Theo Bạn 3G mạng nào tốt nhất ?

Thảo luận trong 'Thăm dò công nghệ' bắt đầu bởi thamtubmt, 27/1/10. Trả lời: 300, Xem: 63988.

?

Theo Bạn 3G mạng nào tốt nhất ?

1. Viettel

56.5%
  2. Mobifone

24.0%
  3. Vina

18.0%
  4. EVN+HT

1.5%
  1. thamtubmt

thamtubmt Thành viên

Các nhà mạng lớn đã bắt đầu thử nghiệm 3G theo các bạn thì mạng nào có chất lượng và vùng phủ lớn nhất?

:
    nhoctapdu thích nội dung này.
  2. hieplt2_dcn

hieplt2_dcn Thành viên

Mạng 3G

các nhà cung cấp dịch vụ viễn thông - hiện tại đang tiến hành cung cấp 3G ra thị trường. hiện tại theo mình biết mạng 3G viettel là phủ rộng nhất trên toàn đát nước. còn chất lượng thì chưa phân biệt được.

3. nht_yeucongnghe

nht_yeucongnghe Thành viên

Mạng Viettel xưa nay cái gì cũng dỡ chắc là 3G cũng vậy, còn mobifone chắc là chất lượng hơn nhiều !:)
    Viettel chỉ có số lượng chứ ko có chất lượng:laugh8kb:

phamdungitccataluynia thích nội dung này.
  4. eros712

eros712 Thành viên

bạn nói thế là chưa xác đáng, do nền tảng mạng mobi và vina lâu đời hơn viettel nên mình nghĩ số lượng của mobi và vina khá đông
    nhưng do cơ sở hạ tầng kỹ thuật của viettel mới hớn ( do viettel thành lập sau mobi và vina ) nên mình nghĩ chất lượng viettel là tốt nhất hiện nay. Khi bạn so sánh trạm thu phát sóng của viettel và mobi/vina sẽ thấy khác nhau :D
    3g của viettel phủ sóng 64 tỉnh thành phố, còn mobi và vina mới phủ sóng ở các tỉnh thành phố lớn của VN thôi bạn à.

5. vohongquang

vohongquang Thành viên

Gì mà cái j cũng dở, xài thử 3G Viettel đi rồi mới nói chứ đừng có nói cái gì cũng " chắc " như vậy, 3G Viettel ổ hơn 2 em kia nhiều, ngay cả từ lúc thử nghiệm.

6. manhphat007

manhphat007 Thành viên

bác nói cũng chưa chính xác rồi. năm nào gần tết với tết Vịt teo chả nghẽn mạng nhìu hơn hai mạng kia. và kết quả bình chọn mạng chất lượng nhất hàng năm cũng chẳ năm nào vịt teo đứng đầu cả.
    vịt teo chỉ dc cái số lượng ảo. bác cứ xem bạn và người quen của bác coi. họ đã từng mua và thay đổi bao nhiu sim, em dám chắc là số sim vịt teo họ mua lấy khuyến mãi sau đó bỏ là nhìu nhất đấy.

7. hoahongcogai1

hoahongcogai1 Thành viên

Sao các pác lại nghĩ thế nhỉ? Riêng mình thì thấy Viettel rất là ok. Vì hiện tại mình đang dùng di động cũng Viettel, ADSL và điện thoại bàn cũng của Viettel, mình thấy rất là ok và ổn định. CÒn về 3G thì mình dùng Viettel thấy rất là tốt đấy chứ, vì theo thông tinh mình biết được hiện nay sóng 3G của Viettel đã phủ đến Trung tâm Huyện của 63/63 tỉnh thành rùi đấy các pác ạ!

