Theo Bạn 3G mạng nào tốt nhất ?

thamtubmt
27/1/2010 3:41Phản hồi: 520
520 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mấy bữa nay dùng dcom của thằng viettel thấy chậm quá trời, nghe nói là đứt cáp quang gì đó, ko biết bao giờ nối lại xong, chứ chơi nông trại vui vẻ mà vào không nổi thì làm ăn j được nữa chài...
Đứt cáp quang biển internet ở đâu chẳng bị chậm, đâu phải mỗi Viettel.
vina e thấy e nhất, trạm của vina cũng là it nhất, viẹtel là ổn nhất nếu đi tỉnh, còn hn thì mobi ổn, đi tỉnh cũng tạm ổn
Mạng 3G, USB 3G @.@ giá mắc cắt cổ bà con
Mình thấy mạng viettel dùng ổn định nhất, vùng phủ thì chắc chắn là rộng nhất rồi 😃
Mình ủng hộ cho Viettel vì thấy mạng này sóng ổn định mà cũng nhiều người khen Viettel lắm .
Chắc là Viettel rồi.
koutouyo
TÍCH CỰC
13 năm
Viettel mà đầu bảng cũng lạ, tôi xài viettel và vina hai thằng này tính cước ăn gian như quỷ lên khiếu nại nó đưa ra cái bảng ghi lại lịch sử kết nối mà trong khi mình xài đúng hai ngày nó tính mình 300k chịu được không cũng chỉ vào mạng đọc báo check mail, xài thằng mobilephone là okie nhất xài qua ba thằng kinh nhiệm là thế
bác chắc làm ở mbi nên ném đá vâyem dùng 3G của viettel và mobi từ ngày mới ra thấy tính cước bthường, về độ phủ sóng thì viettel là la no.1
koutouyo
TÍCH CỰC
13 năm
Nhãm xài sao thấy vậy. ÔNg từ lò viettel ra thì có :cold:
tôi là 1 nông dân thui, sao mà làm bên viettel đc, nếu bạm 1 lần lên vùng quê Yen bái và về vùng đất đá quý Lục Yên quê hương tôi thì ngồi ở trung tâm thih trấn mà mạng gprs của mobi còn chập chờn vậy mà HSPDA của viettel căng đét đó, có sao nói vậy, tuy tui dùng viettel lâu nhưng nhu cầu dùng 3G của tui khá cao nên mạng nào mạnh thì dùng ko thiên vị
ntiendat97
ĐẠI BÀNG
13 năm
vote cho vinaphone 😁
Theo mình thì Viettel là chuẩn nhất, sóng sánh đầy đủ, cước rẻ, nhiều ưu đãi, mình post được bài này là nhờ đang dùng 3g Viettel đó
Viettel ak
thích mobifone nhất nên vote cho mobifone
Mới tậu cái sim 3G cho iPad 2, sim 200K tài khoản 480K, nhưng xem fim youtube bị vỡ hình, xem wifi thì nét, có bác nào bị vậy ko?
chuyenbka
ĐẠI BÀNG
13 năm
viettel là số 1. Vùng phủ sóng rộng nhất, giá cước rẻ nhất, nhiều ưu đãi. Chất lượng tốt nhất.
Chưa chắc nha bác, bác có dùng qua chưa mà nói vậy, đụng chạm nghe

---------- Post added at 11:45 AM ---------- Previous post was at 11:44 AM ----------

Tui vẫn dùng đấy thôi. Có đắt gì đâu, tại bác keo kẹo kéo nên nói thế thôi
vip_y3u_pro
ĐẠI BÀNG
13 năm
Toan ngo. Vjettel. Test dj ruj bjet mang nao nhanh hon. Tuj da test bang i9000 vs iphone 4 (i9000 dung vjna) load xong ma iphone dung vtel moj dc 1 nua. Dja diem test o ha noj. Ban bao vjettel phu sog rong nhat uk? Lam to. Chj voj 2g thoj chu 3g vjna vo doj. Sog 3 g vjettel o ha noj chap chon. Mjnh o 242 minh khaj. Quan haj ba trung
bác này ở 242 ak, em cũng 242 nè, có điều dùng vina k hiểu sao cứ vào trong trường là tịt sóng 3g hay gprs luôn, viettel vẫn chạy tít mù, em học trường TNT, ra khỏi trường là vina lại có sóng 3g tốt, chả hiểu luôn:furious:
yukenr
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vina ở Hà Nội thì ngon nhưng về tỉnh thì chán chết. bản thân đã sử dụng và kiểm nghiệm.

Chọn viettel vì lũ bạn dùng viettel bảo nhiều lúc down ảo không chịu được.

Độ ổn định chắc mobi - chưa sài chưa rõ.
Minh that 3g vina la ngon nhat', nhanh, on dinh, toc do cao thing thoang lai dc vina cau khach nua chu'. Con Viettel thi ko nhanh may, mobi thi hay bi lag vd nhu dang down file 10mb dc 8mb roi Tu nhien lag mang. The la het'

---------- Post added at 03:34 AM ---------- Previous post was at 03:31 AM ----------

Con mang 2g vina thi cui bap Nhat trong cac loai mang o vn, dung 2g ma luot wap ( web thi Khoi fai ban nua) vs check mail thi chi muon nem dien thoai di thoi
Cơ quan mình dùng cả 3 loại Vietel, Vina và mobi, nói chung là Viettel phủ rộng nhất, tốc độ hơi chậm hơn vina tý, mobi thì tùy từng góc phố nhưng nhìn chung vẫn không ổn định bằng vina
Các bác dùng thử con MEGA 3G điện lực đi

Lợi ích nhiều nhiều, dùng Internet cả tháng chỉ có 50K

1. Mệnh giá bộ hòa mạng EVNTelecom 3G trả trước gói Mega 3G 25.000 đồng (đã bao gồm thuế giá trị gia tăng 10%):

Bao gồm:

- 01 thẻ SIM EVNTelecom 3G trả trước gói Mega 3G

- Tài khoản chính: có 25.000 đồng (đã bao gồm thuế GTGT). Được sử dụng các dịch vụ theo gói Mega 3G.

- Tài khoản phụ Data 1: có 500MB truy cập Internet.

2. Mệnh giá bộ hòa mạng dịch vụ EVNTelecom 3G trả trước gói Mega 3G 50.000 đồng (đã bao gồm thuế giá trị gia tăng 10%):

Bao gồm:

- 01 thẻ SIM EVNTelecom 3G trả trước gói Mega 3G.

- Tài khoản chính: có 50.000 đồng (đã bao gồm thuế GTGT). Được sử dụng các dịch vụ theo gói Mega 3G.

- Tài khoản phụ Data 1: có 01GB truy cập Internet.

Các bác Call cho em nhé: 09.66.66.67.68

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019