Thay đổi giao diện iOS với Theme Boss.iOS

Zippo1108
8/3/2013 21:17Phản hồi: 3.135
3.135 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Boss night mix
@Ke_X_Men Uả, sao tưởng boss night chưa có cho ip5 mà x men? Mà làm sao cho đc cả 1 folder xuống dock vậy?
@Ke_X_Men Bạn ơi share cho mình xin cái wallpaper cho ip5 đc ko. Tks bạn nhìu 😃
Thức khuy thế em, anh vừa về đến nha !
Không phải đâu, đấy là một bug của theme rồi, từ thời iOS 5 anh chơi đã bị rôi và hiện tại vẫn bị. Nguyên nhân là do 2 file nền đen chỗ thanh Slide to unlock còn lại của bảngôsc đấy, theme không phủ che khuất được. 2 file ấy có tên là: WellLock@2x~iphone và WellLock@2x . Muốn fix tì tạo 2 file kia nhưng là trong suốt, chép thẳng vào hệ thống là ok.
Nhưng để vậy cũng ok mà ! :p
tung253
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Zippo1108 File ở đâu mình ngồi click đoạn dưới mãi mà ko trúng bạn ơi 😆
@tung253 Nó là trong suốt mà, click vào chỗ nào có save image nhé 😁 Goodluck
@tung253 Nó nằm ở ngay giữa chứ đâu. Sao không lấy chuột chọn tất cả để thấy cái file trong suốt nhỉ 😃
Đôi khi đã thay chính xác rồi mà nó không hiện lên thì hai bạn nhớ dùng chương trình iCleaner , clear cache đi xong respring là sẽ hiện ra ngay.
Có đấy em, file đó là tổng hợp tất cả các icon trên status bar, em thích thay cái nào thì đầu tiên phải giải nén file share@2x.arwort ra đã ( cái này em search google nha). Nói chung rất chi là loằng ngoằng, làm toét cả mắt ra đấy, nhàm một cái là nó không hiện chính xác đâu. Em cứ thử đi không được thì thích cái nào: cục pin, cột sóng, wifi, ... bảo anh anh gửi và chỉ cho. ok nha !
Má ! Bó tay với bác này, đúng chất mix luôn, hàng hợp chủng quốc Hoa Kì à. Cả red, cả day, cả night luôn ---> boss X-Men này là boss Cơm bình dân roài :p.

To all:
Các bạn có để ý thấy là chữ dưới icon mà màu trắng nhìn trông không đẹp không ? Nếu dùng Springtomize chuyển nó sang màu hơi tối một tí, ví dụ màu Gray chẳng hạn thì đẹp hơn đấy ! Các bạn cứ thử đi nha.
@Zippo1108 Cái vụ chữ trắng e cũng đang thắc mắc đây anh 😔 từ lúc thay đổi icon nó đổi sang màu trắng hết luôn, cả dưới thanh dock nó cũng hiện tên lên hết rồi :oops:
To All:
1 - Như đã hứa hôm nay mình đã update tất cả những phần còn lại của bộ boss gốc ngoài trang 1 cho các bạn cùng chơi. Vậy là đã xong trọn bộ !
Các bạn cứ thử đi nha, có gì thắc mắc mình sẽ support tiếp.

2 - Điều đáng tiếc nhất thời điểm này là app FolderIcon chưa support cho iOS 6 chứ nếu không chúng ta có thể thay icon cho cả folder rồi. Hiện tại bây giờ nhìn lổn nhổn trông xấu quá.

3 - Vì một số apps cài từ cydia trong phần settings không có icon nên vài hôm tới mình sẽ update tiếp cho các bạn một loạt icon trong settings để các bạn thay cho đồng bộ.

4 - Vấn đề app MyLocation đang gây khúc mắc cho một số anh em dùng iPhone 5 ( mỗi ông HT_215 là thành công từ đầu đến giờ) nên các bạn dùng iphone 5 cố gắng support cho nhau để dứt điểm vụ này xem sao nha!

