Thi ảnh bộ chụp điện thoại, họ đã chia sẻ gì?

tuanlionsg
20/4/2014 10:17Phản hồi: 67
Thi ảnh bộ chụp điện thoại, họ đã chia sẻ gì?
Có một bạn nọ, đạp xe đạp mỗi chiều, và sử dụng chiếc điện thoại của mình ghi lại những hình ảnh cảnh vật, đời sống, sinh hoạt, khoảnh khắc đi qua. Những hình ảnh ấy, thật sự là những cảm xúc đi theo chiếc xe đạp về đến nhà và có phần nào in dấu trong cuộc sống. Bạn ấy chia sẻ: "Thật sự thì tôi chẳng biết viết gì về bộ ảnh này vì văn phông của tôi rất dở. Tôi dốc hết can đảm và vắt óc để viết những cảm nghĩ này. Đây là những hình ảnh tôi chụp ngẫu nhiên trong lúc tôi đạp xe mỗi buổi chiều để rèn luyện sức khoẻ. Vì cũng yêu nhiếp ảnh nên những lần đạp xe nào tôi cũng đều đem theo máy ảnh treo tòn ten trên cổ xe và cái điện thoại thì cũng lủng lẳng trong túi quần".

iP4s

Và, rất nhiều bộ ảnh được lưu lại bằng điện thoại đã và đang được chia sẻ, theo đúng kiểu cách và cảm nhận riêng của từng người. Cuộc thi ảnh bộ điện thoại còn hơn 10 ngày nữa, chúng ta xem qua một số bài đã gửi:

Mariage D'amour - Bản hoà tấu piano bất hũ Richard Clayderman như vẳng bên tai khi bạn xem bộ ảnh chụp bằng điện thoại do bạn @huyenthoailc chia sẻ. "Bộ ảnh được thực hiện bởi Blackberry Z10, được chỉnh sửa bằng app photo studio pro trên Z10, được chọn tông màu hoài cổ lãng mạn..."

BB Z10

Hay những chia sẻ "Quê Tôi" của bạn @nvpd rằng: "Rồi thì những chuyện buồn vui cũng qua đi, chỉ có những khoảnh khắc là ở lại, trên trang ảnh đó. Nó nhắc ta mãi về sau này, là cả 1 quá khứ đầy sắc màu, dù cung trầm bổng. Cuộc đời sống có một lần, rồi cũng đến lúc phải kết thúc, làm những gì mình thích, đó là sự tự do, thích những gì mình làm, đó là hạnh phúc"

Và, Đà Nẵng thành phố của những cây cầu với thiết kế độc đáo, Cầu Rồng đạt giải Kim cương tại cuộc thi Giải thưởng Kỹ thuật xuất sắc năm 2014 của Hiệp hội các Công ty Kỹ thuật New York, Cầu Sông Hàn là biểu tượng của thành phố và là cây cầu quay duy nhất Việt Nam...

Nokia808

Với bạn @lehoangdat812 thì "mình chưa đủ điều kiện để sắm những DSLR, nhưng có lẽ với Lumia 925 cũng đủ phần nào. ... Những cảnh vật tự nhiên, nhưng cảnh sinh hoạt lao động đời thường bình dị luôn ấn tượng và, tất cả chúng được gói trong bộ ảnh diễn ra quanh cây cầu lịch sử Trường Tiền - Huế vào một buổi sáng sớm". Bộ ảnh "Trường tiền sông Hương"

Lumia 925

Quảng cáo

"Mùa hoa anh đào" của bạn @x4tnvn là một tâm sự "ba năm xa nhà và lần đầu tiên có dịp ngắm hoa anh đào..." được chụp bằng Galaxy Note 2, hiệu ứng instagram và chia sẻ từ Ulsan Korea.

Galaxy Note 2

Những chia sẻ đầy hình ảnh thân thuộc quê hương Gò Công của bạn @nguyenqduybao "Quê Hương Gò Công": Các bác nông dân hàng ngày ra đồng làm việc dưới ánh nắng chói chang như thiêu như đốt, mồ hôi ướt đẫm cùng với gương mặt mệt nhọc với hy vọng mùa màng bội thu để có thêm thu nhập lo cho gia đình mong muốn một cuộc sống đỡ vất vả hơn, xa xa cánh đồng rộng mênh mông lát đác có vài chú bò nhỡn nhơ gặm cỏ, có vài chú tinh nghịch hù dọa những đứa trẻ mon men lại gần thì chúng sẽ nhãy cẩn lên làm bọn trẻ hoảng sợ chạy tán loạn, chúng cứ lặp đi lặp lại như thể mún đùa giỡn với chúng, cô chăn bò thì cười tít mắt tỏ vẻ vui trong lòng.

