Thống kê ROM BB9000 đang được cài nhiều nhất ....!

stonecold3
2/12/2010 5:56Phản hồi: 77
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

van_phuoc90
ĐẠI BÀNG
13 năm
cài bản 900 thì bị lỗi và hao pin, cài bản 822 + w.b 8.2 thì xem video bị lỗi ... cuối cùng vẫn quay về lại với 822 + w.b 8.1
900 mà bị lỗi và hao pin à.... lạ quá.. lỗi j hả bạn... tại mình xài bản 900 thì chẳng thấy và hao pin gì cả...
beybr
ĐẠI BÀNG
13 năm
đã dùng 822,681, 900, thấy bản 411 là ổn hơn cả .một vé cho 411
hoangbabi
TÍCH CỰC
13 năm
1 vote 900.....chuẩn
em dung 441 thay chuan ,900 bat tien o keylook
vietvn
TÍCH CỰC
13 năm
Sao chủ thớt không làm một cái Poll cho đỡ phải thống kê nhỉ?
stonecold3
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dear các bác đã vào topic này và vietvn,

1. Lý do tôi không làm poll là vì tôi không biết tất cả là có bao nhiêu phiên bản ROM đã ra, bản thân tôi cũng chỉ cài một số. Vậy nên mới cần làm một cái poll kiểu mở như thế này, để mọi người có thể tiếp tục bổ sung thêm ROM của mình.
2. Nhưng mà - ôi thôi - bây giờ vào đây các bác không đọc kỹ hướng dẫn trang 1, lại post kiểu này thì iem không đi theo dọn hộ các bác được đâu ạ.

Tôi sẽ post lại kết quả cuối cùng mà tôi đã tổng hợp để các bác vào update lại nhé.
Thấy nhiều người khen bản 900 , bữa nào thử up bản này coi sao.
Hiện đang dùng bản Hybrid nền 162 thấy rất ổn ( 5.0.0.162( Bundle 1027, platform 5.2.0.57))
nếu bác chủ thêm các Link download các bản rom cho Bold nữa thì excellent !
Tks.
Gakhonglo
TÍCH CỰC
13 năm
pin là điểm yếu nhất của 9000, gakhonglo đang dùng bản 5.0. 0.1036 thấy pin quá tuyệt, chat chit online tầm 4h 1 ngày, thì dùng dc 2 ngày + nghe gọi ít. trước đây thì chỉ đạt 8 tiếng là pin đã hết rồi.
Làm 1 ly beer Đức nào bác ^^ ...................heheh
mrcantona
TÍCH CỰC
13 năm
Cho mình xin link down được k? 😁
Quả đúng như vậy, em hiện tại đang dùng bản Rom 5.0.1036 của Vodafone, thấy vấn đề Pin cải thiện rất nhiều (nhất từ trước tới giờ), cước trung bình của e hàng tháng là 900-1000k trong đó nghe, gọi, sms, Push mail (em dùng BIS-1 Viettel), bác thử down về dùng, ko có lỗi gì cả
Link đây: http://www9.smartone-vodafone.com/Bl...e_Vodafone.exe
Mình cũng đã xài qua nhiều bản. Vote cho 681.
stonecold3
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cảm ơn các bác, nhờ các bác vào sau cập nhật theo mẫu này (copy tất cả các dòng dưới và post nhé.)

9000: 5.0.0.411 (661): [ người chọn]
9000: 5.0.0.681 : [1 người chọn]
9000: 5.0.0.900 (626): [3 người chọn]
9000: 5.0.0.592 (004): [1 người chọn]
9000: 5.0.0.822 : [2 người chọn]

Cảm ơn các bác vào post nhưng xin đọc kỹ hướng dẫn trang 1.
van_phuoc90
ĐẠI BÀNG
13 năm
em xài bản 900 2 ngày thấy kô ổn , hao pin khiếp quá ...
Cuối cùng quay về bản 822 là ngon nhất
trước đó thì bản 411 cũng ngon ^^
E thì kết nhất bản 681. Thấy ổn định nhất và chẳng muốn thay đổi nữa trừ phi có bước nhảy vọt. ^_^
bản rom nào mình cũng sài qua rồi. cứ mới là vọc;)
Trước e dùng Rom 4.6 thì pin chỉ được hơn 1 ngày xíu (nói chung là 1 ngày), e vừa Up lên Rom 5.0.1036 của Vodafone (từ link này http://www9.smartone-vodafone.com/Bl...e_Vodafone.exe ) thì có nhận xét là bản Rom này cực kỳ tuyệt, hơn đứt 4.6 vì nhiều tính năng mới mà bản 4.6 ko thể có được, ví dụ:
- Giao diện sms cải tiến như rất hay, Enter to send
- Có sẵn tính năng chuông kèm theo rung (Vibration + Ringtone) mà ko cần cài thêm cái phần mềm vừa rung vừa chuông.
- Có sẵn tính năng khi kết nối cuộc gọi hoặc khi ngắt kết nối cuộc gọi thì máy rung 1 cái (không cần phải cài thêm cái phần mềm này như trước nữa).
- Trong Profile có thêm các lựa chọn Set Ring Tones/Alert, Set Contact Alert
- Unlock (mở khóa bàn phím) bằng nút Mute trên đỉnh máy (cái này mặc định sẵn, nếu các bác muốn quay trở về dùng nút * + call để mở khóa thì cài thêm cái AutoLock, khi đó nếu để AutoLock là Enable thì nó mở khóa bằng * + call, còn nếu để Disable thì mở khóa bằng nút MUTE.

