Thông báo thành lập trung tâm bảo hành IBM-Lenovo

Thảo luận trong 'IBM / LENOVO' bắt đầu bởi huongduong20287, 4/5/10.

1. 05051974

05051974 Thành viên

Chào bạn.
    Bạn cho hỏi chút, mình có cái X201 mới dùng đc vài tháng nhưng bàn phím phía trên góc phải cứ bập bùng thì có bảo hành được không, các phần khác trên bàn phím đánh rất chắc. Lệu có đựoc thay cái mới không nhỉ.
  2. binale

binale Thành viên

máy T400 đã hết hạn bảo hành vậy muốn mua thêm 1 năm bảo hành chính hãng lenovo có được không ? giá bao nhiêu vậy ?
  3. hoannguyenvimaru

hoannguyenvimaru Thành viên

Mình có con T410 mua của ng quen xách tay mỹ về. Họ có photo cho em cái hóa đơn bán hàng và hộ chiếu của họ. Như vậy là đã đủ diều kiện để bảo hành được ở VN chưa ah
  4. taken

taken Thành viên

hàng rõ nguồn gốc rồi còn gì pác, pác cho em xem bản photo dc ko ? ^^
  5. storm_eye2g

storm_eye2g Thành viên

Chỉ cần hóa đơn là quá đủ rồi bác ạ. Mà sao hóa đơn lại phải photo nhỉ? sao k đưa hóa đơn gốc luôn.
    Còn hộ chiếu thì bác vẫn cần cái thị thực nữa mới được. :) Tức là con dấu nhập cảnh vào VN ý.
    Lâu lắm mới thấy bác hoangnguyen tái xuất giang hồ.
  6. riverlong

riverlong Thành viên

k biết T400 đã hết BH thì trên trung tâm còn linh kiện để BH k nữa, với lại muốn mua cái Wwan 3G cho nó mà không biết giá cả, và BH ra sao nữa
  7. storm_eye2g

storm_eye2g Thành viên

Hết bảo hành thì chỉ còn dịch vụ chứ sao bảo hành được nữa. Muốn biết nó có hay k thì bác lên thẳng website của nhà bảo hành xem hoặc hỏi xem còn linh kiện k, giá bao nhiêu là xong mà.
  8. vanduc1602

vanduc1602 Thành viên

Bác ơi cho em hoi .màn hình con thinkpad của em bi chớp chớp khi khơi động may .thi co phai bi lôi không a .
  9. riverlong

riverlong Thành viên

chớp ra sao hả bác
    bác nói rõ hơn đc không>
  10. vanduc1602

vanduc1602 Thành viên

Miêu ta thê nào nhi .tức khi khơi đông nó hiện không đều .hiên hinh rằn rằn như sóng nước ấy .vai giây thôi . Trong qua trinh sự dụng không có hiên tượng gi .chi xây ra khi khơi động và tắt máy thôi a.máy em đây đủ drive .a máy em la t410s .màn hinh mong cua samsung .
  11. storm_eye2g

storm_eye2g Thành viên

Đã hiểu. Xem lại driver vga nhé!
  12. riverlong

riverlong Thành viên

đồng ý bác, nhg nếu có dk thì check luôn cáp VGA nha (cẩn thận k bao h thừa)
  13. hoannguyenvimaru

hihi... cảm ơn bác đã quan tâm. Mình đã chuyển bảo hành về vn và được trả lời là bảo hành vô tư rùi. Yên tâm vì mayd mình còn hơn 600 ngayg bảo hành nữa
  14. riverlong

riverlong Thành viên

600 ngày hay 60 ngày vậy bác? chắc 60 ngày à
  15. lythoitran

lythoitran Thành viên

Chuyển bảo hành thế nào vậy bạn ? Hôm nay mình vừa tậu chú thinkpad chính hãng , bảo hành toàn cầu (check trên web đến 3 năm:2015 nhưng phiếu bảo hành tại VN chỉ đến 20/03/2013) . Do đó các bác mua máy xách tay chớ nghe các chủ cửa hành phỉnh nhé !
  16. riverlong

riverlong Thành viên

ở vn bh 2 năm la ok rồi, con toan câu là 3 năm
  17. lythoitran

lythoitran Thành viên

1 năm chứ 2 năm gì , hôm nay là 20/03/2012 bảo hành đến 20/02/2013 . Thế mà cũng gọi là bảo hành toàn cầu , không biết máy này mà vác ra nước ngoài thì sao nữa ! Mà nghĩ cũng ngộ thật : VN sát bên TQ mà phải đợi nó xuất sang Mỹ rồi nhập từ mỹ về !
  18. hoannguyenvimaru

600 ngày bác ah. Hơn 1 năm nữa
  19. lythoitran

lythoitran Thành viên

Còn vụ chuyển bảo hành về Việt Nam thế nào vậy bạn ?
  20. storm_eye2g

storm_eye2g Thành viên

Thấy các bác căng thẳng vụ này quá. Có gì mà phải chuyển! Miễn trên site còn bảo hành là được bảo hành ở ttbh ủy quyền của lenovo VN. Cấp đủ giấy tờ cho nó là nó phải bảo hành.