Thêm hình ảnh về Sony NEX-F3 và Alpha A37

Didu
29/4/2012 11:43Phản hồi: 80
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

falasa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trung thành với NEX-5 thôi 😁
đẹp thật :x
dSLR dùng gương lật còn Micro Four Third (MFT) hay Mirrorless thì không dùng. Điều này có nghĩa là đối với Mirrorless thì ánh sáng đi qua ống kính thằng vào sensor cảm biến còn dSLR phải qua gương rồi phản xạ qua lăng kính đến ống nhắm.
hay quá nhỉ em máy ngon
thanks bác hihi
haizz....có ai bít ở đâu cho trả góp máy chụp hình ko....làm 1 cái nẽ nào...
lens thì ko thấy ra toàn ra ba cái body không. 50.f1.8 mà đến $300 ở nước ngoài chưa tính tiền vận chuyển + thuế khi về vn. còn mắc hơn 85 1.8 của ni-ca nữa!
luuhongdi
ĐẠI BÀNG
12 năm
@yushikara Cậu so sánh khập kiễng rồi..lens 50f1.8 xài cho nex đắt vì có OSS trong lens..còn lens ni-ca ko cần OSS trong lens vì trong body có rồi mà
Reltih
TÍCH CỰC
12 năm
@yushikara Đúng là Sony cần ra thêm lens cho NEX với tiêu cự và mức giá đa dạng hơn. Nhưng so sánh 50 f/1.8 của NEX với 50 f/1.8 của Ni-Ca thì nó hơn nhiều điểm:

Nikon 1.8D không có focus motor lẫn chống rung, thân nhựa, giá ~2.7 triệu.

Nikon 1.8G có focus motor nhưng không chống rung, thân nhựa, bán kèm hood, giá ~4.6 triệu.

Canon 1.8 có focus motor nhưng không chống rung, thân nhựa, ngàm nhựa, 5 lá. Giá ~2.5 triệu.

Sony SEL50F18 có thân kim loại, chống rung, focus motor, bán kèm hood.

Giá SEL50F18 ở Mỹ là 300 USD, nhưng ở VN giá chính hãng là 6 triệu. Tôi đang có 1 em đây, rất hài lòng, bỏ bê em kit 18-55 luôn. 85 f/1.8 Ni-Ca có giá 9-10 triệu.
@Reltih bác ơi cho hỏi lens 6tr bác mua ở đâu thế? sony.vn giá 5tr999 mà hỏi ko có showroom nào có hàng cả! mình ở tphcm
Reltih
TÍCH CỰC
12 năm
@yushikara Tôi mua ở Tân Tân thương xá TAX. Hàng NEX về nhỏ giọt nên thường hết rất nhanh.
@luuhongdi Ni & Ca làm gì có chống rung body???
luuhongdi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cá nhân mình thấy nex f3 này đã có thêm báng cầm máy chắc chắn hơn nex c3 trc..đang xài nex 5n,rất hài lòng..cố gắng mua thêm 50f1.8 là ok..^^
wan
TÍCH CỰC
12 năm
thix cái màu bạc rồi đó đẹp quá
ChuotThanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mới bị mất con Nex C3 hix hix... để dành mua lại con này có vẽ hợp lí.... hehe
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
nhìn cũng hay nhỉ
Đang mơ ước trang bị toàn hàng Sony cho bà xã và hàng điện tử Nhật trong nhà. Nhưng chắc sẽ cày nhiều đây. hàng Sony cái nào cũng thích mà giá cao quá.😃
Nex là lựa chọn tốt nhất cho dân nghiệp dư
kết mấy em nex của sony quá
Nhỏ gọn và đủ tính năng.........
nhìn mà thích...
pmtd_jackie
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dòng NEX của Sony chưa bao giờ làm người ta thất vọng...
tóm lại là thích lắm nhưng ko đủ tiền mua
đang muốn mua Pentax K01 lên muốn nhờ các bạn so sánh giúp................
@khocdi01 thấy bạn nên mua nex. ống kính cho nex cũng thông dụng hơn pentax mà
@badboy_110690 Minh thi lai nghi ong kinh cho pentax re hon Nex
Reltih
TÍCH CỰC
12 năm
@badboy_110690 Ống Pentax đa dạng hơn NEX nhiều chứ.
Các bác cho hỏi giờ em muốn mua NEX 5N thì mua ở đâu ạ?
Reltih
TÍCH CỰC
12 năm
@tai1707 Bạn ở Saigon phải ko?

Hàng chính hãng thì ra Tân Tân ở TAX nhưng phải đặt trước vì không có sẵn. Mỗi lần hàng về là các bạn đã đặt trước sẽ qua lấy ngay nên không còn máy để chưng luôn 😁 Thời gian chờ là vài tuần tùy hên xui.

Hàng xách tay thì các quầy khác trong TAX luôn có sẵn. Nếu bạn muốn mua máy 2nd thì check PM.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019