Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thị phần Android tại Mỹ lần đầu vượt mức 50%, BlackBerry và WP7 đi xuống

vuhai6
5/4/2012 16:14Phản hồi: 201
201 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không biết bên VN mình mà có điều tra tỷ lể thì như thế nào nhi,chắc Apple 50% quá,giờ đi đâu cũng ip,sợ,thế mới biết dân mình giầu 😆
kiman.ftu47
ĐẠI BÀNG
12 năm
@knguienn Mình cũng thích iOS nhưng sợ kiểu ifan lúc nào cũng là nhất
tienvinh137
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhiều ông kẹ vô đọc mà chẳng hiểu gì cả,xong rồi ngồi viết tầm xàm,bá láp.
Đến bao giờ RIM lấy lại phong độ, cảm giác đối thủ đang đi xe còn RIM đang đi bộ ;))
Mình đang dùng 9810 Blackberry. Mình vẫn thích BB.

Đã dùng thử Android - Sony ARC S thấy ko mượt mà lắm như trên Iphone, các ứng dụng còn tạp. Nhưng mình đoán với đà này Android sẽ rất mạnh, trong tương lai gần.
trantu0201
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vẫn đang trung thành với em 8700.Có thể mình sắp lạc hậu khi vẫn dùng em này
kiman.ftu47
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trantu0201 87 lạc hậu lâu lắm rồi mà bạn 😃 nhưng tình yêu với 87 và RIM fai lâu lâu nữa mới lạc hậu đc
nói thẳng ra ios có vài thiết bị bọ, điện thoại có vài mẫu mà to thế kia chứng tỏ vẫn được hâm mộ hơn ông android rồi (android có ty tỷ điện thoại, máy tính bảng các loại)
đừng chém mình nhé nhận xét khách quan 😁 - mình dùng blackberry và android ạ =))
Aizz, BB OS giảm đúng bằng Android OS tăng lên mới ác 😔
chỉ có điện thoại giá rẻ. k có điện thoại rẻ tiền đâu. avatar và lời nói có vẻ k giống nhau.
cho nó lên nóc tủ hương khói đầy đủ vào 😁:D
pirates30
TÍCH CỰC
12 năm
ngưòi mỹ cũng lạ nhỉ 😁
Android chiếm thị phần của Rim, còn IOS là thị phần của WP. Tiếc cho Rim quá. Nếu ở ta BB không bị lỗi 3rd thì có lẽ phần nào đó giúp thêm doanh thu cho Rim.
@flower_cutter ở ta đa số anh em cũng có mua hàng chính hãng đâu mà giúp 😁, với lại bản báo cáo này tính riêng thị trường Mỹ mà
@nem_da_huu_nghi Thì không chính hãng thì cũng là Rim nó sản xuất ra, cũng toàn AT&T với gì gì đó đấy chứ. Thị trường suy giảm thì lượng hàng xách tay về sẽ ít đi, cũng sẽ ảnh hưởng đến sản xuất.
@flower_cutter Vấn đề là mua mới thì mới tính, mình đa số vẫn là mua 2nd bác ạ, chưa kể hàng làm lại vỏ nhé
@nem_da_huu_nghi Thì dù là 2nd hay làm lại vỏ đi nữa (miễn không phải là hàng dựng). Đâu phải chỉ mỗi ở ta có hàng 2nd đâu, kể cả ở Mỹ cũng có chứ. Người nhiều tiền mua model mới bán model cũ đi. Nhưng càng nhiều người sử dụng thì sẽ càng thúc đẩy sản xuất. Mà đã là thị phần thì người ta đâu có điều tra là dùng IP 2, 3, hay 4 ai dùng BB OS7, 6 hay 5 đâu.
Oxi
CAO CẤP
12 năm
WP ơi sai sớm nở tối tàn thế!?😔
sao mấy bài công bố thị phần điện thoại thường nồng nặc mùi gạch với đá thế nhỉ!!!
Điều tra cho thấy các bác vào đây comment là dân Android ! Vậy nên con số đó củng dễ hiểu thôi ! Android là gì nhỉ ?
Quá dễ hiểu, vì hầu hết các ĐTTM bây giờ đều sử dụng Android, iOS thì chỉ mình iPhone là chạy đc, thị phần nhiều hơn là phải r...
andiod sự lựa chọn hoàn hảo...........................
Hi vọng từ h đến cuối năm thì tình hình của RIM sẽ có khả quan hơn chút đỉnh 😔, buồn cho RIM quá
pirates30
TÍCH CỰC
12 năm
hệ nào thì mình cũng dùng rùi ;)) cái nào mạnh cũng đc, ủng hộ winphone 😁
Free nhiều thì thằng nào chả thích!! android được mod nhiều hơn! nhiều bản rom hơn!! APPLE thì đắt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019