Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thử nghiệm gọi điện thoại trên Mac 10.10 Yosemite

Nam Air
9/7/2014 3:32Phản hồi: 136
Thử nghiệm gọi điện thoại trên Mac 10.10 Yosemite
Như các bạn đã biết, hệ điều hành kế tiếp của Mac sẽ là Yosemite 10.10, với rất nhiều cải tiến về giao diện cũng như tính năng bên trong, có thể nói đây là một bản nâng cấp lột xác của OSX. Đi kèm với 10.10 sẽ là iOS8, hai hệ điều hành này sẽ làm việc với nhau rất hiệu quả thông qua tính năng Continuity, tức là bạn dễ dàng tiếp tục công việc đang làm trên Mac chuyển qua iPhone hoặc iPad của mình. Ở các bản beta trước, tính năng này vẫn còn nhiều lỗi. Với bản beta 3 thì nó đã hoạt động khá ngon.

Mình sẽ có một bài viết khác về các tính năng continuity trên Safari, iWork, hôm nay mình xin chỉ nói về việc gọi điện thoại trên mac.

Nếu bạn sử dụng iPhone và Mac, chỉ cần 2 thiết bị này ở gần nhau, chung nhà, thì bạn dễ dàng nhận tin nhắn và cuộc gọi trên máy Mac, mình đã thử để điện thoại dưới bếp còn mình ở trên lầu mà vẫn dùng rất ngon tính năng nhắn tin và gọi điện, có thể nói cuộc sống đã dễ dàng hơn rất nhiều nhờ tính năng này

Để gọi điện, các bạn đơn giản mở sổ danh bạ ra và nhấn nút gọi, các bạn cũng có thể gọi từ các số đt có trong email hoặc khi đang lướt web, rất tiện, còn khi có cuộc gọi thì bạn sẽ nhận được thông báo trên màn hình mac và quyết định là có muốn nghe hay không.

Gọi điện từ danh bạ

Gọi điện từ email
136 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quá hay!!mong chờ cái này ra quá

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
huuthiendtp
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình yêu Mac OS và nó đang mang lại nhiều quả ngọt,
Thank apple đã cho tôi những trải nghiệm tuyệt vời
Chức năng quá hay mà giới thiệu dở và nhạt nhẽo quá...!
goodyman
ĐẠI BÀNG
10 năm
@blackwhite Bạn làm hay hơn thì post lên 1 bài đi ae vào xem với
macbook pro 13 mid 2010 lên dc ko? hóng quá
KLQ. Nhớ ko nhầm ngày xưa Nokia PC Suit cũng làm đc điều này. SMS thì chắc chắn rồi, vì đã thử còn Call thì ko nhớ nữa.
@flower_cutter Nhưng nó cần kết nối cáp với nhau còn cái này k dây. Tiện hơn chứ bạn 😃
@flower_cutter Dùng ps sủi phải căms dây cho đt kết nối còn cái này hình như hok cần

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
@flower_cutter Trước cắm cab vô thì nt và có hiển thị tên người gọi điện thôi. Còn qua wifi thì chưa đc. Apple thành công hơn Nokia ở điểm này bạn ah

