Thử khả năng chơi game trên Lumia 630: Asphalt 8, Six-Guns, Assassin's Creed...

TDNC
15/5/2014 4:57Phản hồi: 184
Thử khả năng chơi game trên Lumia 630: Asphalt 8, Six-Guns, Assassin's Creed...

Lumia 630 mặc dù chỉ có 512 MB RAM nhưng vẫn chơi được Asphalt 8 mượt mà và nhiều game nặng khác như Six-Guns, Assassin's Creed, Real Football 2014... Phiên bản Asphalt 8 trên WP 8.1 có dung lượng hơn 900MB và đồ hoạt không khác nhiều so với phiên bản trên Android và iOS. Trong game vẫn có rất nhiều hiệu ứng đẹp, đồ họa chi tiết và cách chơi giữ nguyên. Mời các bạn xem video để thấy khả năng xử lý game 3D của máy.

Qua video các bạn có thể thấy Lumia 630 hoàn toàn chơi tốt Asphalt 8, tốc độ xử lý khá nhanh từ menu trong game cho đến lúc chơi. Nếu bạn còn băn khoăn về 512MB RAM thì bây giờ có thể yên tâm rồi nhé. Tuy nhiên trong quá trình cài game và chơi, mình gặp phải 2 vấn đề nhỏ:
  • Asphalt 8 có lúc không khởi động được, phải cài lại game mới OK.
  • 3 phím cảm ứng của máy lúc nào cũng xuất hiện trong game nên hơi chướng mắt. Bạn có thể thay đổi màu sắc của chúng thành đen hoặc màu của theme trong phần Settings > Navagation Bar.
Riêng trong game Asphalt 8, hiệu ứng đổ bóng và chức năng khử răng cưa không cao như các phiên bản trên Android và iOS nên hình ảnh không đẹp bằng, nhưng nhờ đó mà game sẽ chạy nhanh hơn do không cần phải xử lý quá nhiều về đồ họa. Thực tế thì lúc chơi mình chỉ chú ý đến đường đua thôi, đồ họa tuy là không đẹp bằng nhưng cũng không phải là xấu, đủ để chúng ta giải trí.

Thông tin các game trong video:

Hãng phát triển: Gameloft
Link: WP Store
Dung lượng: 948 MB
Thể loại: Đua xe

2. Six-Guns
Dung lượng: 434 MB
Thể loại: FPS/Hành động/Bắn súng

3. Assassin's Creed™ - Altaïr's Chronicles HD
Dung lượng: 139 MB
Thể loại: Hành động/Phiêu lưu

Quảng cáo

4. Cold Space
Hãng phát triển: Gameforge Productions GmbH
Dung lượng: 32 MB
Thể loại: Bắn máy bay

5. Real Football 2014
Thể loại: Thể thao/Bóng đá
184 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá tuyệt , chỉ 512MB ram mà lại mượt mà Asphalt 8, hơn hẳn so với MTK 6589 ram 1GB.