Thanks All !
@Zippo1108 Bộ Zoo kết hợp với Gray thì càng hoàn thiện hơn rồi thêm cả thay đổi âm thanh nữa 😁 tuy nhiên cái lỗi co wallpaper cho ip5 vẫn chưa có cách fix ạ 😔
Theme đẹp!
ImageUploadedByTinhte.vn1363232031.674900.jpg ImageUploadedByTinhte.vn1363232039.087782.jpg
@Cau.At' Các bạn cho hỏi cái lưỡi đồng hồ này là widwet hay là cái j vậy các bạn? hướng dẫn mình làm với...thanks các bạn
@phuongvan80 Là boss.SB.newClock-Zoo.theme ngoài #1 đó bạn 😁
mrle01
TÍCH CỰC
11 năm
@phuongvan80 hướng dẫn làm cái lưỡi đồng hồ với bạn ơi.thic ghê luôn
cac theme boss moi nhu boss Z ko co link cho ip 5 ha bac zippo
@taoviet Ip5 dùng chung đc mà bác nhưng bị co wallpaper chút xíu thôi 😃 cách fix hiện tại là dùng wallpaper tối màu hoặc nền đen :p
Các Bác cho e hỏi sao cái wg thời tiết của em nó ko hiện nhiệt đo đung vây , sao bên trái nhiệt đo lại cao vây ạ . Và chỉnh sưa thế nào ạ
@kegan1986 Bạn quay lại trang 20. Bác Zippo có hướng dẫn fix lỗi nhiệt độ đó bạn.
http://www.tinhte.vn/threads/theme-boss-ios-1-4-2-dang-cap-–-dam-me-support-iphone-4-4s-5-ios-6-x-x.1950934/page-20
Bác Zippo check lại giùm mình file Boss Auxo SB Setting sao mình chọn theme trong sb theme thì bị báo lỗi thiếu file Thanks bác trước nha
kennyboo xuất hiện kịp thời 😆) chuyển đc cái đống tiếng anh kia qua tiếng bản ngữ cho ae rồi kìa.
@Trần Hạo Nam No1 Đây nè anh bạn. cần cái gì cứ vào gõ là ra 😃
http://translate.google.com.vn/#en/vi/
Google translate thì ai cũng biết rồi quan trọng nhìn vào đấy có ai làm thành công chưa 😁 cái e chờ là bài hướng dẫn chi tiết kiểm hình ảnh của bác X-Mem 😃 thà để English hết còn dễ làm hơn là để nửa tây nửa ta như kia :p
Wall của bạn đây( Chỉnh sửa cho phù hợp với theme và icon nhé). Have fun !!!
@Ke_X_Men Tks bạn đã share 😃 tiện đây bạn làm 1 bài hướng dẫn cách fix Mylocation cho mọi người đi. Mình làm theo cách bạn share vào Mylocation vẫn bị out ra luôn 😔 bạn có thể post hình ảnh cách set trong ifile lên đc ko 😃 Tks bạn !
Mình nghĩ Mylocation ko nên dịch ra tiếng việt vì dùng ifile vào đường dẫn = tiếng anh ( Máy mình dùng English). Các bạn cố gắng đọc thật kỹ và làm theo, mắc ở đâu nói rõ mình sẽ tư vấn ( tư vấn thôi chứ ko dám j cả vì mình cũng học lại thôi). Với sự đam mê dành cho theme boss mình tin là các bạn sẽ làm được vì mình làm 1 lần được luôn. Good luck!
P/s: nhớ resprinh, reboot, icleaner, bật định vị.
... Xác nhận với bạn Ke_X_Men là dùng cách của bạn đã fix đc app MyLocation tuy nhiên có 1 số tricky (theo cá nhân mình) cần làm, bạn Cau.At' vào làm thử nhé. Mình xin phép đc việt hoá lại, bạn nào dùng thì dùng nhé.
Đầu tiên bạn cần xoá bỏ hết tất cả các dấu vết của MyLocation đã được cài trước đó.
1. Xoá App MyLocation trong cydia
2. Dùng iTools hay iFunbox vào đường dẫn /var/stash/Applications để xem có còn folder MyLocation.app không, nếu còn thì các bạn xoá đi
3. Sau đó respring và reboot máy
4. Dùng iTools hay iFunbox vào đường dẫn /var/mobile/, các bạn xem có folder documents không, nếu k có thì các bạn tạo thêm folder này.
5. Dùng iFile vào đường dẫn /var/mobile và kích vào mũi tên màu xanh ở ngoài cùng bên tay phải (nhớ là mũi tên chứ k phải kích vào folder nhé). Sau đó các bạn cài đặt như sau:
- Dưới mục Ownership: phần Owner và Group các bạn chọn mobile​
- Dưới mục Access Permissions: cả 3 phần User, Group, và World các bạn đều chọn real, write, execute​
6. Sau đó các bạn nhìn lên trên và ON mục Apply hierarchically lên
7. Vào cydia tải Tweak MyLocation từ nguồn http://cydia.myrepospace.kohidevice
8. Trước khi mở MyLocation các bạn nhớ là phải respring và reboot lại máy để hệ thống nhận ra phần set up
9. Vào setting > privacy > Location Servicé > ON nó lên. Sau khi ON các bạn kích vào Location Services sẽ thấy icon của MyLocation, các bạn ON nó lên luôn nhé
10. Các bạn kích vào icon MyLocation trên SB để enjoin thui 😁.

