Xin BQT đóng topic dùm mình nhé.

nhat_minh0211
1/8/2014 3:8Phản hồi: 946
946 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ex đi cảnh là đẹp rồi, tốc độ cũng hơn mấy xe phổ thông khác 1 tý. mấy bác cũng không nên kỳ vọng vào em nó quá, vì cục máy 135 không đáp ứng được nhiều đâu, có điều kiện thì cứ PKL mà phang lúc đó khỏi lăn tăn.
ccpro007
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác cứ chê khen chi cho mệt nó ra rồi sẽ biết thôi, ai thích thì thấy đẹp còn hok thì chê xấu. Đẹp hay xấu là tuỳ vào ru thẩm mỹ của từng người thôi mà.
https://www.tinhte.vn/threads/yamaha-jupiter-fi-gp-edition-2014-review-tong-quan-san-pham-sap-ra-mat-thang-11-2014-tai-viet-nam.2367993/
Gp2014 của Jupiter sắp xuất hiện...Liệu Ex150 xuất hiện lúc nào, căng thẳng quá ta.Bắt đầu tới giai đoạn im hơi lặng tiếng.Lúc trước ex135 từ lúc lộ hình đến lúc ra xe là bao lâu bác nào nhớ hok
@StephenDo con jupiter gp này nhìn ko chất lắm bạn nhỉ .màu trắng nhiều quá nhìn xe ywwus quá
@typmm Ừa mình cũng thích màu xanh là màu chủ đạo hơn.Mà nói chung xe nhìn cũng đẹp.
Cũng đang chay ju siêu nhân 2011 đây, thấy không chất bằng ju 2010 trở về trước dùng chung cục máy với si, nhìn chất hơn cả về ngoại hình lẫn tốc độ.

PS: Xe Yamaha càng ngày càng thiết kế xấu đi, nhiều chi tiết rườm ra như nouvo LX -> SX xấu, Ju 2k10-> Ju 2k11 xấu (con ju siêu nhân mình đang đi ), Si RC chế hòa khí - > SI Fi xấu, tới lượt EX thần thánh EX 135 - > EX 150 (*) cũng xấu nốt...
@hanhphucodau10 Mình có 1 điều không hiểu nổi là bạn đã chê xấu sao hồi đó còn lại đi mua.Nghe có vẻ mâu thuẩn.Xấu và đẹp là do cảm nhận cá nhân là chính.Thích thì mua không thích thì không mua
@StephenDo Um, Biết vậy nhưng lúc đó là sinh viên ko có điều kiện mua ex, ju 2k10 chỗ mình hết bán rồi, mà cũng xác đình là mua xe đi 1 vài năm sẽ đổi xe khác, nên mua con ju siêu nhân chay đỡ (cảm nhận thấy xấu nhưng máy móc thì chắc chắn là hơn si,wave rồi), bây giờ ra trường đi làm có điều kiện hơn nên cũng đang hóng ex nè. đợi T150 ra xem tận mắt ntn, nếu ko thích thì mình mua T135.
@hanhphucodau10 Sợ lúc T150 ra rồi T135 dừng sản xuất bọn 3s lại tăng giá bảo là do thị trường khan hàng xe dừng sản xuất nên xe giá cao.Mình cũng sinh viên nà mình đang đi wave a .Bao tiết kiệm xăng luôn.Giờ chờ Ex150 ra là đổi xe năm sau ra trường là có xe mới đi làm 😁
Mình thấy EX 150 đẹp mà bạn. Mẫu mới này chắc chắn sớm ra thôi (xe đã hoàn chỉnh đem bỏ xó à).
Giá tầm khoảng 45 triệu, không thể 50 triệu, xe phổ thông mà.
Exciter phải lên FI hoặc lên 150cc mình mới mua.
@gialongtdh Bao giấy là 43tr hả bạn, Bữa mình hỏi yamaha ở đường Lê Văn Quới, GP2013 là 43.5tr bao giấy, mà mình thấy giá niêm yết là 40.2tr ah, (mình có hỏi thằng chủ cửa hàng nó nói mua không bao giấy thì giá đó) mình mua tự đi làm giấy tờ chắc tiết kiếm không ít, mình hộ khẩu ở tỉnh. Thấy con GP 2012 nữa mình thì thích tem GP 2012 hơn, hỏi giá thì nó hét 45tr bao giấy, vãi cả làm giá con GP 2012 là hàng tồn kho mà hét giá kinh vãi. tóm lại là càng hiếm thì càng mắc bất chấp là đời nào
:D
gialongtdh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hânhphucodu Nếu mà chưa đăng ký 40.2tr chưa đăng ký bác xúc luôn đi rồi tự đăng ký rẻ hơn nhiều đó, gp2013 cái đầu trắng em đổi thành đầu màu xanh không tính thêm tiền, bác hỏi thử chỗ bác xem có cái đầu xanh không đổi ngang xem được không, bảo họ lắp thêm chắn bùn, chắn két nước, baga với móc treo đồ, còn cái ốp bảo vệ máy em không lắp, con bulong lục giác ở 3s không có, muốn mua thì họ sẽ gửi về nhưng họ bảo đắt nên em thôi ko mua, họ lắp sẵn cho hết rồi mai giờ đẹp lên lấy xe về :D
Chỗ em 3s dễ tính ghê, dẫn đi xem xe, tư vấn lắp những gì nữa, đi về em thấy thiếu thiếu cái gì hoá ra là quên hỏi 3s có cái mở yên điện không, mai lên lấy xe lại hỏi tiếp :D
@gialongtdh Mình mới điện hỏi yamaha ở Long Khánh. GP 2013 là 42.4tr bao giấy, hỏi nó lắp cái đầu màu xanh vào bao nhiêu nó nói là 44.4tr, bọn nhân viên 3s kiếm lời nghê thiệt có cái đầu màu xanh mà nó đòi thêm 2tr. mình tính về quê mua rồi ra tiệm khác gắn cái đầu màu xanh vô.

