Xin BQT đóng topic dùm mình nhé.

nhat_minh0211
1/8/2014 3:8Phản hồi: 946
946 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bạn qua trang 1 mà côi update mơi cả chủ topic nhé. Nhìn phân tích mà thấy thèm lun kk. Ngon thiệt.
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
10 năm
mấy bác dừng tổ lái đi, klq mà lại nhạt như nước vòi sen
gialongtdh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có thông tin gì mới ko ae
ccpro007
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dẫu biết đợi chờ là hạnh phúc, nhưng chiếc xe mình đang đi có chờ được như mình hok. Phân vân và cuối cùng quyết định đợi xem fx150 và ex150 chiếc nào ra trước thì xúc chiếc đó hjx vẫn nghiên về ex hơn nhưng chờ lâu quá chiếc xe mình đang đi hok chờ nổi thì khổ lắm.
nói thật có tiền thì chơi luôn motor cho rồi, đằng nào thì ex cũng đâu có cốp đâu mà cũng không tạo được cảm giác vững chãi như kia
knife2512
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Cùi Bưởi Có tiền thì nói chuyện gì nữa. Chỉ cố khoảng đấy thôi, ko dư dả gì nên ae mới đắn đo giữa đợi và mua luôn.
Fx 150 cũng ngon nhưng k khoái bằng ex 150 vì kiểu dáng và cặp lốp to của ex đi mới dã;)

Sent from my SM-N900 using Tinhte.vn mobile app
knife2512
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dạo này ít thông tin toàn thấy chém gió ngoài lề.
@knife2512 Hết thông tin rồi chỉ còn thông tịt thôi😁
gialongtdh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ThHckpt :D:D trong lúc chờ ae chém gió
ko chém gió sao top up trang nhất đc
ko có thông tin gi nữa hả chủ top
gialongtdh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@typmm Thím nóng lòng thế, cứ từ từ chờ đợi, ngày nào em cũng vào đây rồi lại ra😁
@gialongtdh sao ko nóng đc nghiện lắm rồi bác ah .lỡ mua mà nó ra trong năm nay chắc ôm cục hận yamaha suốt đời lun .
@typmm Cứ yên tâm cái topic này sắp đóng rồi để thay thế bằng topic cảm nhận và chia sẻ exciter150cc
ccpro007
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ThHckpt Em cũng đang hóng, nhưng lại đợi ex150 và fx150 chiếc nào ra trước em xúc chiếc đó liền.
Ngày nào củng vô ít nhất 5 lần vào rồi lại ra đang hóng e nó qá trời tháng 10 này pải ra mới đc nha. Ngày nào củng nằm đợi thông tin mới của @nhat_minh0211
PQK2412
TÍCH CỰC
10 năm
@TrungRaider Theo lộ trình quen thuôc của Yamaha cho dòng exciter thì bạn khỏi hóng chi mắc công,tháng 10/2014 là ra ex135 GP2014 và tháng 4/2015 mới ra Exciter FI
@PQK2412 mình nghi cái này hên xui ,vì kinh tế của ya .cần cạnh tranh khách hàng thì phải tung ra hàng độc sớm thôi hihihi vì có con rai cũng vừa ra đc nữa năm mà ,đối thủ mạnh .giá gần như ex
@typmm Chào bạn. như mình đã nói ở các cmt trên.
T150 không nhắm vào Raider 150 bạn nhé, vì dòng Raider không cùng phân khúc, nó là 1 dòng riêng rồi bạn.
T135 cũng vậy, nó là 1 dòng riêng, mang kiểu dáng của xe phổ thông cũng như Jupiter hay Sirius nhưng là dòng cao cấp trong dòng xe số phổ thông của hãng, mang lại tiện ích, sự thoả mái cho người sử dụng. Có 1 lối đi riêng, hiện không có dòng nào của hãng nào cạnh tranh cả. Hiện tại dòng T135 vẫn là " ông vua của dòng xe số" Chú ý ở dòng "xe phổ thông".
Nắm bắt thông tin từ SuVN sẽ hồi sinh Fx 150 nên công ty sẽ nâng cấp dòng T135 thành T150 để cạnh tranh trực tiếp, vì chỉ có Fx 150 mới có thể cạnh tranh được với T135 mà thôi. MÌNH NÓI VỀ CẠNH TRANH DOANH SỐ NHÉ.
Cho tới nay Fx 150 và T150 vẫn CHƯA ra mắt sản phẩm. giống như trò chơi "chờ đối thủ ra trước xem như thế nào".
CHÚNG TA CÙNG CHỜ XEM CÓ NHỮNG BẤT NGỜ GÌ Ở THỊ TRƯỜNG CÔN TAY SẮP TỚI.
@PQK2412 Nếu tháng 10 ko ra qất Raider lun. Đợi tới năm sao ko đc rồi vì đang cần xe đi học.
@nhat_minh0211 Đúng là chỉ có Su ra đối trọng Fx 150 thì lúc này Ya mới chịu lăn tăn suy nghĩ, chứ T135 cứ một mình một ngựa thế này quả thật cũng hơi nhàm chán, nhưng Fx 150 có cạnh tranh về doanh số được hay ko thì còn phải coi kiểu dáng thiết kế của Fx 150 thế nào, máy của Su thì ko bàn vì máy Su cũng thuộc dạng trâu bò chứ ko ít nhưng nếu lấy kiểu dáng mẫu cũ là thua chắc chắn, người tiêu dùng bây giờ muốn xe phải vừa mạnh mà còn phải thời trang.