Chú ý: Nếu ở bước 5 hệ thống đã tự mặc đinh set up ở các mục như vậy rồi thì các bạn làm tiếp các bước tiếp theo. Nếu đến bước 10 rùi mà vẫn bị đá văng ra thì các bạn thử cách này nhé:

1. Làm lại bước 1-4
2. Vào cydia tải libweather, sau đó remove nó đi mục đích là để đánh lừa hệ thống cài đặt trong documents vì lúc trước đó bạn đã cài MyLocation nhưng k đc nên hệ thống nó mặc định set up các mục sẵn cho bạn.
3. Các bạn làm tiếp các bước từ 5-10 nhé.

Mình dùng tricky này và đã thành công. Thks to Ke_X_Men đã chia sẻ thông tin hay. Bác nào làm đc hay k thì báo a e bít nhé :D. Hôm nay quên k mang cáp nên k lấy ảnh từ máy ra show cho a e đc, a e thông cảm nhé ...
@saobachminh Làm theo cách của bạn đã vào đc app rồi nhưng lại ko thấy hiện thanh nào để mà ON nữa 😔
tq257
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Cau.At' Giốg mình hix
@tq257 Bạn cũng chưa có cách fix ah 😔
duyat
TÍCH CỰC
11 năm
Thêm ánh đèn dưới thanh dock, có nhiều màu cho từng sở thích, nhìn nó lung linh hơn, add sources
repo.myidevice.fr rồi tìm Dock Lights Cololors tải về rồi vào WB mà chọn màu thôi
@duyat
To all:
Các bạn test thử quả dàn led này xem sao, thấy hay phết đấy, rất hợp với Boss. Nhớ show hàng nha. Thanks duyat nhiều nhé !​
Tối về mình sẽ test, giờ hết nghỉ trưa rồi, làm đã.​
@Zippo1108 Test rồi nè, show luôn cho nóng. Trưa giờ không có time show.

Vô Cydia nhập từ khoá Dock Lights sẽ ra 3 App, ai xài Iphone thì chọn App giữa, Ipad thì App đầu tiên.

5 màu
Ở đây k ai cài boss auxo sbsetting à,chả thấy ai nhắc đến lỗi thiếu file ngoài bạn j ở trên. Mình cũng bị 😔(
Cái này thì pó tay rồi, chắc tại mình cài ít App nên không bị đụng.

Springtomize2 sẽ giải quyết mấy chuyện đó.
Đây là List các App của mình

@HT_215
@phituanbmt Đây nè bạn

2 App bạn nói là từ BigBoss đó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019