Thị phần điện thoại thông minh Q3/2013: Samsung nhất, Apple nhì, Huawei thứ 3

sonlazio
29/10/2013 2:38Phản hồi: 527
527 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái nhì của apple nó khủng hơn cái nhất của ss
dib
TÍCH CỰC
10 năm
Iphone
Iphone thua Nokia khoản chụp hình, thua LG khoản màn hình, thua HTC khoản loa ngoài , thua Sony khoản chống nước, bụi....nhưng hơn Samsung về mọi mặt , và nhất là hư thì đổi mới chứ không phải mang trách nhiệm mình ra quảng cáo những 19.000.000 đ
@dib hơn ss về mọi mặt =))
chụp hình chưa chắc hơn ss, màn hình cũng chưa chắc và có thể cùi hơn, và chưa thấy điểm gì mà iphone hơn ss (những đt cao cấp nhé)
apple chỉ có 1 năm bảo hành và hết thì mơ mà đc đổi cái mới, hư quá nghiêm trọng thì nó mới đổi cái mới (còn bảo hành), ko thì nó đem vào nó sửa rồi đưa lại nhưng chưa chắc nó sửa hết, đem về dùng vài ngày thì lại bị lỗi đó. Hết bảo hành thì đem tới nó coi xong đem vào trong 5 phút nó đi ra, ko biết nó có sửa thật hay ko mà nó vẫn bị nhưng nó đưa cái hoá đơn mấy chục đô la và hơn.
dib
TÍCH CỰC
10 năm
@duyhaila

Bỏ túi quần gãy hết 2 cái màn hình Note, đến hãng bảo thay 7 chai 1 cái màn hình chánh hãng =)) dù chỉ có 4 người mua

iPhone Vina-Viettel hư phát đổi cái mới...đã đổi cái thứ 2 hpàn toàn mới 1 cái mã VN 1 cái mã LL, với cả trăm người mua, mà chỉ có 2 cái hư và được đổi mới dù phải chờ 1 tháng

S4 Zoom chụp hình còn chưa ra thể thống gì , bạn đi ca ngợi Note 3, có vấn đề về tư duy ?

Người xài đồ Apple mới trãi nghiệm được 1 sản phẩm 2-3 năm hết hạn bảo hành còn được đổi thành 1 SP mới SX khi hãng phát hiện ra lỗi, Sam Fan có bao giờ được hanh phúc đó

LG hết hạn BH vẫn trợ giúp sửa chửa không phí, Sony thì tàm tạm , HTC cũng ok ,còn Samsung thì cứ tiền triệu tính tới dù chính hãng vì không chịu mua khuyến mãi 19,000,000 đ
@dib note 3 chụp hình ko đẹp = lumia 1020 hoặc sony z1 nhưng chưa chắc xấu hơn iphone.
ko biết bạn để kiểu nào chứ tui để vào quần jean vẫn thấy bình thường và chưa vao giờ gãy.
iphone 5 và 5s có thể bị cong khi để túi quần sau và ngồi xuống đó nên khuyên bạn nên cẩn thận =))
ở vn ko biết nhưng ở nước ngoài iphone chỉ có 1 năm bảo hành. Trong thời gian bảo hành máy có vấn đề về cái loa ( lúc nghe lúc ko nghe và lúc thì ko chỉnh âm lượng = 2 cái nút bên cạnh đc) đem tới apple store nó kiểm tra xong nó đem vào trong, tưởng nó sẽ đổi cho cái mời nhưng không. Nó đem vào chỉ có 5 phút và nó nói nó sửa xong , nó đưa cái hoá đơn gần 70 đô và nó nói vì còn bảo hành nên nó ko lấy tiền. Đem cái đt về đc 2 ngày thì cái loa lại bị như cũ, hết bảo hành mà đem tới apple store thì xem apple nó chém đẹp luôn =))
dib
TÍCH CỰC
10 năm
@duyhaila
Note 3 chụp hình xấu như ma, noise pà cố, màu sai tè le, khẩu độ mở ngu ngốc, lấy tiêu cự như gà mờ mà bạn bảo nó đẹp ? NNói thật, cùng xài cảm biến Sony 13mpx, Note 3 chụp hình còn thua xa Gionee TQ , làm gì có hạng mà so với Sony HTC

Bạn ở Somali hay Green Land vậy? Ở Mỹ bọn bạn toàn khai mất lấy thêm 1 cái nói gì đến sửa, hay bạn trộm nhiều quá nó có info ? 😁
@dib cầm note 3 chưa mà kêu nó chụp xấu. cần gửi cho mấy bài so sánh camera ko? Nó chỉ ko đẹp = những cái đt chuyên về chụp hình thôi chứ ko thua những thằng khác.
Hiện tại ko dùng iphone, muốn báo mất mà nó đưa cái mới cũng đâu dễ nếu mua từ nhà mạng. Phải mua bảo hiểm và lúc báo mất cũng phải đóng 1 số tiền thì nó mới đưa cho cái mới chứ đâu phải dễ ăn. Tôi cũng chẳng phải là mấy thằng gian xảo tham tiền mà làm mấy cái chuyện đó.
Oh Samsung;)
nhờ chiến lược marketing mạnh và đáp ứng đúng nhu cầu thị trường, nhắm đúng đối tượng. Bài họ cho nhiều hãng khác...
dib
TÍCH CỰC
10 năm
@Bi-soup
Làm ăn kiểu SS rất dể, có bao nhiêu tiền tung ra quảng cáo mọi kiểu rồi thuê mướn người ca tụng mình nói xấu hãng khác là thành công thôi !