Sony Xperia XL
Và, có cả cảm nghiệm "sống trong sợ hãi" ở một khu chợ Quận 5: "Nếu các bạn đi đến chợ Hà Tôn Quyền Q5 và chỉ thấy rằng đây chỉ là khu chợ dơ dáy bẩn thiểu chả có gì để chụp ,có muốn chụp cũng ko dám chụp và không có gì để chụp ngoài sắt rỉ và những con người thất phu lổ mãn . Đối với tôi đây là khu vực sinh động và nhiều thứ để chụp , với đặc thù công việc tôi gần như chai mặt ở đây , đấy cũng là một lợi thế nhỏ khi tôi chụp ảnh ở đây từ máy flim 35mm máy 120mm máy số cho đến điện thoại".

Sony Xperia Z

Quảng cáo

Nồng nàn Hà Nội là một tâm sự rất mộc mạc đơn thành của một "đứa con vùng sông nước Miền Tây" ... Nó tạo cho tôi cảm giác như đang được sống trong không khí của một tác phẩm văn học , trong một bài hát nào đó về Hà Nội . Chính cái vẻ cổ kính đó đã mang đến cho tôi những cảm xúc để cầm điện thoại lên và bấm máy . Tôi .. Cũng rất đam mê nhiếp ảnh , nhưng vì hoàn cảnh chưa cho phép nên cũng chưa có cơ hội mua cho mình một chiếc máy ảnh chuyên nghiệp . Nhưng thật may mắn với chiếc điện thoại có chức năng chụp ảnh tương đối Tôi cũng đã kịp ghi lại cho mình những khoảnh khắc đáng nhớ trong những ngày ngắn ngủi được thăm đất thủ đô.

Và, còn nhiều bài ảnh chia sẻ khác, mời các bạn xem và tham gia chia sẻ bộ ảnh điện thoại của mình!
... updating...
67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tobie_arc
TÍCH CỰC
10 năm
Nhiều bài tốt quá 😁
Chia xẻ nhân dịp ngày Easter Holiday. Iphone 5
8600gt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cảm xúc thật "thật" 😃
Nokia 808 chụp bá đạo quá 😕
808 chụp cầu rồng như thiệt. :v
dbt123
CAO CẤP
10 năm
808 thật là ấn tượng
Ấn tượng mạnh với 808
Mình mới chụp hôm qua 😁

P/s: Up lên FB nó nén hình lại nên nhìn hơi hột.
@JerryKist hình này chụp bằng sky a770 à, xấu đui thế, rỗ noise tùm lum, tối om
@minhtrihcm Optimus G bạn à, noise là do mình up lên FB nó nén lại bạn ko đọc à?, tối là do chỉnh hiệu ứng để ko bị cháy ảnh chứ lúc đó đang nắng gắt làm sao tối đc?
xuanhong95
ĐẠI BÀNG
10 năm
nhìn ảnh của 808 và 925 đúng là thấy sự khác biệt so với máy khác 😁 ko biết là do kỹ thuật chụp hay thế nào. Ngoài ra Note 2 và Z mình thấy cũng khá tốt. Còn cái Z10 thì thật sự là mình thấy hơi xấu 😕
Bon chen khoe hạnh phúc tý

Minh Tú.con trai em.🆒

Ah wên: ảnh chụp bằng dt iphone 4 bền dến mức 4 năm rùi dùng mãi chẳng hỏng cho dể có cớ tiễn em di mua con khác..chẳng biết là lên yêu hay gét trai táo Mĩ dây..bền quá cũng ko tốt phải ko cac bạn?:mad: Máy còn mới dến mức mấy ông già chỗ mình kêu de lại cho bác 5tr..:p
CuHanhTay
ĐẠI BÀNG
10 năm
nokia 808 đúng là bá đạo thật ....
Con lenovo 920 cua minh chup te qua. K du thi duoc😃
dtk2207
ĐẠI BÀNG
10 năm
808 và 925 bá đạo @@

Gửi từ Stupid Phone
toanmq
ĐẠI BÀNG
10 năm
mot nguoi con lam me buon! Ip 5s ImageUploadedByTinhte.vn1398058715.676303.jpg

Toankeng
ip5s
Chợ nổi Cà Mau - lumia 720 429911_502291709798669_1863259008_n.jpg
Cho mình góp ý lỗi chính tả :" văn phong" mới đúng, "văn phông " là sai.
Thanks Tinh tế.
Em chả biết cuộc thi này không thì hôm qua đã ra ngay chợ làm bộ ảnh Chợ phiên Bắc Hà rồi 😔(
@lucas_mufc Cuộc thi đang diễn ra, mới được nửa đường thôi bạn nhé!
Hình chụp mấy năm rồi, bằng Samsung captivate (galaxy S bản AT&T), ảnh gốc toàn bộ
2011-01-02 16.31.08.jpg 2011-01-16 16.10.15.jpg
Khiếp em Nó kìa 808 thế, nhìn y như DSLR :eek:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019