Theo Bạn 3G mạng nào tốt nhất ?

thamtubmt
27/1/2010 3:41Phản hồi: 520
520 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

viettel đi các bác😃:p😁
vote 01 phiếu 3G cho Vịt
Hãy suy nghĩ khi có ý định dùng 3G thay ADSL

Viettel 3G sóng sánh thì ổn ròi nhưng giá 3G vẫn đắt quá, nói là tốc độ cao ngang hoặc hơn ADSL tốc độ có thể lên tới 7.2MB, truy cập mọi lúc mọi nơi thế mà lại chỉ có gói tính theo dung lượng, ko có gói ko giới hạn dung lượng, thế thì tốc độ cao để làm cái gì ( để lướt web thôi ah?), đã thế ko trừ vào tài khoản khuyến mãi mà chỉ tính tài khoản chính. Cước như thế vẫn đắt quá, ngối lướt web nhất là web có nhiều clip video mà tính ra giá còn cao hơn ngồi quán nét. Nói tóm lại 3G viettel với giá cước hiện nay chỉ giành cho doanh nhân còn những người bình dân hay sinh viên thì chỉ đáp ứng được nhu cầu lướt web và gửi mail, chat chit thôi chứ ko dám down load ( download bằng cái này khuyên bạn nên ra hiệu mua đĩa cho đỡ tốn, còn nếu mà là trả sau thì còn vỡ mồm, gói cao nhất khuyến mãi 5gh dung lượng thì cũng chỉ bắng 1 bộ phim HD chưa kể bạn dùng để lướt web hay các công việc khác). VẬy khuyên bạn nào có ý định thay ADSL bằng USB để tận hưởng công nghệ và đỡ dây dợ thì nên xem lại. ADSL tuy dây dợ và không cơ động nhưng thoải mái, nhất là dùng chung model như sinh viên, 1 tháng hết có mấy chục. Tiền mua USB 3G hay thiết bị 3G khác chưa tính chuyện tiền cước đã đủ bạn xài DSLcả năm 😁 ( như chỗ mình mỗi người đóng 50k 1 tháng <=> 1 năm mất 600k). Mà sau 1 năm sợ lúc đó nó ra cái mạng 10G :D
Về chất lượng vote cho Vitteo, nếu sử dụng thì Vina là tiện lợi và ít tốn kém nhất.
thấy trong đám , có anh viettel chiếm ưu thế nhất .............
mình đang sử dụng cả 2 mobifone và viettel 3g
tại thành phố thì mobifone còn về tỉnh thì viettel.
nói chung công nghệ và tốc độ thì thời điểm này coi như tạm ổn.
viettel thì mình test thử khi đi núi hoặc leo đèo thì vẫn chạy tốt. nhưng chưa có vpn thôi. không biết sau nay sử dụng sim viettel có vpn được không nhung mình thấy viettel đi về tỉnh là cực tốt. mỗi nhà màng đều có điểm tốt và điểm xấu của nó.
tại hcm thì ace lại thích sử dụng của MobiFone còn đi tỉnh khác thì viettel.
dịch vụ thì hcm mobifone lại cskh tốt hơn. đi đóng cước hay đi thay sim thì mình vẫn thích vào mobi.
dịch vụ của viettel thì chỉ có mấy anh trên tổng đài 1818 lúc hỏi về 3g thì trả lơi rất hài lòng nhưng khi đi đóng tiền viettel thì hơi mệt....
netscape
ĐẠI BÀNG
14 năm
Theo mình thì hiện tại ace nào dùng usb broadband hay sim 3g gắn vào ipad thì nên dùng vinaphone, gói trả sau hiện tại rất rẻ, không hạn chế dung lượng 200k/1 tháng cam kết sử dụng 24 tháng, còn nếu lấy USB 3.6M thì cước hàng tháng là 230k/1 tháng, sài vô tư. Tại các thành phố lớn thì sóng rất mạnh, nhưng ở vùng xa thì hơi đuối 1 chút. Mỗi mạng đều có ưu nhược điểm khác nhau nhưng mình thường xuyên ở TP nên vote cho Vinaphone 1 phiếu.
Bọn nhà mạng Viettel vào đây tự bầu cho mình nhiều nhở? Thấy cái cột bình bầu vietel đọc lướt dưới có mấy nick chân gỗ rồi.

Mình thì đang tính đổi qua cái khác bởi vì thấy Viettel cứ trừ tiền cái quái gì buồn cười

Tắt 3G, tắt cả wifi mà bật máy tự dưng máy vào mạng chạy ầm ầm và bị trừ tiền....? Hỏi tổng đài thì bảo bọn e ko có chức năng tắt ấy, chị có vào kể cả bằng wifi thì chúng em vẫn cứ trừ tiền 3G như thường. Đúng là cãi nhau cả Chí Phèo
E vẫn cho 3G của Vinaphone tốt nhất do có cơ sở hạ tầng tốt nhất.
Viettel tính tiền chả bít đường nào mà lần,cái Sim KM còn 39k đã đăng ký 3G mà gắn vào USB onl đọc báo vnexpress và chat YH trong 3h mà nó trừ sạch tiền,tính ra còn mắc hơn ngồi tiệm Net máy lạnh nữa 😔 Viettel là trùm ăn gian cước
Các cậu dùng 3G thi nhớ tát auto updata cua Win đi. Nhất là ông Win7 và Vita hai ông này ngày nao củng updata nó dow về nhiều lắm trả tiền mờ mắt.
Mình thây vinaphone là số 1 vì nó có gói cước U1 , U7,U30 dung lượng free không giới hạn,viettel là 5GB còn mobifone 5GB vậy bạn ngi ai số 1
vanluanp
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hít ở chổ em ( quảng nam) thì có sóng của vina là tốt nhất, còn viettel và mobi thì :furious:
hnt.n007
TÍCH CỰC
14 năm
Nhìn chung về tính tiện dụng thì VT vẫn nhất, đi đâu cũng có, vì nó của Quân Đội mà, mà là của Quân Đội thì :-ss

Mình đã sử dụng thử VT 3G thấy bị trừ tiền vô tội vả quá, mua cái sim KM dùng thử đc 1 ngày :-s mà toàn trừ vô TK chính, TK thưởng còn hơn 100K chẳng bik làm gì :-s

Nếu mà xài 3G tốt nhất là dùng VINA, cũng thik xài MOBI mà ở đây ko có sóng :-s
Theo mình 3g của viettel là chuẩn nhất
Vote cho Vitteo. Viteo là chuẩn nhất 😆
mình dùng mobi nhưng vẫn vote viettel 😃 dùng thử thì biết
kthy.com
ĐẠI BÀNG
13 năm
Viettel là nhất rùi, muốn rẻ thì xài sim rác vina . Nói đùa ở mù cang chải có khi củng có sóng 3g viettel . Dùng 3g chủ yếu là vì tính cơ động.
die4rock
ĐẠI BÀNG
13 năm
vote cho 3g viettel. Nhưng mình dùng 3g vina :d
bạn chưa dùng viettel sao hay nhỉ dùng vina unlock thoải mãi nhỉ
Mình dùng 3g của Viettel trên điện thoại thấy chậm quá toàn ko dùng được 3g tự nó chuyển về GPRS nói chung là rất chậm, ngày trước ở cty có con modem cắm sim vina vào phát 3g cho 8 cái PC dùng vẫn ngon nhưng mà từ hồi không có trọn gói chả dám dùng.
Không biết có phải do thiết bị không
miopro
ĐẠI BÀNG
13 năm
Viettel 😁 đoán thế :dance:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119