Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thị phần Android tại Mỹ lần đầu vượt mức 50%, BlackBerry và WP7 đi xuống

vuhai6
5/4/2012 16:14Phản hồi: 201
201 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vẫn chưa nói lên điều gì cả
Tíng riêng thị phần smartphone trên đất mĩ thì iphone vẫn dẫn đầu, htc đứng thứ 2, ss đứng thứ 3.

Còn nếu tổng hợp tất cả các điện thoại, từ bình dân, trung cấp, đến các sản phẩm chạy android thì quá rõ ràng ss phải đứng nhất, đố ai kể tên đầy đủ được các sản phẩm điện thoại mang mác ss từ vài trăm cho đến mười mấy triệu đấy.
maria_hcm
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sony dâu nhỉ >"<
Google chẳng quan tâm đến việc kiếm thời từ bán Android OS nhưng đăng sau là một thị trường quảng cáo rộng lớn.
Theo em, tương lai thuộc về iOS và Android, trừ khi các hãng có 1 cách nào đó để có được hệ thống App khổng lồ như 2 ông này, và theo sau nó là........ nữa 😆
haizzzzzzz! chán cho bác no-ki!!!!
manht
ĐẠI BÀNG
12 năm
NGười Mỹ dùng đồ Hàn Quốc
diablogt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khổ thân bạn Nokia. Chọn cái gì không chọn lại đâm đầu vào WF, chỉ vì lý do lãng xẹt là ... Android quá phổ biến. =))
kiman.ftu47
ĐẠI BÀNG
12 năm
@diablogt Nokia đến với WP là hợp lý mà. Chứ đến với android mà với cái kiểu "cấu hình cao chỉ làm tốn pin" thì còn thảm hơn 😆
khổ thân cho RIM 😔 .
Không phải WP giảm mà máy android giá rẻ tăng lên quá nhanh lên hút hàng còn WP thấy mỗi HTC và Nokia xông trận nhiệt tình còn lại hầu hết chiến bên android
ducminh60
TÍCH CỰC
12 năm
Người Mĩ nó to nên chắc nó thích mấy em ăn roi màn hình lớn hơn
chicoptm
TÍCH CỰC
12 năm
ai bảo là androi ngon hơn vậy! mình sài ios từ khi cái iphone 4 mới mua về tới h vẫn chưa cài đặt lại lần nào... vẫn sài 4.1 đây.. thấy vẫn mượt mà pin cũng trâu.. nói chung tháo 2 lớp keo ra như mới... thử hỏi ông nội androi nào sài 2 năm mà ko root máy mà còn mượt mà như mới ko..??? chỉ có điều là ios ít mãu mã thôi người ta tiềm cảm giác khác.. chứ đa phần người sài đt chỉ biết sài dt chứ biết chi nhiều về công nghệ..
@TheRemjx bác chỉ được cái nói đúng 😁
chicoptm
TÍCH CỰC
12 năm
@TheRemjx ơi dào!!! mình đang sài đây! sài androi đây! 1 thời gian sau máy ko còn chạy như ban đầu!! nếu thật sự bạn đang sài androi thì tự biết.. tui ko biết tranh cãi thêm! chắc cái này các bạn sài androi ai cũng biết... androi công nhận có cái hay hơn!! nhưng đừng phủ nhận những gì ios mang lại nhé các bạn!!!
@chicoptm tớ xài chưa đủ 1 năm nhưng cũng hơn 9 tháng rồi đấy và thấy ko có khác biệt gì lắm =] bác comment câu nào cũng toàn nói chung chung ai cũng biết thế thì bố thằng nào biết bác nói cái gì 😁
TheRemjx
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chicoptm Ơ không đỡ được nói lái à. Tự biết có mình chú biết à chú ơi. 😆
Trông thị phần của RIM lại tụt rồi, thảm hại quá😔
đây là số liệu năm vừa rùi thui, năm nay có yếu tố quyết định với wp, hàng loạt các hàng hot sẽ ra mắt:d dân mỹ dùng samsung lg nhiều hơn iphone nhưng là thị trường lớn nhất TG-hi vong Nokia lật ngược đc tình thế ở thị trường này
kiman.ftu47
ĐẠI BÀNG
12 năm
@alfa_romeo_bg Số liệu 3 tháng gần đây nhất mà bạn
@kiman.ftu47 uh. t ko để ý. thanks b😁, nhưng thời điểm tới wp mới có sự chuyển biến tích cực do có dòng máy Lumia của Nokia tham gia, mình kỳ vọng nó tăng
teri.nk79
TÍCH CỰC
12 năm
Iphone gò bó ... Android thoải mái ...
nếu chọn Iphone thì phải chọn các thiết bị còn lại của Apple mới có thể đồng hóa tất cả nhĩ...
còn chọn android mún làm gì làm...
ai thông minh thì sẽ bik thoi.
cứ đút đầu cho apple nó chém ...
thì công nhận đó ... thiết kế của IP4 đẹp, rất đẹp đó. nhưng với cái giá thật của nó thì ko bao giờ mà đưa cổ ra cả :rolleyes:
hãy sử dụng đồng tiền cho hợp lý...
dân VN đi đâu cũng nhìn điện thoại ra Iphone hết... cái cốt yếu là trình độ văn hóa còn kém => nó thế...
VD mình đang sài LG Optimus Black bản White ... mà ở mình là nông thôn, đi đâu ai cũng hỏi mày sài Iphone ah`. nực cười gê :oops:
thế đó.
hãy sử dụng đồng tiền của mình cho hợp lý... ;)
hai1269
ĐẠI BÀNG
12 năm
@teri.nk79 Suy nghĩ của 1 kẻ ở "nông thôn" chính hiệu.
teri.nk79
TÍCH CỰC
12 năm
@hai1269 😁 chú cứ đùa ...
em sắp vào lại tp ròi ... về nt chơi thôi
hieuspk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hai1269 -->suy nghĩ của 1 ifan chính hiệu :p
vẫn thích BB như ngày nào
chắc chắn sẽ quay lại với em nó
thích android vì tùy biến, nhưng thích ios ở sự quản lý.
giờ And bành trướng quá 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019