Mình đã nghe thông tin cuối năm nay Su sẽ hồi sinh Fx 150, nếu đúng vậy chắc chắn Ya phải ra T150 để cạnh tranh, ngay cả Raider tuy ko phải cùng phân khúc với T135 nhưng có ai dám khẳng định là Ya ko mất một số khách hàng về tay raider, từ đây đến cuối năm sẽ là thời gian sôi động của thị trường xe máy nếu thật sự 2 dòng Fx 150 và T150 ra mắt, chưa kể nghe đâu Ya còn ra nouvo 6 tên là Tx thì phải, động cơ 135, thú vị đây.😃
chỉ mong một sản phẩm đối trọng đến từ suzuki thôi, còn T150i hay T135 gì đó nó vẫn cùi bắp xưa đến giờ thôi....không quan tâm !
gialongtdh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@deptraicatdai127 Từ lúc ra dòng xe này nó vẫn 1 mình 1 hướng đi, không có đối thủ cho đến những năm gần đây các hãng khác mới cho ra mắt xe côn tay phổ thông thôi và nó cũng không cùi bắp đâu, T150i chưa ra mắt cũng chưa có thông tin gì nhiều mà bạn nói nó cùi bắp chứng tỏ bạn có ác cảm với xe của yamaha rồi 😁:D
Góp ý và thảo luận thôi không gây chiến tranh nha
@gialongtdh cũng nghĩ như bạn t150 ra chắc có lẽ sẽ cải thiện dc những lỗi nho của t135
tốt nhất là chờ đến cuối năm rồi hẵng quyết định, kẻo lỡ mua cái này sớm nó ra cái kia ngon hơn thì lại thòm thèm
cupid_1606
ĐẠI BÀNG
10 năm
Xem cục đăng kiểm thì năm nay k có Fx150 hay T150i đâu, ai cần mua xe thì cứ mua thôi
ccpro007
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cupid_1606 Bác lấy thông tin từ đâu vậy
@cupid_1606 Bạn lấy thông tin ở đâu vậy?. Đừng có dụ nhé!. Mình chờ T150i.
Mua bây giờ vài tháng nữa nó ra mẫu mới ôm hận sao 😁
cupid_1606
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bạn chịu khó search Cục đăng kiểm Việt Nam rồi tìm list danh sách xe lắp ráp mới nha. Hồi đầu mình cũng hy vọng như thế nhưng rồi vào CDK check thì chả có vẹo nào mới.
Su thì có thêm Maurander thay cho GZ150
Ya thì tìm lòi mắt k có bóng 150 nào.
@cupid_1606 Cám ơn bạn.
Cho mình hỏi, từ khi đăng kiểm đến khi bán ra thị trường mất khoảng bao lâu?
cupid_1606
ĐẠI BÀNG
10 năm
Up hình cho mấy bạn luôn, k bảo mình chém láo su.PNG ya 2.PNG ya.PNG gz.PNG gz2.PNG
@cupid_1606 raider mãi tới cuối 2013 mới có đăng kiểm mà bạn, giờ mới tháng 9 lo gì
hiepsichip
