"Thi ảnh bộ điện thoại" - Đàn ông - Ngoại tình - 18+

mrnguyenthanhto
24/4/2014 3:12Phản hồi: 25
"Thi ảnh bộ điện thoại" - Đàn ông - Ngoại tình - 18+
Bộ ảnh: Ngoại tình
* Tác giả: Nguyễn Thành Tô
* Chụp bởi điện thoại: Samsung Galaxy Note 3
* Thời gian: 04/2014
* Địa điểm chụp: Melbourne – Australia

Phần 1: Tự truyện

Ngoại tình

Đến với nhiếp ảnh như anh chàng ham vui thích rong chơi,trong hành trang sang Úc, 1 “chú” Canon cáu cạnh được trang bị...với ý nghĩ ban đầu: “chú” này sẽ giúp mình ghi lại kỷ niệm cho những ngày rong ruổi đất nước bạn, thế là tung tăng theo diễn đàn được hai tháng, rồi sang đây học tập, nhưng thực tế sang đây ở vì hoàn cảnh tình cảm dành cho Canon đã nhạt dần, hành trình mỗi ngày với mình chỉ có em Note bé nhỏ. Ở nơi xứ xa, và nhất là xa vợ xa con, đàn ông mà, dễ sinh thói hư tật xấu lắm, và thế là không tránh khỏi thành người đàn ông ngoại tình, ngoại tình với những cô nàng hoa xinh đẹp ở đất nước hoang dại này, sao cô ấy đẹp và quyến rũ đến thế, ngày nào cô ấy cũng làm mình ngủ không được, mình chỉ mong trời sáng thật nhanh, để có thể nhìn thấy cô ấy cười mỗi sáng, dưới ánh nắng mai, mình chỉ muốn thỏ thẻ "Em à! Anh yêu em, làm người yêu bé nhỏ của anh nhé" cô ấy chỉ cười khểnh và nói "anh có vợ rồi anh à"

Vâng cô ấy đấy, các bạn có thấy cô ấy đẹp không, nhưng buồn một điều rằng mối tình của mình không kéo được lâu, vì thời tiết ở cái thành phố Melbourne này khắc nghiệt quá, nó thay đổi liên tục, và cô ấy đã ra đi, theo gió, theo những ngày mưa trắng xoá, sự nhớ nhung cứ theo mình mãi. Ngày nào cũng lang thang dọc dòng sông để nhớ về cuộc tình vụng trộm .

Ngày một, rồi lại ngày hai cứ thang thang với nỗi nhớ khôn nguôi

Rồi mình chợt nhận ra, cảnh vật thiên nhiên ở đây đã thành bạn của mình lúc nào không biết

Hàng chiều, đi bộ về nhà mình đều dạo bước qua nơi này, nhiều hôm thời tiết đẹp, mình ngồi ở chiếc ghế này ăn bánh mì và nhớ về những chiến hữu ở nhà đang nhậu hải sản với bia Heniken, nhiều lúc tức quá, cũng cắn răng ra chợ người Việt mua miếng lòng heo, về hấp chấm mắm tôm nhậu với anh bạn cùng phòng, cho đỡ nhớ nhà

Quảng cáo

Đây là con đường mình hay đi chợ Footcray, một khu chợ nổi tiếng của người Việt tại Úc, lúc chụp tấm hình này, mình đứng giữ đường, anh bạn cùng phòng nói "để tao chụp tấm hình độc nhất vô nhị cho mày, mày chờ sẽ Tram chạy gằn tới, nhảy ra chụp, tao chụp cho mày tấm hình để đời luôn, haha, đúng là hài, mình vẫn còn yêu đời máu yêu hơn máu liều

Có một hôm ngủ không được sáng lại lang thang đi bộ, cho có sức khoẻ và may cái thời tiết hôm đó đẹp quá, mình lang thang, đi lạc lúc nào không biết gặp được anh bạn lá đỏ ven đường

