Thoát Recovery mode

Thảo luận trong '[iOS] Nâng cấp firmware' bắt đầu bởi paparazzi_vn1, 28/4/13.

1. paparazzi_vn1

paparazzi_vn1 Thành viên

hi bro, mình được thằng bạn restore cái ip 3gs lên 6.1.3, cứ tưởng là 6.1.3 có thể JB UNTETHERED nên mình cho lên luôn. Nhưng trong quá trình up thì bị lỗi và dính lỗi ko thoát được recovery mode. Đã dùng hết Tiny,ireb r7, sn0w, redsn0w khi vào "Fix recovery" báo là phải tắt máy (máy luôn trong tình trạng đen thui.).

Bấm nút Power + Home thì computer kêu 2 cái rồi iphone vẫn đen. Hiện tại máy không boot lên, màn hình đen, itune nhận chế độ recovery mode.

Máy mình nghi là 3gs lock, vì nó bỏ quốc tế nên mình cũng ko kiểm tra cứ thế up. Có lưu SHSH 4.1......5.1.1, 6.0.1. Ai có hướng dẫn cho em thoát recovery mode này thanks.
    :

2. paparazzi_vn1

paparazzi_vn1 Thành viên

Không thể restore dc vì lỗi 1600

3. khocakeo

khocakeo Thành viên

Dùng ired đưa ip về DFU thoát lỗi 1600

paparazzi_vn1 thích nội dung này.
  4. paparazzi_vn1

paparazzi_vn1 Thành viên

Vào ireb, hoặc ifaith, hay snowbreeze đều báo máy đang ở chế độ DFU, hixix.

Bấm nguồn + Home gãy tay vẫn hok lên nguồn, máy tính kêu cái tít, rồi cái tít. Rồi im luôn.

Itunes nhận dạng máy đang ở recovery mode

5. khocakeo

khocakeo Thành viên

vào tinyumbrella chọn exit recovery xem dc không nhé

6. paparazzi_vn1

paparazzi_vn1 Thành viên

TSS server còn có thể Start, nhưng nút Exit recovery trong tinyumbrella ko click dc. hixix, chắc chắn có bác gặp trường hợp này rồi, mấy cách thông thường em đã làm thử hết rồi. :(

7. trungpro93hcm

trungpro93hcm Thành viên

bật ireb để nó đưa về lại dfu, dùng snowbreeze tạo cfw 5.1.1 add shsh vào restore thử xem

8. paparazzi_vn1

paparazzi_vn1 Thành viên

Khi vào các phần mềm đưa về DFU mình chưa bấm gì thì nó bảo là đã vào DFU, mình dùng snowbreeze, iFaith tạo CFW add shsh 5.1.1, đến itunes restore thì lỗi 1600, mình cũng đem qua máy khác thử nhưng vẫn chưa dc.

9. thachnhattrung

thachnhattrung Thành viên

Dùng redsnow để exit recovery hoặc justboot, có thể dùng nó để đưa về dfu, tạo fw custom...

10. paparazzi_vn1

paparazzi_vn1 Thành viên

Thử rồi vẫn không được bác ah :(

11. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

cắm vô cục sạc
    1 h sau mang ra
    dùng 0915b3 restore về 5.1.1 gốc + shsh của 5.1.1
    chúc may mắn

12. thachnhattrung

thachnhattrung Thành viên

Hiện tại itunes vẫn nhận máy đúng k?
    Bạn tắt itunes đi, mở lại tiny chọn ip của bạn ở cột bên trái (có thể là 1 dãy số) rồi exit recovery. Nhớ là k bật start Tss nhé.

13. paparazzi_vn1

paparazzi_vn1 Thành viên

Hiện tại không có cách nào khác, nghe nói là tháo pin khỏi máy, nhưng ko biết tháo ra có gắn vào dc ko nữa :)

14. thecuong_87

thecuong_87 Thành viên

cho mình hỏi máy bạn giờ đang trong tình trạng nào thế, màn hình vẫn đen thui ah.
    Nếu đen thui thì bạn bật rebsnow lên xem nó đang ở chế độ DFU hay Soft DFU vậy? Mà coi chừng máy bạn hết pin đó nhé. Nếu máy bạn không hết pin thì mình nghĩ 90% là máy bạn đang dính soft DFU
    Làm không được thì pm yahoo thecuong0512 mình xem qua teamviewer cho.

15. levanloc1771981

levanloc1771981 Thành viên

Hiện tại bác tải fw 6.1.4 về chạy lên cho nó thoat chế độ dfu daz.rồi về bản nào có shsh là xong.co f chuyen unlock sống chác bác cũng biết làm rồi hả

16. thecuong_87

thecuong_87 Thành viên

3gs có 6.1.4 đâu mà tải

17. thuoctrusau

thuoctrusau Thành viên

Như bạn miêu tả thì máy bạn đang ở chế độ Soft DFU, bạn restore thẳng firm gốc 4.1 thử xem nhé...

18. paparazzi_vn1

paparazzi_vn1 Thành viên

Ok, mình đã thoát recovery mode này bằng redsn0w, khi chọn công cụ là "Pwned DFU", mà chẳng hiểu sao, có vẻ như máy hết pin thì tự động thoát thì phải. Nhiều lúc chẳng hiểu mình làm gì.

Dù sao cũng cám ơn các bác

19. thecuong_87

thecuong_87 Thành viên

Nè, máy bạn không phải bị recovery đâu nhé, màn hình đen thui thì 1 là DFU, 2 là Soft DFU. Recovery mode là màn hình sẽ hiện cáp và biểu tượng itunes nhen bạn, phần biệt rõ ràng nhé.

knightv thích nội dung này.
  20. knightv

knightv Thành viên

mình cũng bị tình trạng y hệt như vậy, mình đang sài con ip4, tắt nguồn nó tự khởi động vô DFU màn hình đen thui. retore firmware build bằng ifaith thì báo lỗi 1600, retore bản 6.1.3 cũng như vậy, dùng ireb để đưa về thì nó tự chạy luôn không cần thao tác j cả. ai biết chỉ mình với Y!M lamquangvinh1910,