Thử độ bền của Nokia 1280 và C1-01

sonlazio
12/5/2011 7:47Phản hồi: 370
Thử độ bền của Nokia 1280 và C1-01

Nếu không kể đến các điện thoại chuyên dụng đạt tiêu chuẩn chống nước, chống bụi có IP cao thì hầu hết chúng ta đều không bao giờ dám thử độ bền của chiếc điện thoại mà mình đang sở hữu. Nokia vừa gửi qua 2 chiếc điện thoại giá rẻ 1280 và C1-01, Tinhte.vn sẽ thử độ bền của 2 chiếc máy này qua các "bài tập": lăn cầu thang, ném vào tường bê tông, đổ nước, xe cán và cuối cùng là đập đá. Thật tiếc là vì 1 số lý do đặc biệt mà video thử nghiệm ngâm nước của chúng ta đã bị mất.

Trong thử nghiệm đầu tiên, mình sẽ ném 2 chiếc máy từ trên cầu tháng xuống đất. Thử nghiệm này không hề làm khó những sản phẩm này khi mà chúng chỉ bị bung nhẹ lớp vỏ, có thể bấm lại dễ dàng. Các thử nghiệm tiếp theo có phức tạp hơn nhưng chỉ đến bước cuối cùng là lấy đá đập thì 1280 và C1-01 mới từ trần. Khi thử ngâm nước liên tục thì 1 phút 40 giây C1-01 đi vào tình trạng sống thực vật nhưng đã sống lại khi mình tháo bung ra và phơi. Nếu bạn cảm thấy điện thoại của mình cũng chơi được các trò chơi thú vị như trên thì hãy cùng chia sẻ nhé. Hy vọng nếu có lần sau thì các hãng sẽ gửi những mẫu máy cao cấp có giá hơn 10 triệu đồng, chưa ai đủ can đảm để thử độ bền của chúng cả.

Lưu ý: hành động đập đá chỉ để cho vui và bạn sẽ không gặp nó trong thực tế, Tinhte.vn không chịu trách nhiệm với bất cứ thiệt hại nào do bạn tự phá chiếc điện thoại của mình.
Tháo ra và phơi khô, mở lên thì máy vẫn sống!

Hậu quả của việc đập đá

Toàn cảnh 3 nạn nhân

370 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

"hậu quả của việc đập đá " =)) =))
satan4ever
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các thanh niên lấy đó làm ví dụ nhá. Tránh đập đá kẻo nát nhừ như thế kia nhá =))
😆 để em làm clip test Nokia 2700 - 1202 - 1208 - 1280 - E5 - E63 luôn cho đủ bộ =)) ... Nokia quả thật là bền

đây là điều mà các điện thoại khác ít có được :ninja:
NCK
ĐẠI BÀNG
13 năm
không biết chừng nào có clip thử iphone 4, ipad 2 hay Galaxy s2 hen
Chắc chắn thôi. Đợi 1 ngày tinhte có rank cao như gsmarena, engadget bác Hiệp thay vì khui champagne ăn mừng sẽ là " đập cả hộp lẫn máy SGSII, iphone 5, vertu Quest..."
các bác phải chờ khi nào IP4 rẻ ngang 1280 và c1 nhé :-j:mstickle:
ziniboy95
ĐẠI BÀNG
13 năm
ipad2 với s2 thì chưa thấy chứ iphone4 thì có rồi.m.youtube.com/watch?desktop_uri=http%3A%2F%2Fwww.youtube.com%2Fwatch%3Fv%3D_UtEzomjTQA&v=_UtEzomjTQA&gl=USxem mà thấy rùng người.
@NCK
Đây nè bạn ^^...
anytoan
ĐẠI BÀNG
13 năm
chiều nay mua đá về đập thử cui jong bác chủ thớt ko =))
Đúng là NOKIA! Trâu bò thật
Nếu chỉ với tầm tiền đó mà Nokia thật trâu bò thì chắc SONIM và JCB đã phá sản từ lâu😃
nhìn te tua...sau khi đập đá, hic...tinhte làm bài tương tự test Iphone4 đi...hi hi
có khi phải làm clip IP4 , Arc, touch 2 ấy nhỉ....!
Quá ác, thật tàn nhẫn
Em ủng hộ pác về ý kiến này:bounce:
chắc mấy em này đập đá phê thuốc rồi die hả @@
Mun.2m
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đá đập chứ đâu phải đập đá 😁
kết nhất cảnh đập đá ,thiệt là quá ác ,người đập thiệt là giả mang hihihihi
các bác ác thật,nhìn mấy em bị tra tấn mà xót thế,khổ thân! ^^! nhưng đúng là Nokia bền thật,bị tắm kỹ thế mà chả si nhê gì! hĩ hĩ
Đạp đá thì hết chắc lun rùi mà các bác vẫn thử ah =))
badboy90vt
ĐẠI BÀNG
13 năm
xem cứ buồn cười hoài..... 😆
cậu đập thế bố cậu còn chết chứ nói gì đến cái máy =)).đúng là đt tầm trung của Nokia là o có đối thật sau vụ này C1-01 chắc sẽ lại sốt sình sịch lên thôi :-j
chả thú vị... rẻ tiền quá.... mất công chơi thì chơi đồ vơ tu chớ!ai lại đi củ hành điện thoại vài trăm ngàn! đúng là Un tinh te ha ha
em đồng ý với bác, clip ăn theo quá.nếu ko phải là nokia gửi để pr sản phẩm cho người ta thì có bác ấy có dám hành hạ 2 con dt ấy ko :S
omega911
TÍCH CỰC
13 năm
Bác đưa con Vertu đây, em đập :x
ờ... lấy vờ tu hồng kong ngư thật... thì cũng mất 4t là cùng...mỗi bác tinh tế góp 5oo đồng thì có mà tha hồ nhá... đập mấy con điện thoại rẻ tiền... không đỡ được!
nguoisomot
ĐẠI BÀNG
13 năm
mấy bác này đập điện thoại có tiền mà, cứ đập đi chứ...hehe
Sao tinhte ko thử độ bền với ipad, iphone hay galaxy s2, htc sedire S, hay xoom nữa nhỉ...như các trang nước ngoài ý...hay hay.
hahha doc wa , phải đem 8700 đem ra thử xem sao :-"

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019