Thông số kỹ thuật chi tiết của Yamaha T135 2011 (Exciter 2011)

sayluotkhuot
6/11/2010 19:55Phản hồi: 216
216 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chuẩn đó bác. Em chạy EX hết ga được 140km/h thế mà thằng bạn chạy RGX 120 đồng hồ đo mới gần 130km/h mà đã vượt em xa rồi.
Em không tin đo lại với con FX 125 nó chạy 125km/h mà xe em đã đo 140 rồi
Tức là con EX 4 số cũ chỉ chạy được tầm 125km/h thôi.
Không hiểu sao nó là 135cc mà lại yếu hơn con RGX 120 hay FX 125 vậy nhỉ.
Lại cái khoản đề pa nữa chứ 135 gì mà yếu thế. Hi vọng phiên bản mới này cải tiến hơn

---------- Post added at 09:53 PM ---------- Previous post was at 09:50 PM ----------

Lên được đó bạn nhưng đồng hồ nó ảo 145km/h thì thật ra không quá 130 đâu.
Bạn chỉ cần mua xe về cho ăn thêm xăng là lên được tầm 140km/h thôi ( ảo nha )
bác chạy xe bao lâu rồi mà những cái cơ bản như vậy cũng không biết thế .
So xe mà chỉ so dung tích xy lanh à 😆 4 thì mà đòi so với 2 thì sao được
Về sớm biết giá thì em đẩy 2010 đi ngay
duco2
ĐẠI BÀNG
13 năm
vẩn ko đẹp bằng yamaha x1r
không có FI nhỉ... thèm đi xe đẹp mà muốn tốn ít xăng quá...
lilcalvin
ĐẠI BÀNG
13 năm
đại ca ơi 😆
ở VN đag thử nghiệm EX11 rồi 😃)
dự tính là cuối năm nay or đầu năm sau
sẽ có xuất xưởng luôn EX11 tay côn và côn tự động là 4 số
và bên honda cũng đag thử nghiệm CBR 150 ở VN
và chắc cũng khoảng thời gian đó là bán ra thị trường thôi 😃)
đến lúc ý tha hồ mà chọn a ak. 😃)
thật ko ? honda việt nam cho ra CBR 150 ....?
Em này nữa bác ah CB125R giá 52,990 triệu đồng. 170cc (giá bán dự kiến khoảng 65 triệu đồng) và phiên bản 250cc (giá khoảng 72 triệu đồng).
Mẫu xe này được trang bị động cơ 4 thì 2 xi lanh kép
Em khoái nhất 2 xilanh nghe tiếng nổ thì mới hay.
làm gì cóa giá rẻ thế đc
http://dantri.com.vn/c111/s111-429838/rebel-usa-va-sufat-ra-mat-xe-may-moi-tai-viet-nam.htm
Bác vào tham khảo nha.
keyspy
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhìn nam tính hơn đời trước nhưng bửng xe ốp sát quá, kiểu này đi mưa là khóc luôn cái pác ợ 😔
ejum
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chuẩn men. Giống mình yêu mẫu GP 2010 hơn 😁
alyba3
ĐẠI BÀNG
13 năm
giá em này về VN chắc phải gần 50 triệu. 😃
Màu sắc rất đẹp nhưng mà em vẫn kết kiểu cũ hơn 😃
Em dự đoán 45-50 củ trở lên với em xe này đó mấy bác. Có mấy bác nói sao ko làm xe 150cc. Dưới góc độ người dùng em thấy điều này hơi vô lý à. Hiện ở VN bình thường xe máy phải chịu thuế tiêu thụ đặc biệt tầm 10%. Nhưng riêng eX (cả novou 135 nữa) thì phải chịu thuế tiêu thụ đặc biệt 20% vì phân khối lớn. 135cc mà giá bán ra đã tầm 34-35 củ chưa đăng kí rồi rồi. Nếu 150cc thì phải chịu thuế suất ngang với motor phân khối lớn. Khi đó giá chắc chắn ko dưới 50 củ đâu. Khi đó thì có bao nhiêu bác đủ chịu chơi để mua 1 chiếc xe gắn máy với giá tương đương moto hay xe ga đắt tiền. Nếu doanh số mà ko đảm bảo thì hãng làm sao dám làm. Em nghĩ bên hãng họ đã tính kĩ đến chiến lược phát triển của từng dòng xe tại từng khu vực khác nhau rồi ạ
Bác sai rồi từ 175cc mới phải chịu thuế 20% nha.
Còn dưới 175cc thì vô tư, mà đâu cần nâng dung tích xi lanh làm gì chỉ cần thu hẹp chiều rộng xi lanh và tăng độ dài tay biên và xi lanh và thêm các cấp số ( vẫn là 135) nhưng tốc độ lên cao thôi mà. Như RGX120 6 số đó EX 135cc còn khuya mới đuổi được.
ghiền momen cực đại + công suất :hot:
Quá chiến .
nhìn hầm hố cho các bạn trẻ đây
nhưng mua em này thà mua...oto còn hơn !hehe
chỗ mình đang làm đường, bụi như sương mù, đi xe máy phát ớn !hix
đầu xe lai lai Nov LX nhỉ 😁
Quyết tâm dành tiền đổi con Ju Mx hiện giờ lấy con này đi vỉa đầu lũ công an cho sướng. Hehe
Đi xe tay côn dần đi còn đi ô tô nữa chứ anh em. Xe côn mà đang đèn đỏ chuyển sang đèn xanh thì anh em mình là người vô địch rồi.
Thì đồng hồ nó ảo mà bác. Đo 140km/h nhưng vẫn thua bọn FX 125km/h và RGV 125k/m .
Mà không riêng gì con EX này kể cả Jup cũng thế đồng hồ đo 115k/m rồi mà vẫn bị bọn Wave 110 (thái) đo có 110k/m vượt chứ.
Nhưng nó làm thế cũng tốt mà bác.Giúp ta có cảm giác đang chạy tốc độ cao. Chứ không cứ 140km/h thật thì anh em sớm về gặp các cụ nhà ta thôi.

---------- Post added at 11:22 PM ---------- Previous post was at 11:18 PM ----------

Bác vỉa máy quả rồi báo kết quả cho anh em nhé.
Chứ chỗ em bọn cơ động toàn chạy Fantom 250 thôi . EX có lên 175cc thì cũng bị bọn nó tóm gọn huhu
Firenzard
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không khoái Ex bằng FX và FX-R, khả năng đua của 2 em này có thể ăn tốt Ex! tiếc là giờ chỉ còn vang bóng.
KHổ. Xe khủng ra thế này mấy bác Cơ động cũng mệt với các anh nhà ta 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019