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@flower_cutter chỉ có sms thôi bác ợ, nhưng phải kết nối qua cable hoặc bluetooth. còn mac với ios thì chưa hiểu nó connect kiểu gì
lâu quá làm thèm.
@trankhacchan yosemite có nghĩa tiếng nhật là :
tốt lắm, coi nè
Apple biết cách làm cho người nào đã dùng idevice rồi, thì..suốt ngày chỉ thẩm du với hàng của Apple mà thôi.
@featherchickens Hì thì khi sử dụng như vậy nó sẽ có khả năng đồng bộ cao nhất và tận dụng được nhiều chức năng nhất. Ví dụ tablet android, đt wp và macbook thì sẽ k thể air drop cho nhau.
P/s: e thích chữ ký của bác ;)
Mong chờ bản này lâu quá
Sao gọi cùng lúc 2 cuộc đc vậy các bác?
@doinho trên hình là chưa nhấc máy mà b, hold & accept thì cuộc gọi sẽ chờ 😃, vì mình thâý trên dt cung co cuộc gọi chờ nên minh nghi no cung hoạt động tuơng tự
Có phải giống facetime không ta?
@dung_saigon facetime thì bên kia phải dang kết nối wifi hoặc 3g thì mới gọi dc.. còn cái này chỉ đồng bộ dt vớima c thì có thể gọi cho số dt khác....
simhoang
ĐẠI BÀNG
10 năm
trong trường hợp này mình sẽ không bao giờ dùng như thế này.
mình không tìm cái iphone hay mac để gọi cho người ở dưới bếp đang nấu an hay rửa chén bát (người này cũng phải đi đến mở máy iphone hay kè kè cái máy mac trong khi nấu an 😁) => cái ví dụ đúng là.......
còn ở "gần nhau, chung nhà" (chắc là người thân chứ chẳng phải có chuyện khó nói) mà không "ới" lên được 1 tiếng mà phải tìm cho mỗi người 1 thiết bị để sẵn sàng... nói chuyện :D
nhoc3GS
ĐẠI BÀNG
10 năm
@simhoang Não ngắn vl
drictori
ĐẠI BÀNG
10 năm
@simhoang hình như bác không biết gì thì phải
@simhoang Vãi cả đọc tít nhìn được vài chữ rồi comment
CloudNine
TÍCH CỰC
10 năm
@simhoang
Có 1 thắc mắc là iphone và mac có cần chung mạng wifi + phải bật bluetooth hay chỉ cần 1 trong 2 là được

@Airblade14 Kết nối qua wiffi có thể cùng hoặc khác nhau mạng đều đc.
softwind
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoanglong0712 mac và ip phải cùng iCloud id, cùng chung mạng wifi và cùng bật bluetooth 4.0 trở lên mới dùng đc.
trên mac bạn vào system preference, tap general chọn mục allow handoff...
mình ip5 và me293 dùng cái này rất ok.
😆
darkera13
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Airblade14 Bluetooth (chính xác thì hình như phải 4.0) Wifi ạ :p
@hoanglong0712 Chăc phải kết nối chung 1 wifi giống S-beam của samsung để đồng bộ dữ liệu. Chứ bluetooh nào mà truyền xa đc!
như vậy là để tránh lộ thông tin trong quá trình đàm thoại, các bạn nên sử dụng tai nghe khi sài máy tính.
@Airblade14 Tést thử thêm xem khi ai đó gọi thì cả Mac và iPhone có nghe được cùng 1 lúc ko? hay chỉ 1 thiết bị nghe và đàm thoại được.
@namhungtlc chưa thử vụ này, mà thôi thử làm chi 😁
@Airblade14 Đề phòng Vợ mượn điện thoại, còn mình thì làm việc trên máy Mac và ngồi 2 chỗ khác nhau 😔., Lộ thì chết 😆 Nhậy cảm lắm chứ bộ "0
@namhungtlc phải dạy dỗ nó ngay từ đầu là ko được rớ vào điện thoại của chồng
ngox_IT
TÍCH CỰC
10 năm
Chỉ mong chờ mỗi tính năng này từ rất lâu, còn 10.10 thanh dock vẫn quá xấu
iwanttoplay
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lộ hết số phone của Cu Hiệp rồi kìa a 😆)
Anh ơi sao của em gọi nó báo Your iPhone is not available trong khi em nhận cuộc gọi thì được, mong anh chỉ giúp
DThang0612
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình muốn hỏi nếu lên OSX 10.10 muốn có chức năng gọi kết nối với iphone thì iphone có cần nâng cấp IOS 8 ko. Cám ơn mọi người
@DThang0612 có bạn
Chờ tính năng này đã lâu, phải nói là ngon ko còn gì bàn. Mac muôn năm 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019