Thí nghiệm đơn giản cho thấy sóng ĐTDĐ có hại của nữ sinh trường Hjallerup Skole

MinhTriND
30/5/2013 8:24Phản hồi: 127
Thí nghiệm đơn giản cho thấy sóng ĐTDĐ có hại của nữ sinh trường Hjallerup Skole

Một nhóm 5 nữ sinh từ Đan Mạch gần đây đã thực hiện thí nghiệm để chứng minh rằng sóng điện thoại có thể gây hại cho cây, thu hút sự quan tâm của cộng đồng khoa học. Ý tưởng xuất phát từ việc các cô gái của trường Hjallerup Skole (Đan Mạch) cảm thấy rằng nếu họ để điện thoại di động trên giường khi ngủ thì khả năng tập trung vào bài giảng ở trường luôn giảm sút vào sáng hôm sau. Do đó, nhóm quyết định tiến hành kiểm tra tác động của sóng điện thoại đối với người. Nhưng vì không có đủ thiết bị để thử nghiệm nên các nữ sinh chọn đối tượng nghiên cứu là cây.

Thí nghiệm được thực hiên như sau: nhóm học sinh đổ đầy hạt cải xoong Lepidium sativum vào 12 khay rồi đặt 6 khay vào một phòng bình thường. 6 khay còn lại được đặt ngay sát hai thiết bị phát sóng Wi-Fi trong một phòng khác. Theo như tính toán của các nhà khoa học trẻ này thì hai thiết bị trên sẽ phát ra loại sóng tương tự như sóng điện thoại di động. Sau 12 ngày, những cô gái quan sát, đo lường, cân và chụp ảnh cả 12 khay. Kết quả cho thấy hạt trong những khay gần hai thiết bị phát sóng không hề phát triển, thậm chí nhiều hạt trong số đó đã chết. Trong khi đó những hạt trong phòng kia nảy mầm và phát triển khỏe mạnh.

Kết quả thì nghiệm đã giúp 5 nữ sinh giành được giải cao nhất trong một cuộc thi khoa học khu vực và thu hút sự chú ý của nhiều nhà khoa học trên khắp thế giới. Theo Kim Horsevad, giáo viên của trường Hjallerup Skole thì một giáo sư thần kinh của Viện Karolinska, Thụy Điển muốn thực hiện lại thí nghiệm trên trong môi trường khoa học chuyên nghiệp hơn để kiểm tra lại mức độ chính xác của nó.