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cupid_1606 Thật kỳ lạ, theo bạn nói thì nó ko ra T150 mà cũng không ra T135GP 2014 sao? Mình nghĩ có lẽ khả năng ra vẫn còn vì đăng kiểm có lẽ chỉ một tháng, quan trọng là Yamaha đang đợi sự ra mắt của FX150 và phản ứng của thị trường để tung ra con bài chiến lược T150 kìa.
ccpro007
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Cùi Bưởi Đúng rồi bác ơi, theo mình thì khi đăng kiểm xong họ làm PR rồi chạy thử đủ thứ xong rồi mình mua là hợp lý rồi.
PQK2412
TÍCH CỰC
10 năm
@hiepsichip T150 no ra la no ra mat ca Dong Nam A chu dau phai co vn ma cho fx150( ma fx150 thi 100% tin vit),theo nhu truyen thong cua Yamaha thi exciter thang 4 moi gioi thieu phien ban hoan toan moi nen bay gio chua co dang kiem la dung roi,con gp2014 la mau cu thay tem thi can gi phai lam dang kiem moi....
năm nay chắc chắn là không có ex 150 rồi mấy thím khỏi chờ chi mất công
ccpro007
ĐẠI BÀNG
10 năm
đây là danh mục những xe đã đăng kiểm và bán ra thị trường rồi ma
ducanhct
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sx luôn R15 bán ở VN cho nó nhanh, underbon đã có Ex lo rồi, Nake bike đã có Fz150i, thiếu mỗi em sport bike là chưa có. Đằng nào mà chẳng 150cc ko thì sx con Fz150i ở trong nước để hạ giá thành hút thị phần, thị trường xe máy côn tay ở VN chắc chỉ có mỗi Ya thôi, HD coi như vứt đi, Su thì chả cạnh tranh dc.
Shineekun
TÍCH CỰC
10 năm
@ducanhct thê mừ CBR150 đầy đường, con R15 lâu lâu mới thấy. Con Fz150i người dân vn mua chả qua là giá rẻ nhất mà người vn có thể mua để được ôm bình xăng thui bạn
@Shineekun bạn nói sai rồi .ôm bình xăng giá rẻ đã co 67,hoặc win .kekekeke( nói vui đừng ném gạch ah
@Shineekun Fortune, Wolf, Én, GZ rẻ hơn nhiều nhé. Còn siêu rẻ thì Win Sufat.

Mà xem trên kia thì thằng GZ150 ngày xưa chính là con 150T FI, còn con 150 thì khác cái gì nhỉ. Lại còn trọng lượng tổng 340kg là cái gì nhỉ
cac bac muon t150 thi gang doi mot nam nua,chu nam nay la ko roi,e ko doi dc vua lam con rc 2014
@manhgjkkmhg toi lại ráng đợi hết tháng 12 .mong sao bạn sẽ thấy tiếc núi haha.
@typmm toi tin thang 12 ban se lai doi va doi thoi,chuc ban vui ve
hi vọng thay đổi kiẻu dáng, với mình như vậy là đủ rồi 😃 . ko cần fi hay 150

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019