Mà Bác mua xe chỗ nào vậy?
ccpro007
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mấy hôm nay hok thấy thớt lên tiếng gì hết chả biết có thông tin gì mới hok
Up tin mới đi chủ Topic ơi ! Vô hoài hok có tin gì mới để đọc hết.
batman05
ĐẠI BÀNG
10 năm
yamaha bắt đầu giảm giá nouvo đợt 1 , chắc là sắp có nouvo mới rồi , chờ đợi EX giảm giá nữa là chắc cú luôn 😁
update 11...#1 (update ngoài lề)
Fz150i GP 2014
https://www.tinhte.vn/threads/fz150i-gp-edition-2014.2369014/
hiepsichip
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhat_minh0211 ơi, thế ra exciter gp 2014 là bản T150 hay T135 thế bạn?
gialongtdh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mấy bác xem em
Em ở Thanh Hoá, mua ở 3s Hoàng Lý, chắc chỗ bác họ muốn kiếm thêm ít tiền nên không cho đổi, sao bác không hỏi họ có cho đổi không, có khi họ tưởng bác mua cũng nên, của em thì toàn bộ phần trước mặt nạ màu xanh, phần hông 2 bên với đàng sau em vẫn giữ nguyên của gp2013, em bảo họ lắp chắn bùn, chắn két nước, baga với móc treo đồ và không lắp ốp bảo vệ máy, bác xem em còn thiếu cái gì nữa không để mai em lấy xe bảo họ lắp thêm vào
@gialongtdh Bác đổi luôn cái càng xe màu trắng thành xanh luôn. màu trắng nhanh củ mà dơ lắm.
gialongtdh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hânhphucodu Em đổi luôn hôm qua rồi bác ợ, mới lấy xe về nhà thì trời mưa, lúc nào tạnh mang ra tập chạy lên và về số, em sang số hơi bị ì xe
@gialongtdh Chạy từ từ thành bản năng là lên số trả số ầm ầm ngay không sao không sao.Giống hồi nhỏ lúc mới tập chạy xe đạp hui :v
Gạch ! Tết FA nếu xe k Ra 😁:D:D:D
knife2512
ĐẠI BÀNG
10 năm
@DucNguyen.IT Gạch. Tết wave alpha nếu xe ko ra
@knife2512 đang phi con "phu trờ neo fi " ---> đổi lần cuối đổi con 150cc cho hành tráng cũng mê con dòng này lắm😁:D:D
@@ Screenshot_2014-10-05-08-54-11.png
@Rider17 Không những o o o o còn ọc ọc nữa 😆
@cuOj_lEn_mAy Exciter lâu lâu đi cho vui, chứ nếu lấy nó làm phương tiện chính để đi lại thì e còn nhiều điều phải bàn.
May là lâu lâu mình mới có hứng đi em nó. :rolleyes:
@Rider17 😆 em mới mua để làm phương tiện đi làm . nhưng có lẽ em đi ít vì công ty cách nhà có 1km à 😁 lúc đầu đi thì thích nhưng sau 200km thì thấy nó bình thường . chắc sau 1k km xe đổ hay đạp cho nó đổ cũng nên 😃)
bustalyme
TÍCH CỰC
10 năm
@cuOj_lEn_mAy Ex lái lành mà :D đi như đi xe số phổ thông vậy
đúng vậy .chú mình quản lí 3s nhưng mình hỏi lúc nào ổng cũng 1 câu cũng chưa nghe gi nữa .nhưng cũng nói thích thì con đợi đi xe ra rồi mua . rất ẩn ý .mình ức chế lắm chứ bộ ,chú cháu mà ko lộ chút tin tức nào
@typmm Chuốc say chuốc say bác ơi..hehe
shado
TÍCH CỰC
10 năm
thích đỏ đen nhất, ko hiểu sao ai cũng mua xanh GP rồi chạy đầy đường nhìn chán
knife2512
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hết thông tin rồi, chắc sang năm mới có xe.
khoảng tháng 1 mới bán nha.nguồn tin khá tin cậy
knife2512
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hhhanh Toàn mấy ông vào chém cái rồi đi, trc có ông bảo tháng 11 12 gi đấy nữa. Tình hình là ko đợi được mất.
@knife2512 đợi làm gì.lúc có thì bác có đủ t để mua k mà đợi. T135 là đủ ngon r.
@efx3 chinh xac .va ko bit dc xăng cộ thế nào nữa .giống e raider 35km/l chắc chết ex gio là ngon rôi .
ccpro007
ĐẠI BÀNG
10 năm
Th
Thông tin từ đâu mà gọi là chính xác vậy.?
mình nhờ thằng bạn hỏi người làm trong yamaha 2 lần. 1 lần thì trả lời đầu năm sau bán. 1 lần thì trả lời khoảng tháng 1 bán.như vậy cũng khá giống nhau rồi.minh nói cho các bạn đỡ mất công đợi.gần tết thì xe tăng giá các bạn cũng khó mua.như vậy ra tết mới dễ mua được.tháng 11,12 bán là mấy tờ báo lá cải nói thôi (như zing chẳng hạn).
ccpro007
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đợi sốt cả ruột

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019