Món quà cầu hôn (Cuộc thi ảnh chụp bằng điện thoại)

chivalrous
29/4/2014 17:8Phản hồi: 158
Món quà cầu hôn (Cuộc thi ảnh chụp bằng điện thoại)
Điện thoại: BlackBerry 9930 + lens macro tự chế.

Anh vẫn mãi chờ một tình yêu định mệnh, một người con gái chiếm giữ tâm hồn, sức sống trong anh. Người kềm bước chân phong sương, rong ruổi, lãng đãng tận những cuối chân trời, kéo anh về khát khao hạnh phúc lứa đôi.
Ngày định mệnh đó và anh đã tìm thấy em, người con gái ngọt ngào kiêu sa như pha lê, nụ cười trong trẻo và cái nhìn tựa biển trời tuyết trắng. Anh đắm chìm cả thế giới trong anh như bừng nắng tỏa. Gió đã ghé tai thì thầm, món quà tuyệt vời của thượng đế là đây. Một nửa của anh đã đến rồi! Cánh cửa hồn anh nở bùng muôn triệu đóa hoa, bát ngát một trời pha lê tuyết trắng.

Mỗi phút gặp em trời đất cũng nồng say. Bóng dáng em choáng hết cả hồn anh.

Anh vẫn nhớ, em thường ví mình như những bông hoa dại sớm nở tối tàn, còn anh là những giọt sương chỉ đọng lại trong em vào mỗi sáng tinh mơ. Chúng ta có khoảng cách khá xa vì chỉ gặp được nhau trong một phút giây ngắn ngủi, em sợ anh sẽ đi mất chỉ còn lại một mình em mà thôi. Sương trong suốt nên mỗi khi xuất hiện luôn là một tấm gương để hoa soi mình, một tấm gương phản chiếu tất cả những gì tinh khôi, hoang dại nhất. Em là bông hoa dại kiêu sa, lộng lẫy nhất trong anh! Khi đó chúng ta đã là một! Sương và hoa đã lồng vào nhau tự bao giờ! Trong anh đã có em và trong em đã có anh, Em biết điều đó không?

Hoa mau tàn nhưng sương rồi cũng chóng tan, những gì đẹp đẽ nhất luôn có thời hạn nhất định của nó, như cầu vồng chỉ xuất hiện sau cơn mưa, thời gian chúng ta gặp nhau như co lại. Em còn nhớ không ?
Chúng ta đã cùng nhau bước qua những chặng đường dài gian khó, những va vấp khiến cả hai đôi lần muốn dừng lại. Những trò trẻ con khiến ta khóc cười, giận dỗi nhưng rồi mọi chuyện cũng đã qua.
Mình cùng nhau vượt qua khoảng cách em nha! Đồng ý làm mẹ của những đứa con anh sau này nh
é!

Chúng ta sẽ cùng xây nên một tổ ấm không chỉ có sương và hoa, mà còn có cả nắng, mưa và cầu vồng nữa. Một đại gia đình của thiên nhiên em nhé! Như em đã từng yêu thích thiên nhiên qua những bức hình anh chụp. Em suy nghĩ xem nếu Bộ sa rê đuôi công sẽ làm em lộng lẫy trước mọi người, hãy cùng anh bước đến lễ đường em nhé.

Đồng ý làm vợ anh nghe em!

Tác giả: Thái Hoàng NGUYỄN
Thiết bị chụp :
Blackberry 9930 & lens macro chế.
Thời gian thực hiện: từ 10-20/04/2014
Địa điểm chụp: TP.HCM- Việt Nam
158 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bộ ảnh khá tinh tế... có nhiều ấn tượng và sáng tạo
@tinhkhuccuoi_911 :mad: giận chữ KHÁ TINH TẾ!!!
Ảnh chuẩn từ màu sắc đến bố cục, độ sâu ảnh, nét căng luôn, mời bác quay lên ngắm lại từng bức giùm cái đi, cứ thả mắt bâng quơ vào ảnh và xem nó hút bác như thế nào!
Lại chụp từ cái 9930 nổi danh là "tệ lậu" nữa chứ!
@Khonnanthantui vậy là phải sửa lại à...
Ảnh đẹp và có nhiều sáng tạo...chúc anh chị hạnh phúc nhé :p
Chất nhất từ trước đến giờ rồi 😁 công nhận điện thoại mà lên hình lắm bác Dslr với mirrorless phải muối mặt đấy!

__
Bê nguyên cái này đoi cầu hôn em nào mà chả chịu nhỉ =))
mình xài q10 mà chụp xấu tệ... chắc còn học hỏi anh chàng này nhiều
Cám ơn sự động viên khích lệ. Cám ơn thiên nhiên đã mang nàng đến với mình, chỉ còn chờ giây phút đưa nàng về dinh thôi 😃
0977861601
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chivalrous Cho xin cái hình lens với thým,

Sent from my Lenovo B6000-HV using Tinhte.vn mobile app
vậy là " đẹp từng centimet " hả bác...?
@tinhkhuccuoi_911 :3 hế hế
Bộ này quá đẹp.
Tay nghề ngày cao .
Tôi đã khóc khi nhìn thấy các hình ảnh này :'(
Phải nói là ngoài sức tưởng tượng, mục đích bác đến trái đất là gì vậy :p
@khoaoto vãi thým khoa :p
@khoaoto cmt thế này mà không bị ban nhỉ...:p😁
Bác quá lời khen
Pác khó tánh nhỉ
Cái j dũng có thể có điều chúng ta có dám làm hay không thôi. Mục đích đến trái đất để tìm cái đẹp mà cái mobile ban tặng 😃
@chivalrous Bác chỉ em làm cái lens macro với 😁
Chỉ dám xem và lặng im thôi chứ không dám đánh giá bình luận điều gì, và mình tin 2 bạn sẽ hạp phúc.
Làm bằng cả tấm lòng 😃
Bác dùng lens gì vậy 😃
Đồ chế nên không có tên. Thôi thì cứ cho là macro vậy 😃
Thanks 2 pác.
@chivalrous Hôm nào bác làm bài chế Lens đi. học hỏi.
toẹt zời ông mặt trời 😁
chúc anh chị hạnh phúc nhé! trên cả tuyệt vời anh ạ!
anh ơi ? cầu hôn em đi !
yêu rồi đóa !!!😃
Thanks bạn.
Không hôn mà cầu dc ko. Chứ hôn rồi là khỏi đi cầu luôn á.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019