Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xin BQT đóng topic dùm mình nhé.

nhat_minh0211
1/8/2014 3:8Phản hồi: 946
946 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoangstuped
ĐẠI BÀNG
10 năm
Địa chỉ không cần cụ thể đâu vì có khả năng bác ya làm trong 3s.lộ thông tin là toi việc
Bác kia cứ úp úp mỡ mỡ..nữa mừng nữa lo..
Up..............
knife2512
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thông tin chuẩn hay mấy bạn chém gió cho vui rồi gây láo loạn ae.
Longhagens
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đợi mãi nó không ra, mua exciter 2014 thì không nỡ nhỡ nó ra ex150 mà đẹp hơn thì tiếc, trót đợi mấy tháng rồi đợi thêm vậy. Định vay tiền mua hẳn R15 nhưng lại đi ko hợp
bustalyme
TÍCH CỰC
9 năm
@Longhagens Mua hẳn R125 ấy bạn, đẹp cực
Longhagens
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bustalyme Hơn 100 củ đấy bác 😁 có trên 100 củ trong tay nhiều lựa chọn lắm
gialongtdh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Longhagens Làm con fz150i đi bác, em mà có 100 củ thì mua fz150i luôn, đỡ phải lăn tăn đợi chờ ex, còn dư thì để làm việc khác :D
Longhagens
ĐẠI BÀNG
9 năm
@gialongtdh FZ150i thì em không thích lắm, theo mắt em nhìn thì nó không đẹp bằng ex150 nên quyết định đợi ex 150, hi vọng cuối tháng 10 có 😃
@Longhagens Mình cũng không thích ngồi ôm bình xăng lắm
Đi học tại chức có 1 ông anh học cùng làm trong yamaha nói sắp ra 150fi r xe 2 kim phun xăng nhưng gạ hỏi mãi chả thấy nói giá 😔
PQK2412
TÍCH CỰC
9 năm
Cục máy trên có lâu rồi,máy ex gác đầu lòng cbr150 của lò TDL
tôi có ông chú làm quản lý ở 3s mà hỏi ổng ,ổng nói chưa nghe tin gì về ex 150 hết ,nghe mà bùn .
thx bác .t
thx bạn đã hiểu rồi
Nhìn cũng hot gớm

em đang tính chờ FX150 chứ yamaha giờ máy móc làm kém rồi
@vuducnamit.94 Nói thật chứ mình thấy Ya,Hon,Su đều tốt cả do người sử dụng là chính.Sirius,viva,wave vẩn bền bỉ theo năm tháng.Nói Ya dở hơn Su thì phải có dẩn chứng cụ thể và rõ ràng dở là dở cái chổ nào hao xăng hơn hay mau hư hơn hay là sửa chửa mắc hơn chứ dở chung chung thế thì là do cảm tính cá nhân thôi.Nói thẳng ra các nhà sản xuất đến từ nhật bản luôn làm mình cảm thấy hài lòng.Như nhau cả thôi.Bạn bè mình chạy Ya có Su có thấy xe thằng nào đi cũng phà phà theo năm tháng.
gialongtdh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vuducnamit.94 2 con xe ex của bác máy bị làm sao mà bác bất mãn với nó thế, em sắp mua gp xem trên trang chủ có nói máy bảo hành đến 5 năm còn xe thì 3 năm chắc phải bền lắm chứ
@gialongtdh máy thì Ex2012 hú to hơn 2010, 2010 chạy rất êm, đi nhiều khi vượt mặt người khác mà họ ko biết luôn đó @@, còn về độ bốc, theo cảm nhận là 2010 gần như ko thua Raider, tiếng máy khi đề pa của 2010 rất đã, ko như 2012. Nếu đợt này Ex150 mà giống như Fz150i về 500 chiếc đầu tiên ráp máy Indo là góp ý nên mua, còn lại máy VN thì "ko muốn đốt tiền lần nữa", chờ Su Fx150 xem thế nào :rolleyes:
gialongtdh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vuducnamit.94 Em thì không quan trọng tiếng hú lắm bác ợ, thấy xe nào ai cũng kêu nên yên tâm
taibidv590
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không biết máy mới có còn 4 van nữa ko?
@taibidv590 dự là máy của Fz150
shado
TÍCH CỰC
9 năm
@StephenDo 100% ko phải máy Fz :p
@StephenDo Mình cũng đã theo dõi topic này sắp được 2 tháng. Tự nhìn thấy và xác nhận của chủ topic là máy ko giống Fz. Ít ra là ở phần lốc máy bên phải
@langki Mình thì thấy khá giống nhau khác nhau ở cái nắp bự bự có chử Yamaha

Phần cái nắp có chử yamaha với cái nắp lọc nó bự hơn thằng Fz còn khung máy thì có vẻ giống nhau.Chắc là máy Fz150 phát triển lên chứ Ya không làm lại một 1 cục máy 150 mới hoàn toàn đâu.Hi vọng nó có blue core
@StephenDo Ừ mình cũng đang nói đến sự khác nhau đó mà. Nhưng mình không mong T150 sử dụng Blue Core. Lý do vì sao thì khá nhiều bác trong topic này giải thích rồi
@langki Có blue core chắc xe hơi yêu hơn tí nhưng chắc được lợi xăng..Mình koi mấy bài review chiếc Grand thấy nó lợi xăng quá.Mua xe để đi học đi cày nên mình cũng không quá quan trọng tốc độ.Cân bằng 1 tí giửa tốc độ với xăng cộ thì tuyệt
shado
TÍCH CỰC
9 năm
^ Ya cũng ko rảnh cùng 1 máy làm 2 lốc khác nhau.
omega911
TÍCH CỰC
9 năm
Mình không rành lắm nhưng có khi nào dùng chung máy với R15 không ta :p
hic.mình nhờ thằng bạn hỏi người làm trong yamaha thì bảo khoảng tháng 1 mới bán.lễ ra mắt thì không biết.đọc ở trên thì có bạn bảo cuối tháng 10.cũng không biết thế nào
Vẫn chưa có update gì mới hả chủ thớt, đang lót gạch ngồi hóng. 😁
T135 GP cũng thấy im hơi lặng tiếng quá chắc Ya khai tử luôn rồi :eek:
@hanhphucodau10 :rolleyes: Nếu không ra T135 GP2014 thì T150 xuất hiện chăng.Mình đang mong T150 đặng đổi xe.Năm sau ra trường là có xe mới đi làm 😁
knife2512
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mấy hôm nay ko thấy lộ thêm tjn tức gì.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019