Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Thi Infographic] Bạo hành gia đình!

araleprofe
13/7/2012 7:12Phản hồi: 111
111 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình chưa có vợ.nhưng cũng k nghĩ sau này có vợ thỳ sẽ đánh vợ.😁
@cuongstupid chắc những ng có tâm thần bình thường thì ko ai ngĩ là lấy vợ để đánh vợ đâu.khi vợ chồng" cơm ko lành canh không ngọt" thì cũng là điều dễ bắt gặp,và trong những tình guống đó dẽ dẫn đến bạo lực.mình cũng mới lấy vợ,chưa đánh vợ,nhưng to tiếng chửi thì đã có,bình tĩnh lại thấy xấu hổ và tìm cách làm lành vợ,và vợ cũng bỏ qua,nhưng nói thật: mình ko nghĩ là nếu cãi nhau thì có giữ dc bình tĩnh ko? theo mình bạo hành nên hiểu theo những hành động bạo lực có tính thường xuyên,cố ý,có mục đích... thì chuẩn hơn.....cuộc sống rất phức tạp chứ không chỉ là những tình guống cụ thể đâu
@minhtuan7610 mong bác sẽ kiềm chế hơn những lần sau.mà hi vọng là cơm luôn lành canh luôn ngọt để khỏi cãi hay đánh😁.full house
Ý nghĩa quá... Giờ mới biết có khái niệm "bạo lực về tinh thần". Đâu phải đánh đập mới là bạo hành...
Thiết kế nghiêng hay hay nhưng khó đọc quá.
hình minh hoạ nhìn hài quá 😆
hay quá! cám ơn bạn.
😃
"với nam giới họ là nạn nhân của bạo lực tinh thần nhiều hơn"
Tớ like câu này!
s3095453
TÍCH CỰC
12 năm
bạo lực tinh thần nhất là mình quen 1 em xinh tươi da trắng mặt xinh mà cưới xong em ấy ăn mặc lôi thôi, béo ị, lại còn hay lèm bèm nữa chứ mỗi ngày đều phải sống cùng nữa thì ko ức chế hơi phí
Fingerdance
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thắc mắc là những con số này lấy ở đâu ? Đơn vị nào hay tổ chức nào tại Việt Nam chịu trách nhiệm hay có công viếc thu thập số liệu ?
duyệt.......................!
maxivit
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình là đàn ông, mình chống bạo lực gia đình
anhteo6666
ĐẠI BÀNG
12 năm
hay, bạn cho thêm màu sắc để nổi bật lên
Để nguồn thông tin đáng tin cậy hơn bạn cần chỉ rõ nguồn của tài liệu bạn cung cấp, cơ quan thực hiện và cả năm thực hiện nữa, những cái này rất quan trọng đối với người đọc.
Ngoài ra nếu đã nêu các khía cạnh của Bạo lực gia đình thì nên nêu hết, thông tin ở đây còn chưa đủ. Ví dụ: nói vùng Đông Nam Bộ thì nên nói tới 1 số vùng khác hoặc chọn ra 1 vùng cao nhất và 1 vùng thấp nhất. Hoặc nghiên cứu về bạo lực gia đình người ta hay nhắc tới khía cạnh học vấn, biết đâu những ông trí thức (trong đó có khi có nhiều anh em tinhte:eek: ) lại gây ra nhiều Bạo lực gia đình hơn mấy bác Nông dân.😁
ngocnta
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thì thấy để chữ nghiêng này cũng được mà 😆 Vì có các đường line chéo dẫn dắt rồi. Chú ý thêm 1 chút tới trình bày paraghrap nữa là được. Câu hỏi cuối bài chắc là để chốt lại các thông tin ở trên đúng k? Thế thì cần làm cho câu hỏi đó ấn tượng hơn, nhấn mạnh hơn. Chọn 1 font chữ khác & cách bố trí khác phù hợp hơn chẳng hạn
DanielTran
ĐẠI BÀNG
12 năm
Infographic k có nghĩa chỉ là đưa câu chữ lên một tấm áp phích, mà còn phải giúp người xem liên tưởng về ý nghĩa của các con số, thông thường qua các so sánh với những số khác hoặc qua liên tưởng đối chiếu đến những thống kê khác.

Bài này của bạn thực chất chỉ là xếp chữ nghiêng và chèn hình minh họa. Các con số phần trăm bạn vẫn để nguyên mà chưa khai thác ý nghĩa của nó. Chưa kể các thống kê không phải chỉ có con số phần trăm.

Riêng về câu hỏi cuối bài làm mất giá trị của cả công trình, khiến cho bài viết trở nên hài hước đến ngô nghê.

1. Bạn hiểu thế nào là trình bày theo kiểu Infographic?
2. Bạn hiểu thế nào là thực tế ở câu hỏi cuối bài? Thực tế trong vấn nạn bạo hành gia đình hay thực tế trong khả năng hỗ trợ của các tổ chức?
3. Nếu đã nói đến thực tế, bạn lý giải được đến đâu nguyên nhân tâm lý và xã hội của các hành vi bạo hành phổ biến?
beaver113
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác làm luôn cái tác hại của bia rượu luôn đi :| VN mình nhậu quá nhiều mà ko biết những tác hại khi sử dụng chất cồn nhiều quá ...ko phải chỉ về thể xác sức khoẻ của bản thân mà còn của cả 1 cộng đồng
s3095453
TÍCH CỰC
12 năm
@beaver113 ko uống bia rựu thì tiền đâu đóng vô ngân sách xây điện dg trường trạm hả bác, bia bọt thuốc lá bị đánh thuế cáo nhất đấy 😔(
beaver113
ĐẠI BÀNG
12 năm
@s3095453 nói như bác thì mấy nước kia cũng thất thu vì bia rượu à ??? bác nói mà ko suy nghĩ j hết :| chỉ có vn mình mới nhậu nhẹt bê tha đến như vậy thôi
xem xong chắc anh em mình phải nhìn lại mình cái đã
mình thấy chữ còn hơi nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019