Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thử cài phần mềm trên Asus Fonepad

vuhai6
5/3/2013 9:48Phản hồi: 372
Thử cài phần mềm trên Asus Fonepad
Trong các chủ đề trước đây về chiếc máy tính bảng 7-inch với chức năng gọi điện Asus Fonepad thì có một số thành viên thắc mắc rằng: máy này dùng BXL Intel Atom thì liệu các phần mềm có sẵn trên Google Play có tương thích với nó hay không? Thông thường các máy Android khác dùng nhân ARM, giờ với nhân intel x86 thì chuyện gì sẽ xảy ra? Câu trả lời là: chẳng có chuyện gì đặc biệt xảy ra cả, Fonepad vẫn có thể chạy các phần mềm có sẵn trên Google Play một cách bình thường. Có một điều phải nhắc rằng: bạn không nên tin vào những lời đồn không có căn cứ mà nên tham khảo nhiều nguồn khác nhau, đặc biệt là từ những nguồn thông tin tin cậy.

Tổng cộng có 105 phần mềm được cài thêm vào chiếc Fonepad, tất cả đều được cài từ Google Play. Trong video mình có nói 1 phần mềm không chạy được, phần mềm đó có tên BomC. Sau khi cài rất nhiều phần mềm như vậy thì phân vùng hơn 4GB của Fonepad chỉ còn trống khoảng 374MB. Điều tất yếu là máy chạy có phần chậm đi do cài quá nhiều, cùng với cấu hình có phần hạn chế. Tất cả các tính năng khác của Fonepad đều hoạt động tốt, như những chiếc máy tính bảng Android khác.

372 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác cài được nhiều phần mềm thế luôn à. Trước giờ vẫn lo lắng cái vụ con chip Intel nó có hỗ trợ được hết các app của Android không? Bây giờ thì quá good rồi.

Mà đừng làm cho nó hot quá các bác nhé, nhỏ nhỏ chỉ anh em tinhte biết thôi. ;)

Lần đầu tiên xí được cái #1.
bb_72
TÍCH CỰC
11 năm
@hoangtunho2611 cái #1 là gì thế bác, nói rõ cho anh em vui đi! 😁
@bb_72 #1 là bóc tem đó bác
Kin_92
TÍCH CỰC
11 năm
@hoangtunho2611 Bạn là #2 đó 😁
Ui lần đầu tiên là người thứ 2 commet .cài nhiều phần mềm thế mà vẫn mượt gớm ấy chứ
galamco
TÍCH CỰC
11 năm
@buiminhquang dạ vâng rất trẩu che
@buiminhquang Spam!!
@maloacara bác xoa hộ bài em với
@buiminhquang PHONG TRÀO #2 BÊN VOZ ĐÃ LAN SANG TINHTE RỒI SAO ^^
dauden87
ĐẠI BÀNG
11 năm
@buiminhquang Lần đầu là lần thứ 2 :p:mad: . Khổ thân bác thật đó

Sent from my GT-S5360 using Tinhte.vn
doanhkhoi
TÍCH CỰC
11 năm
Máy tính bảng android thì chắc phải cài được phần mềm android chứ, không thì cài phần mềm của ai bây giờ???
VO7T
TÍCH CỰC
11 năm
@doanhkhoi Chịu khó lắc não mạnh mạnh hoặc ráng đọc kỹ kỹ bài trước khi comment.!

Thế tại sao mấy con Surface RT ko chạy đc những ứng dụng khác như con Surface Pro, mặc dù nó cùng xài windows?
@doanhkhoi nhưng vẫn đề là dùng chíp Intel sợ k hỗ trợ đc hết tất cả ứng dụng của Android
anhxoli
ĐẠI BÀNG
11 năm
@giangbeo789 sẽ không hỗ trợ đc tất nhưng cũng mang tích tương đối với đồng tiền bát gạo mà người đầu tư bỏ ra rồi bác ạ. ở cái tầm này và cấu hình ntn thì những a e sinh viên nghèo sẽ biết cân nhắc cái nào hơn ^^. chắc hẳn nhiều người làm gì dùng hết 100 cái app
@VO7T Surface RT và Surface Pro là 2 máy chạy 2 HĐH khác nhau mà, chỉ có giao diện và cách dùng giống nhau thôi
Không có gì đặc sắc lắm
Cài xong chạy ứng dụng game khủng mượt ko nhỉ >_<