Quan trọng làm mặt mình đủ dày, tai mình đủ lãng để nghe người ta ch ửi mà không phản ứng, điều này ít người làm được
Hiệp 2 bắt đầu rồi à 😆)
Lại quote điên loạn. Thôi hnay bạn đi học ae thong thả chém k ad lại ban cho.
Phải công nhận cùn vãi chày. Người ta cho k free nói 19 20 21 triệu gì cho k thì cứ cầm đi hoạnh họe vì.
Dòng S đến mình còn k có cảm tình nói gì bạn.
Chứ dòng Note nó thương hiệu rồi.
Note1 Note2 Note3 đều đẹp nhanh và ổn định dìm thằng S4 thôi. Chê lại tội nghiệp em nó. Dân chuyên dụng mê như điếu đổ. Vào Topic Note2 ngày trôi 60 pages. Nghiền khủng khiếp dòng này luôn.
dib
TÍCH CỰC
10 năm
Cái gì cũng có thể có, trừ SS 19.000.000 đ BH KM
@dib Mẹ cho không free ông. Bảo hiểm nếu máy bị làm sao. Như mua bảo hiểm nhà vậy. Cháy nhà nổ bình ga đc đền bù nhà mới, bộ chắc mong cháy nhà để đc $ sao.
Còn nhà k cháy - máy chạy ngon thì nó giá trị = 0.
Bảo hiểm là đền bù rủi ro đâu phải là giá trị hiện vật.
Nó cho không biếu không thì cứ thế mà nhận. Không thích trả lại nó hủy bảo hiểm đi rảnh dễ sợ.
Dòng Note xưa nay chưa bị điều tiếng gì. Lượng cộng đồng kinh khủng khiếp nên mọi vấn đề chỉ ngày 1 ngày 2 là xong. Ai đời đt chạy đc cả ROM và nhận luôn Model máy tính bảng. Note2 mà Mod lên k khác gì Note3.
Sức mạnh Android ở cách sử dụng k phải thứ có sẵn.
ROM thì bạt ngàn muốn gì có đấy.
Cứ Android lên đời là các thánh sẽ thay Samsung up Rom và tính năng mới nhất cho bạn
Chứ S4 có vẹo vì mà ông đòi gọi là flagship haizz.
@@
dib
TÍCH CỰC
10 năm
@manhhiephp Bạn thử mua Note 3 rồi đốt nhà xem nó có thừơng bạn 19T ko? 😁

Bị gạt rồi còn ko biết xúi người khác đâm đầu vô, y như bọn đa cấp.

19T là trách nhiệm chứ ko phải bố thí
Tôi biết tôi biết, Tôi out giờ mà 😆
thí cái mí ấy. Nó là rủi ro chứ bạn biết tội cố tình cướp của mình hay đốt nhà lấy $ bảo hiểm ở nước ngoài đi bóc lịch không. Hay đang rảnh lại phổ cập cho 1 khóa về. Định nghĩa, công dụng và ý nghĩa của bảo hiểm đối với đời sống xã hội =))))
Vn giờ có bảo hiểm thiên tai rồi đấy. Bạn mà nông dân chắc chỉ mong bão về để đc đền bù nhỉ. Dốt lắm e ơi. Thôi tự suy ngẫm đê.hôm qua chém xong sáng phải dạy sớm học lòi mẹ mắt ra. Chào thân ái và quyết thắng 😃)
dib
TÍCH CỰC
10 năm
@Quick Beard chỉ có vài nước thằng Sam cho làm chuột bạch mà sam fan nó coi exynos như pá đạo nhứt chợ gạo rồi đấy !

tao xài S800 còn thấy lag, exynos là quái gì o lag , thánh ?
Quick Beard
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dib Vậy xin chúc mừng thánh, thánh đã mua phải hàng lỗi, hoặc là S800 ko tốt bằng Exynos. Bác đến cầm con của e mà có hiện tượng lag, e chịu bác một bữa nhậu tẹt ga. E dùng Note 3, còn có thằng bạn cùng lớp xài S4 đều mua ở Pico cả, 2 thằng suốt ngày chơi Asphalt 8 và Modern Combat 4 với nhau phê như con tê tê, còn chả lag nữa là.
P.S: E chả phải fan thằng nào cả, thấy con nào phù hợp với nhu cầu thì mua. Mới bán iPhone 4S để đổi sang Android. Xuống Pico cũng xem chán Z1, G2, và Note 3 rồi mới quyết. Bản thân đang dùng Note 3 + iPad thấy chả có điều gì phải phàn nàn.
dib
TÍCH CỰC
10 năm
@Quick Beard Bạn không theo dõi topic từ đầu đến cuối nên bây giờ mmình trả lời bạn thì trở thành nói lại vòng vợ, bạn chịu khó xem nhé

Quân điểm mình chỉ có nhìn thẳng vào việc đẩy trách nhiệm hậu mãi thành một món quà khuyến mãi, điều này đúng hay sai thì các bạn tranh luận tiếp, có ảnh hưởng gì đến người dùng trong tương lai không thì sẽ tiếp tục phân tích, còn những kiểu tránh luận tay ngang thì vui lòng xem lại các bài trước nhé
@manhhiephp Câu cuối mình cm với người ấy là http://www.tinhte.vn/index.php?posts/40095638;)

●●●Fan of Life●●●
Sao cac ban cu thich gach da nhau o moi noi the nhu,chi la thong ke thoi ma 😃 cha quan tam,moi nguoi 1 so thich,mac gi cai nhau

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn mobile app
Nếu dễ và chỉ cần chai mặt thì ai cũng giàu to rồi. Cái quan trọng ở đây là chọn đúng thời điểm và có năng lực, tầm nhìn, óc phán đoán và chữ "liều nữa";)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019