Lán lại một chút tâm sự với anh về chuyện gia đình, chuyện ngoại tình với cô nàng hoa dâm bụt tím, anh chửi mình ngu, giờ teen nó yêu kiểu khác, phải nói "em chỉ cần yêu anh thôi cả thế giới để anh lo" và phải có tiền,, chứ "nghèo thì chỉ có mà cạp đất ăn", đúng là mình già thật rồi, cứ yêu bằng trái tim mà không biết thực tế là gì

Quảng cáo

Giờ làm gì có những hình ảnh lãng mạng, tình yêu trong sáng, như cái thuở sinh viên, chỉ dám đạp xe đi Đà Lạt, nắm tay ngồi ngắm thác nước mộng mơ, không dám hôn má chứ mà dám hôn môi hay..

Rồi một hôm cuối tuần, anh bạn cùng phòng trọ ra bãi biển gần nhà đổi gió, đi dạo ăn kem

Cuộc đời thật đẹp và trong lành, chim nè, người nè, cát vàng biển xanh nè, mà còn có cả kem và Tiramisu nữa chứ, hoà bình là đây sao.

Ngồi tâm sự ông bạn nói qua đây buồn quá Tô ơi, mình đi kiếm chim chơi đi, chơi chim cho sướng, chứ tội gì, ở xứ này chim đẹp lắm, sạch và trắng nữa. Uh chơi thì chơi, lỡ có máu rồi

Thế là hai anh em lần mò mãi cũng đến hội chơi chim, nơi có những cô nàng chân dài, ngực bự, mông to; nhảy múa tung tăng biểu diễn cho các anh chàng cô dơn xa nhà, dúng là chim tay nhìn đã mắt thật
Bữa tiệc nào rồi cũng tàn rồi đến màn cuối

Hai thằng đứng lên về, bị nhắc nhở là chưa bo, chán chim đẹp mà chỉ được ngắm, không được sờ vào hiện vật mà mất hết 10$ mua hai ổ bánh mì Như Lan.

Ngày lại qua ngày, ăn ở tốt rồi cũng gặp may, rồi một nắng vàng, hoàng hôn buôn xuống một vùng trời ấm áp sưởi ấm nhưng ngày lạnh giá, và mưa phùn

Và mình cũng gặp được người trong mộng

Cô ấy một nàng thiếu nữ tên Thy, là bạn mới đến ở cùng đứa em hàng xóm, mình lại cò cưa muốn theo cô ấy, hihi đàn ông mà. Nhưng càng nói chuyện càn thấy ngưỡng mộ suy nghĩ trong sáng của cô ấy, và mình hiểu rằng cuộc sống chỉ nên yêu một mình người phụ nữ mình lấy làm vợ thôi, có gia đình mình phải có trách nhiệm, đừng đi lang thang cò cưa như trai mới lớn. Cảm ơn cô em gái nhỏ, em đã giúp anh hiểu được anh sống như vậy là không tốt. Anh chỉ yêu nhất vợ anh thôi. Đây là những dòng cảm xúc của người đàn ông đi học xa vợ con, đã trải qua những giây phút ngoại tình.

Sau những ngày lầm lỡ
Anh đã hiểu ra rằng
Gia đình là tất cả
Vợ con anh vẫn chờ
Vợ xinh cùng con thơ
Hằng ngày vẫn mong chờ
Ngày trở về không xa
Thuỷ chung ấm gia đình

Quay đầu luôn là bờ phải không bạn

Ps: truyện có phần hư cấu cho anh em thư giãn vui vẻ tí, chi tiết không thật ngoài đời, chỉ hình là thật thôi.

Phần hai: kỹ thuật chụp

Tất cả những tấm hình trên mình đều chụp để chế độ HDR của máy. Riêng những tấm chụp những chú chim, mình để chế độ chụp thể thao để bắt nét nhanh. Tất cả hình đều qua snapseed, chỉnh màu và sáng, chỉnh lại kích thước bằng Pixels trên điện thoại.

