm số hàng số cột cho dòng Fp1 như E71, E63, N82 nhưng cách đó không làm trên máy dòng Fp2 đc. Cách làm này giúp bạn có thể tăng thên hàng cột cho dòng Fp2 như E52, E72 v.v nữa. Bạn có thể đưa nhiều soft bạn hay dùng ra menu chính mà ko pải di chuyển nhiều lần phím định hướng nữa . Nếu kết hợp với patch ẩn chữ thỳ thật tuyệt 😃

Tải file đính kèm bên dưới về. Giải nén đc 1 thư mục 10207254, 1 file “thêm hàng cột.rmp” và 1soft gridpatcher để đấy đã

1. Đầu tiên apply patch open4all trong rompatcher

2. Cài gridpatcher (chạy nền python) vào máy hay thẻ (tùy theo bộ python của bạn nhé).

3. Mở xplore sao chép cả thư mục vừa tải về là 10207254 đến C/ private/

4. Sau đó vào gridpatcher bạn vừa cài ở trên chọn số hàng, số cột . Khi vào gridpatcher se có hai lần chọn chọn colums (hàng) và rows (cột ) các bạn chỉ điền 1 số từng lần thôi nhé

[​IMG][​IMG]

Vd: 5
:4
chứ ko phải 5x4 và 4x5 nhé

5. Chép file "thêm hàng cột.rmp " vào E:/patcher. Vào rompatcher tích và apply auto patch "thêm hàng cột " trong rompatcher. Xong tắt máy và khởi động lại hoặc từ menu ấn tùy chọn rùi ấn thoát là ok

[​IMG][​IMG][​IMG]

Lưu ý là khi làm các bước bạn luôn phải aplly patch open4all và máy phải đc hack rùi nhé.

Quảng cáo

Cảm ơn vì đã đọc bài viết! : )
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pro cho em hỏi tí phần mền này có tác dụng j va em đã làm giống như pác nói như sao chả tháy chuyện j cả em dùng nokia e66
Tham khảo ở đây: Thêm Hàng Cột Cho Menu (dành cho Fp1)
mrcantona
TÍCH CỰC
13 năm
E66 là FP1 mà bạn, ở đây hướng dẫn cho FP2
bạn tìm lại bài viết của chủ topic có hướng dẫn làm cho FP1 rùi đó
bạn nhớ hackphone, cài python trc nha 😁
thế ah pan. Cho hỏi phải cài bản python nào hả pan.thank
Cyber8x
TÍCH CỰC
13 năm
cài python 1.45 trở lên. Seach trên dđ nhé
cai nay con n82 dug dc ko
Có ai hd e71 ko chỉ em với
đã test thành công trên n85 thế minh muốn trở lại menu như cũ thi phải lam sao hả các pác? Thank chủ topic
mrcantona
TÍCH CỰC
13 năm
tắt patch thêm hàng cột trong rompatcher hoặc điền lại số hàng cột như cũ 😁
Ai có cho fp1 ko chỉ với helppppppppp
mrcantona
TÍCH CỰC
13 năm
bạn search trên diễn đàn có đấy, topic của cyber8x lun 😃
E72 ko auto patch đc, tắt đi mở lên nó ko tự động apply thì làm sao bạn
nếu bạn nào ko muốn restart máy thì chỉnh Change Menu View sang List rồi chuyển lại Grid là đc
Thank bạn đã test thành công trên E72
genius111
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn à.mình dùng E72.mình đã làm đúng các bước của bạn nhưng đến khi khởi đọng lại máy xong thi mình không vào được menu nữa.mình phải rút thẻ nhớ ra để xóa pach thêm hàng cột.rmp trong thẻ nhớ thì mới vào được menu.sau đó mình vào lại phần gridpatcher thì nó thông báo file 10207254 đến C/ private/ bị loi.như thế là bị sao thế hả bạn?thanks
nat09cn2
ĐẠI BÀNG
13 năm
C5 có làm đc không các bác,e test thì không được,bác cyber8x cho e xin file patch cho C5 được ko
cài đầy đủ rồi , nhấn vào cái gif thì nó hỏi chọn tiếng , chon tiếng anh xong văng , là sao ? :mad:
hoang10dia
ĐẠI BÀNG
13 năm
thanks bác...bài viết "chất" quá...làm e đỡ mất ăn mất ngủ ^^
hoang10dia
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác MaNhatThien ơi...e làm đúng như bác nói nhưng lại bị lỗi giống bên FP1 là "close menu(option-exit) and try again" vàp lại thì vẫn là 1x1...huk...bác giúp e với
hoang10dia
ĐẠI BÀNG
13 năm
a...sau khi mày mò thì e đã làm đc...nhưng a xin thay đổi 1 chút.
e thay cài "thêm hàng cột.rmp" sau đó vào roompatcher sau đó là apply auto patch file đó. Sau đó mới vào gridpatcher , mà thông số k nên là 3 x 4 vì đấy là thông số mặc định, nếu nhập 3 x 4 thì tất nhiên là như bình thường rùi...vì thế nên thay thành 4 x 5 như bên FP1, thoát ra, thay đổi menu sang list rùi chuyển thành Lưới như cũ (hoặc khởi động lại máy cũng được) ^^. Có gì bác bỏ qua vì đã có ý kiến mà k xin phép bác Thien nak .hihi
e cám un bác nhiều lắm ^^
Mình muốn nói rằng E72, C5-00 mình đã làm thành công!
Mình test thành công trên c5 rồi|. Cám ơn tất cả các bác. Vi tính đang hỏng. Mình Post bài bằng c5 luôn. Không up dc hình kết quả. Cũng ko biết làm sao để click thank bác chủ thớt. Bác thông cảm na. Mình nghĩ bạn nào có s60 v3 fp2 làm như topic này cũng ok thui. Chúc thành công!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019