Thử nghiệm nhanh chụp với flash của iPhone 5s so sánh với iPhone 5 và Lumia 1020

starnt
21/9/2013 9:13Phản hồi: 421
421 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trong bài test cuối cùng, 1020 ăn đứt mọi thứ ip5s, từ ánh sáng cho đến chi tiết như mấy miếng sần sùi trên hàng rào. Màu sắc con 1020 nhìn "ẩo" và tôn được chủ thể là người (người sáng hơn so với cảnh). Tuy nhiên, nếu mà nói về màu sắc thì con 1020 sai màu toe toét.

Các bài test còn lại, mình có thể thấy 5s được tối ưu hóa để "nịnh" màu da người: ảnh nào cũng trắng trắng hồng hồng, tuy nhiên mình không thích nước ảnh đó lắm, vì màu sắc các thứ như tường, đồ vật ... màu nhờn nhợt kiểu gì ấy, không thích.

Ps: bài test này khách quan lắm rồi đấy, mình rất ghét các thể loại không biết gì nhưng cố tỏ ra nguy hiểm kiểu "ơ 5s chụp đẹp hơn 1020, chắc tinhte ăn tiền của Apple rồi", "sao con Lumia chụp ở xa thế, không công bằng, chắc tinhte ăn tiền rồi".
Mình không gọi những cmt này là thiếu hiểu biết, mình gọi đó là NGU. Chả lẽ mod kinh nghiệm chụp ảnh bao năm mà kiến thức không bằng lũ trẻ trâu à?
@megatroll Bác cho e hỏi cái hàng rào nào v? E nhìn kĩ lắm mà k thấy???????
@bach_vo_nam Cái tường rào đằng sau cô gái ý.
thoianghen
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái lumia có chỉnh WB đúng ko vậy ?!
phu_qn
ĐẠI BÀNG
11 năm
sau khi xem hình test trong nhiều điều kiện chụp khác nhau, cuối cùng mình vẫn thích mẫu nhất. 😆
Mod làm bài chụp gần rồi giờ làm bài chụp xa luôn đi cho chúng nó hài lòng hả dạ
1020 bắt sáng rất tốt, với ánh sáng như trên đâu cần flash, lấy điều kiện thử nghiệm thế này không phù hợp.
@gigantos chuẩn men, công nhận flash của 1020 ám vàng thật, nhưng xài 1020 đâu I thiết xài flash vì nó chụp tối quá tốt rồi, về điểm này thì ip ko bằng đc
heogavit
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao 1020 vàng như hàng tàu thế. có ngi vẫn fan táo cắn chụp
Có những anti-Ifan một cách cuồng. Trong thử nghiệm này hình ảnh 5s đẹp, cho màu sắc trung thực nhất nhưng vẫn cố dìm hàng.
5s thật hơn cả nhưng kết nhất là em gái dễ thương.
5s chụp rất 0k. màu ấm như LG G2 và HTC 0ne
1020 là Boss camera trên dt bây giờ ùi Ip chụp lỡm lắm
trời ơi sao không đem con lu 925 so với 5s mà đem con 1020 ! diết gà đâu cần thiết phải dùng dao mổ voi !!!!!😁:D
Mod nói ngay từ đầu trước khi chụp là để chế độ auto flash đẹp hay xấu thì có ảnh đấy.còn 1020 đẹp là điều đương nhiên cả cái điện thoại nổi bật cái camera nhưng muốn đẹp thì phải chọn đúng góc đúng chế độ đúng môi trường và không phải ai chụp cũng đẹp được.
Gì chớ bác starnt thì tin tuyệt đối luôn
@phaikodo Ông chúa Làm sàm bưng bê pha trà trên quán tinhte đã làm xong việc giờ ngồi chém gió à?
@Serenade_apple Ô dè... Làm thì làm ..chém thì chém có sao đâu mà công nhận bác starnt viết bài về hình ảnh là ok thui.
..hihihi.. Sáng ăn cháo huyết ngon nha.. Chúc một ngày chủ nhật vui vẻ..
..Và cũng thành thật cám ơn pố đã CẦN MẨN chịu khó dọn dẹp sạch sẽ mấy đống ..?.. mà hồi tối này tớ i.. quá bậy bạ.. Hihihi tớ hứa sẽ có món cháo huyết cho bác ăn sáng nếu pố thích... Đảm bảo free.. Hehehe
@phaikodo thằng đàn bà.rất chi là điêu ngoa mà não thì như LCD
@trangkhuyet0410 Xin chào... Bị mất sợi dây àh... Hic
chickenbg
TÍCH CỰC
11 năm
chụp đêm xa thì bọn ip ko ăn đc lumia 1020..thề luôn..đứa nào ko đồng ý đấm phát chết luôn...
thằng nào thắc mắc vào đây mà nhìn
http://sohoa.vnexpress.net/tin-tuc/san-pham/dien-thoai/iphone-5s-do-camera-voi-iphone-5-va-lumia-1020-2883032-p3.html
1020 mà ko bật flash thì đẹp hơn 5 và 5s là chắc
vâng lúc đéo nào mà ip mới ra cũng đẹp trc ra con ip5 thì chụp đẹo vãi lìn và bh ra ip 5s thì thấy ip 5 chụp như con cạt và siệu chụp 1020 thì cho những bức ảnh phải nói là không khen vào đâu dc đúng là chả bao giờ lấy dc một tiêu chí nào chuẩn để chọn smartphone tốt nhất là thích thì mua thooi
Like 5s đợi giá ổn định mua lun. Chịu xài 5 1 thời gian nữa
Kiểu này thì loạn cả lên. Mỗi vị trí lại khác nhau về anh sáng nên mỗi may chụp khác nhau nên cũng khó lắm.

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019