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Hy vọng phiên bản sau sẽ cải thiện đc tốc độ khi cài nhiều phần mềm!
Con này nhìn cũng ngon
tonnie
TÍCH CỰC
11 năm
Intel Atom thật tuyệt
nhưng bộ nhớ trong hơi thấp
com4343
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tonnie Lo gì khi đã có thẻ nho81 32GB :p
tonnie
TÍCH CỰC
11 năm
@com4343 Bạn phải thao tác cật lực ( dùng apps chuyển sang sd card )
Nếu bộ nhớ 16gb thù thoải mái hơn
@com4343 Cái ng ta cần là RAM 1GB
@galabuon Con này 1GB ram mà?
http://www.gsmarena.com/asus_fonepad-5329.php
Mấy thánh hôm trước nguy hiểm đâu rồi vào xem đi

Sent from my LG-F160K using Tinhte.vn
Thế mà trước có mấy thánh phán như đúng rồi rằng Fonepad sẽ ko thể cài được hết các ứng dụng trên Playstore! 😕
Giờ thì ngon rồi, định mua điện thoại tầm 5 tr để nghịch nhưng cũng hết sức cân nhắc e này! 😃
@=Tử_Hải= Thật sự mà nói game cho máy là rất kén,các game mini thì đa số đều ổn còn mấy game nặng thì kén ghê gơớm,
Mà lỗi chính là kích thước màn hình kiến game bị vở hình.
Đến nay thì máy hoạt động khá ổn
tuhai944
TÍCH CỰC
11 năm
@liptong_chanh EM thì thấy vào cái game nào nó cũng chiễm mất 1 thanh ở dưới chiếm mất ít màn hình
@loveanyone đọc những cm của bạn tôi dám khẳng định trình độ bạn thấp hơn mức cao đẳng, còn nếu cao hơn thì có lẻ bạn thuộc khối xã hội nhân văn. khi đưa ra 1 con số ước lượng người ta sẽ dựa trên 1 mẫu thử, ví dụ như xác định tỉ lệ mắc 1 loại bệnh nào đó người ta sẽ khảo sát trên khoảng 100 người ( mẫu thử trên 30 thì độ tin cậy đã khá cao rồi), sau đó thông qua một số phương pháp tính toán rồi đưa ra con số áp dụng cho đám đông (có thể là toàn bộ). nên học trước rồi hãy cãi! không hiểu mà cãi bừa thì không phải khôn ngoan đâu!
@sann bác nói chuẩn, bác kia chắcko biết thống kê là gì
crazyman_dn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhìn đống ứng dụng hoa mắt luôn. 6tr thì ai có thể chiến nổi với em nó chứ hả.
Nhìn giống 1 nồi lẩu từ thịt gà cho đến ba ba, châu chấu, gián rết
phuongboss
ĐẠI BÀNG
11 năm
Audio của đoạn video tệ quá ...
@thq2009 máy bên asus cho mượn, bác có thể ra mainguyen mua cũng được 😃
@vuhai6 Đã bán rùi luôn hả bác.
@vuhai6 Bác Hải để lại con fonepad của bác cho mình nhé ok😁
@vuhai6 Mainguyen có bán đâu mà mua bác😁
nhìn ứng dụng chóng cả mặt
Ko biết game 3D thì sao nhỉ ?
Vẫn thích Ipad hơn Asus
@nguyenthanhkim Hết cãi luôn
@nguyenthanhkim Ui ipad thì nói làm gi. Ai mà chẳng thik hihi. Quan trọng là cái ví.
STBK
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Tô đình Quý Mình quý con chó nhà mình hơn Ipad 😁
Thế này nghĩa là các smartphone sau mày xài chip intel cũng có khả năng chạy tốt các app hiện có 😃 chắc năm nay có bão lớn đây 😃
Drak
ĐẠI BÀNG
11 năm
hyper89 vào nhận hàng (((= chỉ đc cái ba hoa
heouuuu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giá cạnh tranh quá , e ss Note 8. Nghe nói tầm 12t. Đắt kinh lun = 2 e này rùi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019