Thỏa sức sáng tạo và lắp ghép các khối LEGO ngay trong trình duyệt Chrome

Duy Luân
28/1/2014 16:44Phản hồi: 31
Thỏa sức sáng tạo và lắp ghép các khối LEGO ngay trong trình duyệt Chrome

Google mới đây cho biết rằng họ đã hợp tác với LEGO để ra mắt một trang web mang tên Build with Chrome. Website này sẽ cho phép bạn thỏa sức sáng tạo bằng cách dùng chuột hoặc màn hình cảm ứng để xây dựng nên bất kì thứ gì bạn thích bằng những khối LEGO đầy màu sắc, sau đó chia sẻ thành quả với bạn bà trên Google+ cũng như xem "công trình" những người khác. Google giả thích: "Chúng tôi nghĩ sự tự do sáng tạo của các khối LEGO không nên bị giới hạn vào các cục nhựa". Thay vào đó, hãng muốn đem nó lên thế giới web để mọi người đều được tiếp cận. Đây là sản phẩm được Google phát triển tại Úc từ năm 2012 đến nay. Được biết Build with Chrome đã sử dụng WebGL, một hàm API của JavaScript cho phép trình duyệt dựng đồ họa 3D mà không cần cài thêm plugin từ bên ngoài.

Ngay bây giờ bạn đã có thể nghịch các khối LEGO bằng cách vào trang web http://www.buildwithchrome.com/. Lưu ý là nên dùng Chrome để có được sự tương thích cao nhất giữa trang web với trình duyệt, như vậy trong quá trình sử dụng bạn ít gặp lỗi hơn.

Nguồn: Google
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

và mình vẫn dùng firefox để vào trang này :3
@phuonglinks vào thế nào vậy bạn, mình bấm vào nó bắt tải chrome?
Trrẻ con thích điều này.
Google rãnh thiệt :eek:
@SpamProfessional không rảnh đâu, để người ta nghiên cứu WebGL đó ông ơi 😁
Ry mà cũng lên trang top
giờ lại có cả "xếp hình" online rồi sao :eek:ps:
đc, chơi lego đầu tư cũng không ít
những đc cái "sờ tận tay"
Thế là các bé sẽ quên ngay "chém trái cây" thôi và chuyển qua nghiện món mới.
"chia sẻ thành quả với bạn bà trên Google+", "Google giả thích" cái ông mod này đăng bài ẩu không chịu đc.phát nản luôn
😁 mấy bạn cứ trách Mod viết bài ẩu,thực ra họ cũng là người,cũng có lúc đúng vs sai,làm dâu trăm họ nên thông cảm đi
@nhoccavali91 ông này ko phải là 1 2 lần đâu.mình cảm giác là thói quen rồi. bài viết mấy dòng chứ dài gì cho cam 😃
unsigup
TÍCH CỰC
10 năm
@nhoccavali91 Bài viết không dài mà có mấy lỗi rồi. Viết bài cho bao nhiêu người đọc thì Tiếng Việt phải chuẩn chứ bác.
lhlan
TÍCH CỰC
10 năm
@nhoccavali91 Không thông cảm được. Đó là nghề của họ. Và viết bài đúng chính tả là một phần nhỏ trong cái gọi là chuyên nghiệp!

Người dùng thì viết sai được vì viết không phải là nghề.

Sent from my iPad using Tinhte.vn app
@lhlan Trang tổng hợp tin từ các nguồn khác. Chả mấy khi có 1 bài công phu. Hoặc là giỏi thì dịch lại. Không thì Crtl+C. Ctrl+V thì bạn còn mong chờ gì hơn. Làm báo mà lắm khi đọc bài, cm mod sặc mùi fan boy, giật tít câu war. Khác nào động fan boy trá hình. Nói thật là vào cho vui chứ đòi hỏi chuyên nghiệp là hơi khó.
Mục Camera tinh tế là chất lượng cao nhất. Video hướng dẫn, thủ thuật, đánh giá rất công phu và nhiều kiến thức.
Còn mục tin tức trên trang chủ rất là chối tỷ. Trc chả bh lên trang chủ đâu. Nhưng từ khi mod thả troll ngang nhiên phá diễn đàn thấy cũng vui nên vào xả stress.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn mobile app
cái này hay mà !! ngồi chơi xếp hình online heheh
Lego phát triển trí tuệ cho trẻ em. Các bác có con nhỏ ko nên bỏ qua cái này, có điều kiện thì mua đồ thật càng tốt.
thienhoan1
ĐẠI BÀNG
10 năm
API có thể hiểu là 1 thư viện, bao gồm nhiều hàm chứ ko phải 1 hàm.
Sao tải về không mở đc nhỉ
lhlan
TÍCH CỰC
10 năm
Không chạy trên iOS Chrome mới buồn.

Sent from my iPad using Tinhte.vn app
nhancom3d
ĐẠI BÀNG
10 năm
Firefox chạy mượt 😃 Nên thôi để thế dùng luôn không cần cài Chrome để test nữa =))
Rảnh ngồi không mà có cái này cũng thấy vui vui 😁
trò này đã chơi thử từ năm 2012. cung binh thường
soackvm
TÍCH CỰC
10 năm
đang ngịch bằng gg chome+

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095