Link Fickr file gốc https://www.flickr.com/photos/30845119@N04/sets/72157644258097432/

Địa điểm chụp hình:

Những bông hoa là hình mình chụp, ở những con đường xung quanh nhà mình ở. Hình dòng sông, và hoàng hôn, mình chụp ở công viên sau lưng trường đại học Victoria. Hình những chú chim mình chụp ở bãi biển Antona, Melbourne.

Cảm ơn diễn đàn camera Tinh tế đã tạo ra sân chơi bổ ích, giúp anh em có cơ hột chia sẻ, giao lưu, học hỏi. Chúc cuộc thi thành công tốt đẹp, anh em vui vẻ và nhiều sức khoẻ
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

halo_2704
ĐẠI BÀNG
10 năm
Like cho ông anh, đỉnh cao of nghệ thuật chụp hình @.@
Em ko tin ảnh chụp bằng Note 3 luôn, phải down hình về rồi xài chương trình dò tên Device mới dám chắc
Bái phục.. chắc đổi qua Note 3 quá a ơi >>.<<
@halo_2704 nhiều khi mình cũng không tin điện thoại mà chụp cũng muọt như vậy, cảm ơn bạn
Thank em #halo_2704
không cần máy ảnh xịn mà vẫn ra chất ảnh, góc chụp thế này... cũng coi như có chất nghệ sĩ. Đáng học theo lắm ông anh à ^^
Câu chuyện hay, ảnh đẹp. Cũng đang ấp ủ để làm được bộ ảnh như bác.
@trungkiencnt Cảm ơn bác
hổng có đẹp, mà là rất đẹp và thơ mộng, em thích cách anh chụp 😃
dbt123
CAO CẤP
10 năm
thấy bài này nản chảng muốn thi nữ 😔
S
Sao thế bác
Good.
@appleshops.vn Anh thấy good là đi nhậu dc rồi ^^

Sent from my SM-N9005 using Tinhte.vn mobile app
thanhmaikmt
ĐẠI BÀNG
10 năm
like nhiệt tình cho anh luôn
@thanhmaikmt không không làm một bộ thi đi, lo bán điện thoại mà sao không chơi điện thoại hihi
khuongcute
ĐẠI BÀNG
10 năm
đẹp wa a ơi :3
Chi co su dam me moi co duoc nhung hinh anh nhu the nay. Mau sac that trong veo.
changviai
ĐẠI BÀNG
10 năm
hihi bài viết hay, hình chất lượng... like (Y)
Ngon quá! Chủ đề hay, nội dung tốt, ảnh cũng được. :v
@levuongthinh Cảm ơn anh động viên, khích lệ
Nội dung thì không bàn, nhưng ảnh thì đẹp quá ox ah. Ủng hộ ox ngoại tình kiểu này ;)
locdo75
TÍCH CỰC
10 năm
Lỡn mợn qué chú Tô.
Lai. Lai.
maximux3000
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quá đẹp . ai lên note 3 vào chơi với anh em . có bác To Thanh Nguyen
https://www.facebook.com/groups/409144249216870/
@maximux3000 Thanks nhé

Sent from my SM-N9005 using Tinhte.vn mobile app
hongdien253
ĐẠI BÀNG
10 năm
em chỉ biết câm nín nhìn ảnh anh chụp... và hết hồn khi biết rằng "nó được chụp bằng điện thoại"
Ảnh chụp rất nghệ thuật mà chuyện tình cũng rất lãng mạn. Giờ anh mới biết chú Tô có tâm hồn rất văn thơ đấy. Big suprised on you!
Bức ở bãi biển đẹp quá. Đúng là ko cần đến máy ảnh chuyên nghiệp, chỉ cần người chụp có mắt nhìn tinh tế là có thể có những bức ảnh đẹp như thế này rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019