Nhưng thời gian khởi động game Asphalt 8 llà bao lâu mới quan trọng 😁
quanbvp
TÍCH CỰC
10 năm
Chuẩn bị gom lúa làm e thui
vu huu hai
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ấy thế mới tài.lumia 620 của mình chơi vẫn bị giật.ko biết có bác nào đổi lumia 630 lấy 620 của e ko.
phudai09vn
ĐẠI BÀNG
10 năm
đừng nói là 630 lõi tứ xịn vđ như thế, 620 của em chơi mấy game đó cũng mướt lắm rồi
Em rất gato vì tinhte rất quan tâm tới Nokia đặc biệt là dòng Lumia , X seria giá rẻ
Máy đáng đồng tiền bát gạo quá.
bingka
ĐẠI BÀNG
10 năm
có nên đổi Zen5 lấy con này k mọi người?
@bingka Đổi gấp đi bạn ơi, mình lúc trước cững tớp tớp làm 1 e zen5, xài chưa đk1 tuần thì mình thấy pin của e nó xài chưa đk nữa ngày, mặc dù ko lam gì hết, khiếp đen luôn. Giờ chuyển qua lumia 630 dùng dk lam bn, pin dùng quá ok, nếu chỉ nghe gọi là đk hơn 2 ngày đó bn.
@bingka never
@bingka Mình đanh định mua zen5 cho nhỏ em. Bác xài qua rồi thì thấy em nó như thế nào ạ? Pin có tốt không?!
@bingka Doi di bac. Phone cho minh ngay nhe. 0926556996
đt tầm trung wp luôn là số 1
boanh86
TÍCH CỰC
10 năm
ghét 3 nút ảo ở dưới, chơi chạm,chết hoài. vay mà nhà sản xuất thích làm nhỉ.
@boanh86 Nút thật cảm ứng cũng ghét. đụng cái là ăn nút rồi. Phím cứng vẫn hơn, hi sinh cái đẹp.
@boanh86 Chắc để giảm giá thành
công nhận ios và wp tối ưu cho game that. iPhone 4 và lumina 630 co 512 nhưng vẫn mượt
@Deathnam9x Có nhiu ngộ nhận ram sẽ làm máy chạy nhanh hơn 😆
@truong95 Mình xài ip 4s chơi alpha 8 chỉ 2 vòng là nóng bỏng tay
@Deathnam9x Mình dùng alphalt 8 trên ip4 của mẹ chạy chỉ thỉnh thoảng hơi giật nhưng nói chung là thế là tạm ổn vì nó cũng có tuổi rồi khéo đến 4 năm rồi ý chứ. Nếu so với con 5 của mình cũng phải được 60% hiệu năng rồi
@truong95 Iphone 4 chơi game mượt chẳng qua là nó đã cắt giảm hiệu ứng rùi , Asphalt 8 trên Iphone 4 chỉ là ở mức Low Quality thoy , lên mức đồ họa cao nhất thử xem , lag tung chảo chứ đó mà mượt
Ai là Fan asphalt 8 điểm danh 😃
@Huy_Microsoft_Windows em là fan asphalt 8 cơ mà 4 tháng chơi mà không chán,ms đk 639 sao 😁
Đang chơi mà bấm nhầm home thì ức chế nhỉ😕😕😕
@bosstruong2503 Giải event nhỉ? mất top 1+tiền
@wayche Cũng k biết gọi cái giao diện của WP là gì, chẳng lẽ gọi là ModernUI như trên desktop @@. Mình đang dùng Lumia 520 RAM 512mb WP 8.1 đây, Android phải load lại ứng dụng khi ấn home à ?, android ấn home k ra home liền à ?, mà bạn có từng dùng android bao h chưa vậy. Thêm cái ảnh cho thím tin, dùng UC Browser khi thoát ra home để tl tin nhắn toàn bị auto kill nhé, facebook cũng vậy, đang tính bán thêm tí tiền làm zenphone 4 đây image.jpg
wayche
TÍCH CỰC
10 năm
@bumblebee091 Cái quần , lenovo android 512MB mở web hoặc game thôi rồi phím home ra ngoài còn phải load lại launcher , bạn mới là cái thằng chưa xài qua wp mà phán ấy , mà đang nói wp ko có cái vụ load lại launcher , bạn đi giải thích cái giống gì thế
HÌnh như trên mạng thiếu gì
killpeople
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lumia 520 của em chơi Asphalt 8 giật 😔
@killpeople 520 xà ngon không bác? Pin, ứng dụng, nghe gọi v.v.. Mình đang tính quất con 525
killpeople
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phucthinh0510 Quất đi bác, mọi thứ đều ngon cả. 525 dùng cũng ko có khác biệt gì mấy so với 520. Chắc ram 1gb chơi game tốt hơn thôi.
vthuy
ĐẠI BÀNG
10 năm
520 của mình chơi vẫn ngon, giật lag không nhiều. nhưng ram 512 vẫn là 512 thôi không thể đòi hỏi nhiều vì vẫn còn nhiều trò chơi được 1 lúc rồi lại văng ra
@vthuy mình nghĩ chắc hiếm lắm, WP nổi tiếng nhẹ mà con 520 chạy ầm ầm ấy chứ, wa Android 1Gb thì khó mượt đc Asphalt 8 chứ 512 mà kéo đc thế này thì tốt wá!
@quynhmatroi ASUS Zenfone 4 chơi Asphalt 8 mức đồ họa Very High đây , vẫn mượt nhá
Enzolight
TÍCH CỰC
10 năm
Hy vọng một ngày nào WP có Brave Frontier!
Cũng mượt ... Mà Asphalt trên chơi máy tính bảng chạy mới cảm giác
@ste7en9x91 Hay chứ bác :v Phê lòi :3
@neumotngayem Ko biết phê ko mà em đua mỏi cả tay ... nhà ko có tay cầm, định ra nhật tảo mua cái dỏm dỏm về chơi, ko biết có chơi đc ko bác
@ste7en9x91 Em cung ko biết em toàn chơi bàn phím thôi cắm tay cầm chơi pes nhưng win 8 ko nhận 😔 bác ở sài gòn à :( Tưởng bác ở hà nội thì ra chợ giời làm cái cũng được có hơn 100 thôi 😁
@neumotngayem ở sài gòn nhật tảo tầm 50k à bác ... đủ loại ^^
chay khá đó gần bằng 1320 rồi.
ttthanh14
TÍCH CỰC
10 năm
em này đẹp quá. càng nhìn càng kết. mà công nhận Wp tối ưu hóa phần cứng tốt. Mấy game này mà chơi trên mấy em Trend của SS là lag tung chảo ngay :-/
Áphalt 8 mà con android nào cùng cấu hình như 630 chơi ko giật thì bái phuc vì ioss ip4 chơi vẫn còn hơi giật chút

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019