Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thử nghiệm nhanh chụp với flash của iPhone 5s so sánh với iPhone 5 và Lumia 1020

starnt
21/9/2013 9:13Phản hồi: 421
421 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ip5s so với lu 925 hay 920 thui chứ 1020 thì không thể nào ăn thua được , mà ảnh chụp chỉ là ảnh ban ngày sao không chup ban đem thì bít thui mà !!! ha ha !!!
Iphone 5s chụp tốt thật @@
đúng là theo ảnh trên thì con lumia bị ánh vàng nhiều quá, mặc dù hình đẹp và sắc nét hơn hẳn (bỏ qua yếu tố ám vàng)

đừng bác nào ném đá nhé, nhìn hình và nhận xét thui

sao bác starnt không chụp thêm mấy tầm bằng còn dslr nào đó cho dễ so sánh 😃
huynam994
ĐẠI BÀNG
11 năm
lumia 1020 hơi ám vàng do đèn flash xenon nhưng ảnh lumia 1020 vẫn chi tiết hơn 5,5s
[destiny]
ĐẠI BÀNG
11 năm
flash xeon đánh gần quá... ánh sáng mạnh + ánh sáng nóng so bóng đèn tròn phát ra + 1/1.5'' sensor size, 1.12 µm pixel size hút sáng mạnh = màu hơi ngã vàng....
hao.style
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình thì đánh giá 1020 tốt rõ nét khi chụp ảnh, 1020 không hợp với mấy bạn thích tự sướng vì 1020 quá rõ nét nên chụp sẽ da mặt không được mịn và mụn nên mấy bạn thích tự sướng thì iphone5 hay 5s đều đc vì sẽ không thấy mụn và làm mặt mịn ra. 😁
chien07abc
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình nhìn thì thấy không khác nhau là mấy. nhưng dù sao vẫn thích iphone, và rất tin tưởng nokia ở khoản này từ khi n8 ra đời
Sao ko so sánh chụp ko flash nhi?! Lumia 1020 flash xeon nên chụp khoảng cách gần thế này sẽ bị như vậy là phải rồi!!
920 chụp flash còn đẹp hơn 1020 ! Có 1 sự nghi vấn nhẹ 😁
dìm hàng 1020 quá . chụp gần , auto thì flash xenon ăn kiểu j dc , ngon chụp xa xem ip hơn dc ai
duyson_88
TÍCH CỰC
11 năm
@IIkenzoII bó tay thánh , đã chụp thì khoảng cách chụp phải như nhau hết mới đánh giá đc lợi thế , nói như bác thì quá "khôn"
@duyson_88 bạn k hiểu hay cố tình k hiểu . riêng chuyện so sánh flash xenon vs Led là thấy k ổn rồi , ý của tôi là làm 1 bài # , thử chụp xa >3m xem ip vs 1020 như thế nào , ai ăn ai . đọc hiểu r hay cmt nhé
nova_vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
1020 thì vô đối rồi mod đừng dìm hàng nokia 2 chơi 1 ko chột cũng què😁
5s chup hinh ro va dep con nhug hinh anh cua nokia chup den flash khá dở tat ca dt cua nokia chup den flash toan thay mau đỏ ko
ttthanh14
TÍCH CỰC
11 năm
mấy bài review trc làm gì có cái nào ám vàng @@ dùng flash xenon mà ko biết chỉnh white balance thì bị vàng ảnh là đúng rồi còn gì. bó tay. IP 5s mà đi so sánh với 1020 @@
có 1 sự ...dìm hàng k hề nhẹ :p
hongle516
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao giống như kiểu dìm hàng Nó kìa ấy nhỉ
[destiny]
ĐẠI BÀNG
11 năm
http://www.flickr.com/search/?q=nokia 1020 mấy bác lên đây xem ảnh gốc em nó chụp...
Vãi
Vãi bác! Có rất nhiều ae như bác ko dùng iphone chụp hình bh hay sao y mà ko biết. Tiêu cự 2 máy khác nhau, iphone bao giờ cũng cho khung hình lớn hơn nhiều so với các máy khác!
Có một sự phản biện rất mạnh
Cái điện thoại mà mấy thánh suốt ngày vác ra doạ mỗi khi có topic về ảnh ọt, chụp chân dung cứ như là viêm gan giai đoạn cuối ý.

Sent from my iPad using Tapatalk - now Free
Đánh giá của mod đã nói rõ rùi,các pro còn chiến nhau làm gì-----

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019