Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thông báo - HP Việt Nam không bảo hành máy xách tay nếu không đủ thông tin giấy tờ

tyamaze
25/7/2013 4:16Phản hồi: 45
Thông báo - HP Việt Nam không bảo hành máy xách tay nếu không đủ thông tin giấy tờ
Mình bên f47, sau nhiều ngày tìm hiểu và nghe ngóng tín tức, đến nay đã biết được HP Việt Nam ra chính sách làm khó người dùng khi muốn bảo hành máy tính xách tay.

Mình box 1 bài bên này để giúp a e biết rõ về HP Việt Nam hơn
(sr ad nếu mình spam nhé)

Link tham khảo dười này các bác :
http://vozforums.com/showthread.php?t=3403088&page=24
http://vozforums.com/showthread.php?t=3403088&page=25
http://vozforums.com/showthread.php?t=3409813
https://www.facebook.com/VietnamHP?ref=br_tf
http://vozforums.com/showthread.php?t=3410087

Anh em bên f47 đã cố gắng khiếu nại lên HP Global nhưng họ cũng bó tay với chính xách của HP Viet Nam. Đăng lên facebook của HP Viet Nam họ cũng trống luôn.

Mong a e đọc và biết HP Việt Nam đối xử với người dùng như thế nào ?
Ngay cả chính xách của HP Global còn không chịu làm theo thì thử hỏi 1 ngày nào đó, ngừi dùng dù sử dụng sản phẩm chính hãng của HP Viet Nam phân phối thì có được đối xử tốt ?

Vài lời bức xúc, mong a e cho ít gách
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chuẩn bị mua lap mới... chừa HP ra.
@yuu123
Thế bác bỏ qua lenovo có think pad hay dell latutide nhé 😁
thông tin bổ ích 😁
giờ nếu mua HP thì phải chắc chắn cửa hàng đó phải có đầy đủ giấy tờ CO, CQ :D
cơ mà HP VN nó md thật... tự người VN chơi người VN
Giờ thằng HP VN mới nói là đã chuyển mấy câu hỏi của mình lên cho cấp trên và sớm trả lời trong thời gian sớm nhất 😕
Không biết cái sớm của chúng nó là mấy tháng nữa đây :mad:
Bản thân đang sử dụng HP nhưng cũng khuyên mọi người thì chỉ nên mua những dòng cao cấp của HP như Elitebook hay Envy thôi, đừng cúng tiền cho bọn mất dạy HP Việt Nam

- Hãy tẩy chay hàng HP Việt nam phân phối, chuyển qua dòng khác như Dell Latitude/ Dell Precision, Thinkpad hoặc có mua HP thì hãy mua sản phẩm cao cấp hơn, bền hơn chứ đừng mua mấy con Probook lởm phò.
- Chọn cửa hàng tin tưởng mua, hạn chế mua hàng bán cá nhân vì mấy ông tay to đi đêm được với nhau thì cửa hàng cũng sẽ có cách đi đêm để có lợi cho chính bản thân cửa hàng và có lợi cho người mua.
- Nói KHÔNG với những đơn vị "thừa nước đục thả câu" dụ mua hàng phân phối của nó.
😁 International Warranty Except VietNam!Why??????????????????????????????????????
tyamaze
ĐẠI BÀNG
11 năm
Do ngày 15/7, HP Việt Nam ra chính sách từ chối bảo hành cho tất cả máy tính xách tay nếu không có đầy đủ giấy tờ như bill,... để xác thực là mình đã mua laptop ở nước sở tại.
Lưu ý ở đây là chính xách này tự HP Việt Nam đưa ra và ảnh hưởng tới a e nào đã mua laptop trước ngày 15/07
Hi vọng là HP Global sẽ xem xét lại để không ảnh hưởng lớn đến những người mua các dòng cao cấp còn bảo hành dài như Elitebook, Envy 😔
tyamaze
ĐẠI BÀNG
11 năm
@SGS.HangChinhHieu Mọi người đang phản ánh lên HP Global rồi đó bác, họ nói họ cũng bó tay với chính sách của HP VN rồi =.=!
HINCUTIN
ĐẠI BÀNG
11 năm
bọn khốn nạn.
Ít ra cũng là kg bảo hành máy mua sau ngày ra thông báo.
HP Global ->càng ngày càng coi khinh người dùng VIệt Nam. Trước mình có con HP chính hãng fpt luôn, đặt cách access point 2m sóng có 2 vạch mà kỹ thuật viên nói bình thường.😕
@thienglong29 😁 chừng nào full sóng mới là ko bình thường
lecongdon
TÍCH CỰC
11 năm
Muốn bảo hành toàn cầu thì chỉ có ASUS và Apple thôi.
tyamaze
ĐẠI BÀNG
11 năm
@leecongdon HP và DELL cũng bảo hành toàn cầu nữa bác
@tyamaze Dell phải chuyển bảo hành bác ợ 😁
@leecongdon 1 số dòng Toshiba nữa 😁
mmm6699
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao bữa nay mới nói! Mình mới mua con G7 xài win8 bi h lỗi lên lỗi xuống hết lỏng dây tới lỗi driver đi bh hết tuần về vẫn vây ức chế wa!
Giờ anh/em có chửi, có mắn nó thì cũng ko làm được gì cả. Chỉ tội cho người mua. Anh/em là fan của Hp thì nên chọn những dòng cao cấp với chất lượng bền. Kèm theo chỉ nên mua ở những nơi uy tín của các shop và cạch ngay các thương gia bị lằng nhằng vụ bảo hành là được.
@laptopnew2201 Chú này đc cái mau nóng. Có cần tản nhiệt k chú @@. Bình tĩnh chứ

Gửi từ SGH-T959 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Nói chung cũng rất sốc , bức xúc và buồn nữa . Mình nghĩ có gì đó ko ổn ở đây
Thật ra mình đã nói ko với HP từ sau con dv5 nóng bỏng cả tay, ra hỏi nó bảo bình thường mà :v
Cái này ra là làm khó cho mấy em Elitebook. Ở VN Elitebook toàn là hàng used mua từ Mỹ. Hàng used thì lấy đâu ra chứng từ gốc cho các bác ấy chứ. Mua hàng new thì giá cao ngất trên trời. Tốt hơn hết là tẩy chay HP chuyển sang các dòng khác.
mmm6699
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hài sau một tuần gởi máy ngoài trung tâm bào hành! con HP pavilion g7 thì đã nhận về! Được chẩn bệnh là chả bệnh gì hết do window8 update driver của webcame nên làm cho WC bị lổi nên không chụp hình được! anh KTV bảo nen cài lại win8 và đừng update thì sẽ xài ok! >> Nói chung đã khác phục được!
Nhưng kái khó hiểu là HP sống thế nào mà bác Microsoft update driver cho he thống tôt hơn thì anh ấy lỗi! mà lỗi 1 2 tuần thì cung được! Chứ lỗi cả năm chưa khắc phục được!
hung9x95
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vừa định xách em hp mà bảo hành lằng nhằng thế nhỉ
@hung9x95 bác định xách dòng nào ?
có hỏi cty đó có invoice chưa ?
hung9x95
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dtqh1997 Dòng hp envy 17 2013 22tr5 bên lapno 1 bảo chỉ bảo hành tại công ty thôi
@hung9x95 HP mua bên mình sẽ hỗ trợ đem lên Hp là sẽ đc BH nhé. Có các chứng từ là sẽ được BH thôi
làm thế này thì doanh thu HP ở VN sẽ giảm đáng kể:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019