(Thiết lập_Wifi) Phát mạng wifi cho máy Android.

tonglao09
12/4/2014 11:47Phản hồi: 8
Tình hình mình có 1 Modern VNPT ( không phát wifi) và 1 TP-Link TD-W8101G (phát wifi - nhưng đường truyền mạng ko ổn định). Bây giờ mình đang sử dụng đường truyền : Internet --> Modern VNPT (không phát wifi) ---> Switch ---> Các máy tính và có 1 cổng cắm vào TP-Link (phát wifi). Mạng Wifi phát ra các máy điện thoại Iphone và Nokia dùng bình thường nhưng điện thoại Android (mình dùng Note 2 và có 1 máy Oppo ) kết nối được wifi nhưng ko vào được mạng. Bạn nào có thể hướng dẫn mình cách thiết lập để điện thoại Android dùng dc mạng wifi với.
P\S : Ban đầu dùng Internet --> Modern TP-link phát wifi ---> Switch.... nhưng mạng không ổn định (nghi là do lỗi Modern nên mua Modern mới về thay thì OK).
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tonglao09
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không có ai giúp với. ^^
Này thì bạn nghiên cứu thêm coi cái Wìfi TP-Link của bạn đang phát chuẩn gì (chuẩn b, g, hay b và g, bạn vào cái note2 cái oppo forget cái mạng wifi hiện tại đi , rồi add lại

cái note 2 và oppo vào wifi được mà không vào mạng được bạn kiểm tra xem nó đã được cấp IP chưa, thông thường nếu vào wifi mà chưa được cấp ip thì ko vào mạng được

trước mắt là vậy đã
tonglao09
ĐẠI BÀNG
10 năm
@qualuuniem IP vẫn dc cấp bạn ah (ở đây là 192.168.1.3, tốc độ 54Mbps, bảo mật Wpapsk). Đầy đủ hết nhưng ko lấy dc mạng thôi. Iphone thì chạy vèo vèo. Còn cái TP-Link (W8101G) phát cắm trực tiếp nên ko có cách gì cài đặt cả bạn ah. Làm sao biết nó phát chuẩn gì được?
cách để xem và cấu hình cái tp-link thì bạn phải nối trực tiếp nó với laptop , rồi dùng user admin để vào trang admin để xem

như bạn nói thì iphone bắt sóng chạy tốt , còn 2 bác android kia vẫn có ip nhưng không vào mạng được, vậy có khi nào 2 bác android chạy rom thấp hay là trục trặc gì đấy

mà nói chung chắc bác phải kiếm ai đó rành về it để về coi trực tiếp cho bác thôi, chứ nói chung chung kiểu này hên xui lắm
tonglao09
ĐẠI BÀNG
10 năm
@qualuuniem Mình dùng note 2 thì chạy rom DN3 còn oppo thì dùng rum update mới nhất mà. Nói chung cũng bó tay cái vụ này rồi, nhà có wifi mà ko dùng dc, mạng 3G viettel thì hết dung lượng. 😔
Thử xem chuẩn của con tp-link bác là gì
Bạn cho tớ hỏi Là con máy Minh lúc khởi Đông len nó hiện ra Cai này La sao? Máy Minh lê nô vô G nhé
😃o_O
hix đăng Anh Len ntn?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019