8. spider_woman

spider_woman Thành viên

chưa dùng nhưng đoán là vịt tel

spider_woman9 thích nội dung này.
  9. luongthienphu

luongthienphu Thành viên

Mình thấy mạng nào cũng được

hitechwayvn_kd1 thích nội dung này.
  10. tranthanhbinh1

tranthanhbinh1 Thành viên

em đang xài 3 G vitteo nè .................. thấy ok mà......................pác xài chưa? ................cái thằng này được cái là nó phủ sóng 3G cả nước, sóng củng khỏe. xem phi, dowloa củng nhanh. mấy đứa bạn em xài mạng khác, về quê ăn tết là tịt ngòi luôn à, có sóng đâu...hic hic. nó chuẩn bị chuyển sang vitteo đó.................! hi vọng rẻ hơn nửa thị tuyệt vời.............chúc các pác khám phá 3G vui vẻ với nhiều tiện ích nhé.

hitechwayvn_kd1 thích nội dung này.
  11. asukaa

asukaa Thành viên

Dùng của VT dc cái là phủ sóng rộng nhưng tốc độ không cao bằng mobi (em test trong nội thành Hà nội )
    Mobi dùng khá ổn nhưng quê em chưa có
    Vina thì dc cái là có sớm nhất :))

12. heroesvn

heroesvn Thành viên

Vina có sớm nhất. Mobi chất lượng nhất. Viettel đầu tư lớn nhất. Mình chỉ có SIM Mobi, Vina, thấy Mobi tốt hơn nên vote cho hãng này.

13. tranthanhbinh1

tranthanhbinh1 Thành viên

Chất lượng gì thì em không biết , chứ nếu nói về 3G thì em cho rằng vịtteo là số .....................................1...............................! chẳng phải bàn cải gì nữa. củng chẳng thiên vị cho ai. nếu không tin cứ thử dùng tất cả các nhà mạng rồi so sánh................................

14. meocomab

meocomab Thành viên

3g

nhìn chung thì viettell là phu sóng rộng nhất nhưng muốn vào thì phải tốn phí còn mobi và vina thì vô tư,nói chung thi viettell bèo quá.:no6xn:

15. myskill

myskill Thành viên

các bác không để ý là bọn Viettel nó không có gói trọn gói ah. dùng theo kiểu dung lượng kia thì đắt lòi.. trong khi 2 mạng mobi và vina lại có trọn gói tiện lợi cho mình hơn chứ

16. steven_nguyen

steven_nguyen Thành viên

Vịt teo thì 3G rất rất okie. Về nội e ờ vùng tuốt vùng quê mà sóng vẫn khỏe như trâu, tốc độ phà phà. Nhưng nói về ADSL thì e chắc chắn Vịt teo hạng bét ở tốc độ nhưng lại top ở cái ổn định, mờ suốt 24/7 từ lúc lắp đặt tời hôm nay chả biết rớt mạng là gì. Thằng Vịt teo thì ăn gian cước cũng trùm. Nói chung có tốt, có xấu

17. autumn

autumn Thành viên

test 3G trên Tour với sim Mobi pó tay, chập chờn, trong khi Viettel thì đi đâu cũng okie :)

18. ducdaigia899

ducdaigia899 Thành viên

Theo nình thì 3G viettel là tốt nhất, trong nhà mình chỉ bắt đc mạng 3G của viettel thôi, còn các mạng khác thì tịt lun (test ở mấy nơi khác cũng thấy như vậy).

19. mr.bo90

mr.bo90 Thành viên

theo mình thì mobi vẫn đang đi đầu

20. die92

die92 Thành viên

nói lạ nhỉ........ mạng chất lg chưa hẳn ko ngenx mạng, em đứng xem bắn pháo hoa đêm giao thừa, gởi sms chúc xuân chỉ 11/15 người nhận đc, nhận đc khá nhiều sms............................................ điều đó cho thấy cùng 1 thời điểm, có nhiều người gởi sms thì vấn đè ngenx thiết nghĩ là bt thôi................
    em xài usb 3g cũng của vịt teo, ko có j chê đc.
    lớp em tất cả đều 0165........ đấy nhá.