Và quan trọng nhất là giờ đây, Pin dùng được 2 ngày
bạn gửi lại đường link cho mình được k? link trên die rồi bạn a
Bạn vào đây nhé: http://www.smartone-vodafone.com/jsp/business/mobile_email/blackberry/english/software_download.jsp#software

sau đó vào Other Models để chọn OS cho Bold 9000 nhé.

Mình tin bạn sẽ hài lòng khi sử dụng bản Rom này.

(Mình Up bản rom này bằng cách tháo Pin của Cuhiep, nhanh vô cùng).
Sao không có ai tham gia vậy....?
mình hiện tại đang dùng bản 1067 (bán rút gọn của sonhin).thấy cũng ổn định, mình dùng mức độ vừa vừa thì cung được tầm 2,5 ngày. vote cho 1067
đã úp lên rồi lại up xuống nhưng cuối cùng thì cũng quay về với 681, có lẽ bản này hợp với con béo nhà mình, pin dùng khoảng 3 ngày, Vote cho 681!
Bản này (681) down ở đâu bạn? Có khác nhiều so với bản 1036 ko?
bác có tối ưu không hay sao pin đc lâu thế, e ko tối ưu mà đc gần 1,5 ngày lận
Mình mới mua con BOLD béo đc 1 tuần và đang xài bản v4.6.0.282 , cảm giác là nghe gọi tuyệt + pin xài hơn 3 ngày, các tính năng đều ổn định ,tính lên đây kiếm bản rom mới để up mà sao nghe các bạn kể khi up rom mới nghe gọi ji mà có 2 ngày và ko ổn định nên chưa dám up.Con BOLD của mình là ROGER cho mình hỏi có phải mình nên up bản dành riêng cho ROGER ko?
squall1411
ĐẠI BÀNG
13 năm
không cần đâu bạn ạ, bạn cứ gặp bản nào up bản đấy.Tốt nhất nên chọn bản có java tối ưu, dùng Bold thì phải lên 5.0, chứ cứ ở 4.6 thì dùng 8700 cho lành
Bạn Up lên 5.0 mà dùng, sẽ thấy thực sự khác biệt. Về bản rom 5, theo mình có bản 5.0.1036 down từ Vodafone dùng tốt.
Bạn cho mình cái link down được không, chứ link zo trang vodafone ji đó nhìn tùm lum ko bik đường nào mà down, cảm ơn trước.
Bạn vào đây nhé (nhớ là vào Other Models để chọn Rom cho Bold 9000.
http://www.smartone-vodafone.com/jsp/business/mobile_email/blackberry/english/software_download.jsp

---------- Post added at 12:41 PM ---------- Previous post was at 12:38 PM ----------

Vì mình dùng BIS-1 của Viettel nên mình không muốn tối giản đi cái gì cả, cứ nguyên Rom gốc dùng, thấy 1036 quá OK (Trừ vấn đề bộ nhớ thì có vấn đề, cái này chắc tại cài phần mềm).
ducanh77
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình dùng bản 1049, sóng ổn định, pin được 2 ngày thôi hix
ruaconpl
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình xài bản hybrid của JSL nà. bản 1074 xài cũng ổn định ^^
có bác nào biet bản rom nghe nhac tốt nhất ko ah? khi nghe nhạc ít hao PIN, chất lượng tốt, không nóng máy! e đang sử dụng 5.0.0.1067 nhưng khi nghe nhạc tắt màn hình nhưng màn hình vẫn nóng, còn chất lượng nhạc thì e cũng chỉ mới so sánh với vài bản rom thôi ah!
vi e đi xe đưa rước đường dài nên hay nghe nhạc trên xe và trong giờ nghỉ trưa! e cảm ơn các bác trước ah5!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019