[Infographic] Áo dài Việt Nam qua các thời kỳ

dinovn
10/7/2012 7:50Phản hồi: 133
133 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Áo dày nữ xinh mặc là đẹp nhất
maquan
CAO CẤP
12 năm
Chài chủ thớt thích nhé, được lên trang chủ rồi này. Đây có lẽ cũng là một cách vinh danh cho những bài thi đẹp và hữu ích của tinhte 😃 Chúc mừng bác
Cái hình "Áo dài hở cổ (cuối 1958)" của bạn làm mình nhớ đến Trần Lệ Xuân.

Tuy người đời đều nhắc đến tên Trần Lệ Xuân một cách đáng sợ, một biểu tượng của quyền lực đen sau lưng người đàn ông, nhưng bà này cũng có ảnh hưởng lớn đến xu hướng cách tân và tôn vinh vai trò người Phụ nữ trong xã hội Việt Nam.
halt1406
TÍCH CỰC
12 năm
đẹp thật, tiếc là bây giờ không chị anh em mà các chị em lại thích áo "ngắn" cơ, càng ngắn càng đẹp
bây giờ mấy ngưòi mẫu hay ca sĩ diễn viên nổi tiếng mặc nó vào là cắt xén ghê lắm.còn làm nó mỏng hết cỡ nữa
phongbach
ĐẠI BÀNG
12 năm
áo dài Hippy là áo dài như nào nhi? MÌnh nhìn thì trả khác áo dài hiện đại tý nào cả! @@
ko biết có giá trị nghiên cứu hay lịch sử hay chính xác hay ko nhưng cũng biết được phần nào, thanks
áo dài mà hở cổ thế ah . bó tay nhỉ
chia buồn vì nó k đem lại cho bác dc cái htc và chia vui vì dù sao nó cũng len trang nhất :d
geometry
TÍCH CỰC
12 năm
Phụ nữ Việt Nam và áo dài :rolleyes:
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
rất đẹp....áo dài VN là đẹp nhất, đơn giản nhất....^^
bạn viết bài hay quá , bài viết thật công phu , chắc bạn phải bỏ rất nhiều thời gian lắm
Cuộc cách mạng về y phục bắt đầu từ Vũ Vương Nguyễn Phúc Khoát ở đàng trong ( từ Quảng Bình trở vào ) trong khi chiếc áo tứ thân thường được sử dụng ở miền bắc(thanh hóa trở ra) và cũng chưa có một căn cứ lịch sử nào xác định được nguồn gốc của chiếc áo dài.
cho nên thông tin của tác giả về nguồn gốc chiếc áo dài có nguồn gốc từ đâu cần phải xem xét lại.
vphuc161
TÍCH CỰC
12 năm
rất ấn tượng
Trong một hình ảnh mà điểm lại được trọn vẹn lịch sử, đẹp quá
😃 áo dài tôn lên vẽ đẹp tự nhiên của phụ nữ.
Sẵn làm luôn cái Infographic bikini qua các thời kỳ luôn nha...😁
Da la XMEN tki ko ham ho zi may kon tay ga :p
Nhìn đẹp thật...Phần trình bày đơn giản dễ hiểu và màu sắc đẹp cũng giống như chiếc áo dài.
😁
giờ áo dài Nam chả ai mặc. Có bác CEO của vàng Cửu Long mặc áo dài Nam nhìn đẳng cấp lắm. Mà e thấy áo đấy may theo phong cách ves phần dưới áo dài. Nhìn thấy bác ấy ngoài đời 1 lần. Quý phái vô đối đúng chất VN

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019