Cress Collage.jpg

127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

và sau bài viết này chúng ta lại tiếp tục sử dụng điện thoại :v
@andy_mylove187 Và chúng ta đang sử dụng dt để coi bài viết này @.@
@andy_mylove187 để tránh lớn lên và nhanh già à 😁
vãn biết hại nhưng vẫn dùng
không xài không được! 😔
Vy Hải
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái này thì đã nghe nhiều nhà khoa học cảnh báo rồi.
Nói chung thì cũng giống như khuyên Hút thuốc lá có hại cho sức khoẻ
@@
oichaooi
TÍCH CỰC
11 năm
nếu mà suy qua người thì bỏ điện thoại trong túi làm ....
mình thì hay bỏ 2 cái
:eek:
oichaooi
TÍCH CỰC
11 năm
@Prusten không, chứ bỏ 1 cái 1 bên nó ko đều LOL
S777
TÍCH CỰC
11 năm
@oichaooi Mình thì bỏ 2 cái 2 sim... Hic
galaxy@
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Xperia_no1 Bác có thể giải thích rõ hơn ko? em tính đi BV Bình Dân mấy lần rồi nhưng chưa biết ntn, sự thật là em ngồi ngày 8h trong vp wifi vi vu nên hơi sợ
@galaxy@ À ý là bác đi xét nghiệm đo chất lượng tinh binh ra sao, rồi ở đó có dịch vụ lưu trữ tinh binh nếu bác tốt và có nhu cầu thì bác lưu trữ lại nếu có bất trắc tương lai thì lấy ra xài, ko phải đi xin...!😁 Sóng Wifi theo em biết là mạnh và nguy hiểm hơn sóng điện thoại nên khá là độc trong cự ly gần, tuy chưa ai cm nhưng thà né thì tốt hơn, tuy nhiên vô sinh ko phải dễ đâu bác ăn uống ít dầu mỡ, bia rượu, thuoc lá cafe, mặc ship thoải mái ko chặt , tối về tháo ra ko mặc và chăm tập thể dục là okie ( khoa hoc chứng minh béo phì tăng khả năng vô sinh từ yeu tố chuyển hóa hóa hoc đến vật lý - nếu quá mập acid béo tự do nhiều sẽ làm hỏng ống sinh tinh, chất lượng tinh binh kém lâu ngày sẽ vs; hai đùi quá to, béo sẽ ép 2 "bi" vào giữa, chèn ép làm tăng nhiệt độ gây vô năng TB Leydig thiếu Androgen vô sinh ( cùng nguyên nhân quần lot chặt và yên xe nóng )...Tích cóp đôi điều sau khi em đi thực tập )...!
0P.Aokiji
ĐẠI BÀNG
11 năm
vậy mà tối nào ngủ cũng để sát trên đầu 😔
cuthune
TÍCH CỰC
11 năm
@0P.Aokiji Giống em, nhưng em để chế độ máy bay
@0P.Aokiji Nếu vậy Buổi Sáng ra bác có bị Đau Đầu không??? hay chóng mặt,buồn nôn,tức bụng,......:eek: Còn không thì cứ như cũ vậy Tối nào cũng để đầu giường sát trên đầu cho nó có cảm giác An Tâm bác ạ!!! mất một phát là đi toong luôn 😁----Em và người khác cũng thế!!!
phungtrng1
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rất hay ko biết có tác hại thật sự với con người như thế nào.mong có kết quả sớm để mà tránh 😁

Sent from my LG-KU5400 using Tinhte.vn
@phungtrng1 Tránh bằng cách nào khi mà ngày ngày mình vẫn vào Tinhte.vn 😆
@phungtrng1 Bạn muốn biết kết quả thì mình cho bạn biết : khi mc áo sơ mi đừng để đt túi trên có thể bạn sẻ khó thở và lên cơn đau tim , nếu gia đình bạn có tiểu sử bị tăng huyết áp thì bạn hiểu rồi chứ
Khi bạn bỏ túi quần thi nó giup bạn về khả năng sinh sản của bạn sẻ yếu đi , khả năng có con của bạn sẻ rất chậm vì tinh trùng của bạn giảm rất nhiều giống như hạt giống thí nghiệm trong plip này , ok
axio
ĐẠI BÀNG
11 năm
KIỂU NÀY MÌNH PHẢI BỎ ĐIỆN THOẠI GẦN NGƯỜI KHI NGỦ RÙI, HẾT KIỂU VẬT BẤT LY THÂN 😃
vujerry
ĐẠI BÀNG
11 năm
Oh my god tối nào m cũng để đt đầu.giường. @@!

