[Infographic] Áo dài Việt Nam qua các thời kỳ

dinovn
10/7/2012 7:50Phản hồi: 133
133 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Áo dại thật sự rất rất đẹp.. Nhưng để tôn lên được nét đẹp ấy.. thì người phụ nữ mặc áo dài cũng phải THẬT SỰ ĐẸP :]
Quá đẹp và ý nghĩa ;)
bác này nhất chắc rồi....thường thì số lượng view tỉ lệ thuận với tỉ lệ đạt giải....
Em có góp ý là bác nên chọn ver1 để gửi dự thi thôi ạ. Vì ver2 có hình lady kia vào trông hơi rối mắt ^^
maquan
CAO CẤP
12 năm
Em xui dại bác ý tưởng này nhé, thay vì làm cái hình cô gái rối mắt ở ver2, bác làm hẳn cô ý là nhân vật chính đi, còn bài infographic của bác được thêu trên áo dài của cô ý sẽ hay hơn đó 😁
dinovn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@maquan Thanks bác, mình có làm rồi á chứ, cái nó thành Typography luôn...
Y chang cái bài Trứng mình mới làm :D http://www.tinhte.vn/threads/1377132/
wildcat_8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thích cái version 2 của bác. Nhìn mềm mại và thướt tha hơn nhìu.
tưởng càng về sau càng it vải chứ nhể?
bác làm bản tiếng anh được ko em muốn sử dụng nhưng sợ mình đè dịch lên xấu, xin hứa sẽ trích dẫn nguồn đầy đủ
tranluan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn ơi mình xác nhận thông tin này nhé, mình hơi kém kiến thức này: Áo dào có phải nguồn gốc bắt đầu từ áo tứ thân không bạn? vì hiện giờ áo tứ thân vẫn được xem là kiểu quần áo đặc thù của một số vùng miền Bắc bạn ạ?
Đẹp nhưng các hoa hậu măc áo dài đi thi có bao h đc dánh giá cao đâu haiz

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
TAKUMA
CAO CẤP
12 năm
Hix mới dzo thấy 1 cái trang dài thòng lòng hơn cả áo dài,đúng là tinh tế quảng cáo rất tinh tế ==
o0bdra0o
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thích ngắm con gái mặc áo dài lắm ^^ đẹp và duyên dáng
hoa hậu VN tới phần thi trang phục truyền thống thì hầu như ko nổi trội gì cả, tức là remix cái áo dài luộm thuộm vô cùng, ko giống nét mộc mạc, yêu kiều vốn có của cái áo dài VN. mấy năm nay đổi sang style Âu Lạc thì lại thấy như bọn cosplay ấy. ngắm ng` mẫu mặc áo dài thà ngắm nữ sinh còn đẹp hơn nữa
Vẻ đẹp tinh tế của áo dài VN chính là đây 😕
Truyen thong van la nhat

Nguyen Ngoc Hoang Phuc
01218816679
phucziban007@gmail.com
Nhiều khi tự hào nhiều khi cay, chuyện là mình có con gái lớn và vợ ở nuớc ngoài nhiều khi dự chương trình nào cũng đều mặc áo dài, phải nói là nhìn ưa mắt, nhiều người khen cả đàn ông lẫn đàn bà, chỉ đau cái là kiểu gì cũng phải nghe thì thầm rằng: "nhìn bọn Tàu kìa".(mười thằng tây thì cả 11 thằng nói cái áo dài vn là xuờng xám) ức nhưng không làm gì đc.
@tolian_hoang ng phương tây bảo áo dài việt nam là của tàu hả bác :eek:
@dong_tuyet93 ừ, chẳng cứ người tây đâu, mình là phiên dịch, trong các hội thảo áo dài ở nc ngoài nên mình biết.
@tolian_hoang vậy thì e cay quá, sao lại nói thế dc nhỉ. lý do họ nghĩ thế là sao nhỉ
DDoS
TÍCH CỰC
12 năm
Bài đẹp thế này mà không có giải gì! Tiếc cho bác quá!
Nhớ Thuở học trò. Nhớ tà áo trắng. Nhớ các bạn nữ cùng lớp 😃. Cảm ơn chủ thớt, 1 bài cực hay, tôn vinh vẻ đẹp phụ nữ Việt Nam.
Mr.Fiber
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bài viết rất hay và bổ ích. Thích áo dài hở cổ, trông rất quý phái mà ko mất đi vẻ quyến rũ của nó
Không thấy 2012 nhỉ ! ^^
2012 áo dài Việt Nam xu hướng trở thành áo ba lỗ, hoặc siêu mỏng hehehe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019