thông tin chi tiết các gói cước dcom 3g sinh viên của 3 mạng viettel,vina,mobi

changmucdong74
4/1/2013 21:7Phản hồi: 18
như tiêu tề,mong các bác trả lời giúp e ah???
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nên tìm hiểu xem khu vực bạn định sử dụng sóng nhà mạng nào khỏe, ổn định thì tiến hành thôi.
nên dùng gói dcom sinh viên của mạng nào?​

vina​
33.3%​
*​
mobi​
66.7%​
viettel​
33.3%​
up
clapzen
ĐẠI BÀNG
11 năm
nên dừng cái nào chỗ nhà bạn sóng khỏe nhất á
em muốn hỏi về chi tiết các gói cước của 3 mạng cơ ah????????
@changmucdong74 Viettel thì có: Dcom giáo dục, Dcom cho độ tuổi từ 14-22t, gói 3G Mimax cho HSSV
bạn cần tư vấn vui lòng gọi 19008198( 200đ/phút) hoặc 1818(200đ/phút). Tks.
mình mới mua cái dcom mf190s sinh viên được giảm 15% giá còn 500k ca sim, nhưng khổ lỗi về dùng thì đau đầu với tin nhắn không có nội dung từ +153
@doanhtuan_hd19 bạn có thể thực hiện theo các cách sau:
1- trên giao diện nhắn tin của usb D-com => bạn soạn tin HUY gửi 153
2- Tháo sim ra lắp vào 1 cái đt bất kỳ: vào Menu/Viettel Plus/Daily Express/Kich hoat dich vu/Tat dich vu
Nếu vẫn nhận được tin nhắn thì pm lại nhé. Tks.
@62500119 minh làm theo rồi bạn ạ, cứ được một lúc lại bị, sim dcom của mình la sim dailyinfo híc 😔 !,ma tiện đây bạn cho mình hỏi cái dcom mf190s của mình tốc độ 7.2 ma sao vao kiểm tra lại la 3600000bps tức la 3.6 nhỉ??? mình mua ở trung tâm viettel cái dcom này mà về nhắn tin kích hoạt bảo hanh không được cứ báo về là imei không có trong cơ sở dữ liệu :(
@doanhtuan_hd19 vậy bạn cầm sim + CMND ra điểm giao dịch yc đổi sang sim không tích hợp Daily Express nhé.
cái 36000 đó ko phải tốc độ hỗ trợ của usb.
để kiểm tra thông tin D-com là 7.2 hay 3.6 thì bạn trỏ chuột vào vào kết nối D-com hình cái máy tính ở system tray góc phải màn hình nó sẽ hiển thị tốc độ thiết bị hỗ trợ. hoặc kiểm tra thông tin ghi trên usb nhé. Tks.
@62500119 đổi sim như vậy có tính phí không bạn? mình nhan vao cai biểu tượng mạng ấy và chuột phải vào cái viettel ấy chon status thi thông tin là 7.2 r, nhưng mà mình đọc báo thì vẫn chậm lắm mất kết nối liên tục ý, ma cái 3600000 la cua cái HSPA datacard mà bạn, chính là của usb ấy, usb của mình imei không có trong cơ sở dữ liệu bảo hành mà, mà mua ở trung tâm viettel đoàng hoàng , giờ mình cũng chẳng biết đường nào mà lần nữa, số đen quá đi mua đồ điện tử không lần nào là không gặp trục trặc,từ điên thoại - máy tính .....😔
kainjinez
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thế dcom 190s không nhận đc tin nhắn đến thì fix thế nào hả bác 119?
Mình thử đổi cả trung tâm nhắn tin nhưng ko đc, cho sim qua đt thì mới nhận đc
@kainjinez sim bt vì lắp vào đt vẫn nhận tin nhắn.
chiều nhận không liên quan đến mã số trung tâm nhắn tin bạn nhé.
bạn vào giao diện cài đặt tin nhắn kiểm tra lại thông số chế độ lưu tin nhắn và thời hạn lưu trữ xem sao. Nếu không được thì remove driver usb đi cài lại vậy. Tks.
up chi bác cần giúp đỡ ah
viquoc_ly
TÍCH CỰC
11 năm
nhà mình lắp megavnn tháng có 75k, tặng ruoter wifi, tốc độ max 350kps
kainjinez
ĐẠI BÀNG
11 năm
@viquoc_ly 43.75kb/s thì làm đc những gì hả bạn
viquoc_ly
TÍCH CỰC
11 năm
@kainjinez 350kp/s xem phim HD, torrent... bác thấy gói megavnn nào tốc độ 43,75kps ko
kainjinez
ĐẠI BÀNG
11 năm
@viquoc_ly Bác có để ý là bác viết 350kbps không? Nó tương đương 43.75kb/s đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019