Sent from my SHV-E120S using Tinhte.vn
cesc84
TÍCH CỰC
11 năm
éc. e ngày nào cũng 2 tay 2 súng thì sao đây? lại còn để trong túi quần thường xuyên nữa. ko biết có gây hại cho các chiến binh của e ko nữa 😔
@cesc84 khả năng vô sinh rất cao
n3_bmt
TÍCH CỰC
11 năm
ủa mình nhớ cái sóng wifi ảnh hưởng đến cây cối lâu rồi mà, kiểu này xài đt cũng chết mà ko xài cũng chết, vậy thôi ta cứ xài 😁
Sao bài lại là sóng điện thoại nhỉ. Thí nghiệm là dùng bộ phát wi fi mà :eek:
@mjnhduc9xcb1 loại xóng này tương tự như sóng di động
đọc kĩ trước khi comment nhé :v
etanolk52
TÍCH CỰC
11 năm
@mjnhduc9xcb1 Theo như tính toán của các nhà khoa học trẻ này thì hai thiết bị trên sẽ phát ra loại sóng tương tự như sóng điện thoại di động
như nhau bác ah
@mjnhduc9xcb1 co đoạn *cũng giống như sóng điện thoại*😕 mà bạn
dotehai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mjnhduc9xcb1 quote="simhoang, post: 37998393, member: 123866"]thí nghiệm với sóng wifi mà kết luận cho sóng điện thoại?
điện thoại đâu có hiếm bằng wifi đâu? sao k đặt cái điện thoại đó cho khỏe mà lại là wifi nhỉ?[/quote]
Các bạn đọc kĩ bài viết giùm mình. Họ đã tính toán cả rồi đó thôi. Haiz. Cứ cm tốn slot thôi.
tuann2
TÍCH CỰC
11 năm
5 em này thích em nào nhất các bạn?
@tuann2 có hại thật chứ. bác sỹ khuyên khi Pin dtdd còn 10% thì bức xạ gây hại lên 1000 lần bình thường, do đó khuyên Pin cạn thì không nên áp tai nghe gọi
vợ bảo hút thuốc có hại, e bỏ thuốc...
vợ bảo rượu có hại, e bỏ rượu...
vợ bảo sóng điện thoại có hại,...e bỏ vợ =))))
Biết là có hại nhưng thiết bị di động là siêu lợi nhuận của các công ty, nên những thí nghiệm sự ảnh hưởng của sóng thiết bị di động đến con người thường bị hẻo, hoặc nghiên cứu ko tới đâu, vì ko có sự giúp đỡ...giúp đỡ cũng là hại lại chính mình.
Thí nghiệm đơn giản cho thấy internet ảnh hưởng đến tính nết con người
Ngày sưa chưa có internet thì gọi dạ bảo vâng
Còn ngày nay thì chửi nhau ầm ầm
Lên mạng khoe của cải .xxxx.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Emxietay
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vn_kyo_kenny Chúng ta nên bỏ Internet ^^
simhoang
ĐẠI BÀNG
11 năm
thí nghiệm với sóng wifi mà kết luận cho sóng điện thoại?
điện thoại đâu có hiếm bằng wifi đâu? sao k đặt cái điện thoại đó cho khỏe mà lại là wifi nhỉ?
nguyentptn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@simhoang mình nghĩ là dùng điện thoại thì ta phải liên tục cầm 1 điên thoại khác gọi cho chiếc đặt vào chậu hạt, vì như vậy thì tác động gây hại của sóng mới thể hiện rõ rệt. Khi đt ở chế độ chờ nó k rõ rệt, nên phải dùng một bộ phát wiffi thay vào. right?
dung12789
ĐẠI BÀNG
11 năm
@simhoang đọc kỹ rồi hãy còm nhé.
simhoang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tspk_no1 vậy bạn không đọc bài mình ah? mà sóng từ trường đâu ra thế? đọc không kỹ bài mà còn kêu ngừoi ta đọc chưa hết. thật là pochim.
mình nói là sao k dùng điện thoại, như vậy có phải khỏe hơn k? sao lại dùng wifi trong khi điện thoại đơn giản hơn nhiều. và lại 2 sóng này cũng không tương tự nhau đâu. bài viết nói vớ vẩn. 2g khác. cdma nó khác. 3g và 4g nó cũng khác.
simhoang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyentptn cũng không hẳn vậy đâu bạn. vì khi mấy cô kia bảo là buổi tối nằm để dt ở gần thì ngày mai mất tập trung. như vậy ảnh hưởng của nó không phải khi ta nghe, mà khi ở chế độ chờ mà. khoa học nghiên cứu cũng chưa có bằng chứng j. vậy mà mấy cô này làm 1 cái thí nghiệm "đơn giản" nhưng cũng chưa có ai chứng nhận j cả (cuối bài viết có nói đang phải kiểm tra lại độ chính xác). rồi đang mất tập trung vì sóng điện thoại lại đưa wifi ra kiểm tra
vậy thì bây h phải tập thói quen tr khi đi ngủ phải để đt ở ngoài phòng thôi 😁
mr33acs
TÍCH CỰC
11 năm
Đà Nẵng, Hạ Long phủ sóng wifi toàn thành phố thì chắc cây cối sẽ mất dần?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019