Thử nghiệm nhanh Google Camera 2.1: đơn giản và dễ dùng hơn

sonlazio
17/4/2014 2:0Phản hồi: 120
Thử nghiệm nhanh Google Camera 2.1: đơn giản và dễ dùng hơn
Google Camera 2.1 vừa được giới thiệu để mang lại trải nghiệm Photo Sphere cùng khả năng làm mờ hậu ảnh đến với tất cả các điện thoại Android 4.4 KitKat thay vì chỉ giới hạn ở các thiết bị được các hãng sản xuất phần cứng trang bị sẵn. Tuy nhiên, bạn cần lưu ý là do nó được thiết kế chung cho tất cả các thiết bị nên sẽ không tối ưu cho bất cứ sản phẩm nào, khả năng kết hợp 2 camera của HTC M8 hay lấy nét theo pha của Galaxy S5 hoàn toàn không có tác dụng trên Google Camera. Thử nghiệm cho thấy tốc độ lấy nét của S5 trên Google Camera chậm hơn khoảng 1/3 so với ứng dụng của Samsung.

Tối giản là từ chính xác nhất để nói về giao diện của Google Camera. Ở màn hình mặc định bạn chỉ thấy một nút chụp hình và một nút thiết lập nhanh trên màn hình. Đối với từng máy thì Google sẽ có cách hiển thị khác nhau, trên Xperia Z Ultra, họ đẩy phím chụp hình xuống sâu phía dưới, tách biệt hoàn toàn với phần hình ảnh vì diện tích màn hình lớn trong khi trên Galaxy S5 thì nút chụp ảnh lại là một phần của màn hình ngắm. Trước khi chụp, bạn hoàn toàn có thể tăng giảm EV của máy nhưng phải kích hoạt nó trong Setting > Advance trước.

Để chuyển đổi giữa các chế độ trên Google Camera, bạn vuốt từ trái sang phải. Khi này, chúng ta sẽ có thể dùng Photo Sphere hay Blur, 2 tính năng nhấn. Photo Sphere trên Google Camera mới được nâng cấp để hỗ trợ ảnh tối đa là 50MP, ấn tượng và chi tiết hơn rất nhiều.

Blur là tính năng làm mờ hậu cảnh sau khi chụp, làm người dùng có cảm giác xóa phông của các máy DSLR. Thay vì chụp liên tiếp nhiều tấm tại cùng một vị trí rồi xử lý như Samsung và Sony, Google lại yêu cầu người chụp thực hiện 2 tấm, tấm đầu tiên ở tư thế bình thường và tấm thứ 2 hơi cao hơn một chút. Sau khi đã chụp xong, phần mềm sẽ ghép lại cho chúng ta. Hình ảnh thu được từ Google Camera có chất lượng không cao, kể cả khi để High thì độ phân giải cũng chỉ là 1024x768, tức đủ cho chúng ta chia sẻ lên Facebook.

Tải về Google camera 2.1 trực tiếp nếu bạn có tài khoản Mỹ hoặc sideload bằng evozi
120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

VẬY ĐÂY LÀ MỘT ỨNG DỤNG NGOÀI HAY THAY THẾ DC CAM MẶC ĐỊNH CUẢ MÁY VẬY ANH
ai có ko gửi em với cái trang evozi gì đó bắt cài plugin gì đó rồi cái lọ cái chai mệt quá 😔
IMG_20140417_094619.jpg Xóa mờ mịt phết, chụp tốt nhất là vặt phẳng, đặt song song với camera thôi
@hypous Xóa gì mà nhem nhem
phuctran17
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hypous Chụp ở khoản cách này thì cần gì phải xài tới ứng dụng này, cái Cam bình thường mặc định trên các smart phone hiện giờ còn làm tốt hơn nữa là
@hypous đúng là xử lí bằng phần mềm có khác, nó mờ luôn vật thể luôn kìa ...
vtdat
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nó ko làm nổi vật mẫu lên đc, mờ luôn cái viền rồi kìa. Viền phải thiệt bén mới đẹp

Sent from my GT-I9505 using Tapatalk
locyt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vtdat Hiệu ứng chơi thâu chứ cái cảm biến như đầu móng tay mà làm mờ phông cái nỗi gì trời :v
@vtdat Làm sao mà bén viền được bác ơi
Chỉ có DSLR làm được thôi, cái này chỉ để chỉnh cho vui mắt thì được 😃
@locyt he he cũng đúng nhưng với Sony và S5 thì khoản này hơi bị ngon à. Nhưng tóm lại cảm biến như mắt gà mắt quạ quạ thôi là sao so được với mắt bồ câu. Phone bây giờ có chụp ảnh nghe nhạc và.......all in one luôn hem biết sao vài năm nữa nó còn nhét cái thứ dì dô nữa ta ?
Haru_Nguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác ko dùng 2 tay cho tiện , nhìn bác loay xoay rồi mắt quá =.=!
@Haru_Nguyen 1 tay đang mắc quay rồi bạn. :v
@Haru_Nguyen một tay đang cầm cam để quay, bạn nghĩ anh ấy có 3 tay sao.
ducminh60
TÍCH CỰC
10 năm
thử luôn xem sao 😃
bác ơi sao chỉ được kitkat 4.4 thôi ah, mình 4.3 tải không được 😔
Mình thử trên Néxus5 thì nó thay luôn, còn của các hãng chắc là sẽ song song 2 cái.
mrrua2112
ĐẠI BÀNG
10 năm
sao của e lúc chụp blur là tự động noá thoát ra 😔
Sở Hùng
ĐẠI BÀNG
10 năm
evozi từ lâu lắm rồi e ko sd đc nữa? có cài addon vào chrome luôn mà tới lúc tải thì nó bảo ko hỗ trợ tại nước của bạn, mặc dù e set là USA rồi mà?
Tien273
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nexus 7 vừa cập nhật trên CHplay xong, cảm nhận hình chụp dc cải thiện khá nhiều
cleonardo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ko tải đc, có ai có file apk up lên đi huhu

Sent from my N1 using Tinhte.vn mobile app
my_angle
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thôi trung thành với WP, ít tiền vẫn dc hít đồ thơm ~.~.
@Sakoshi thank
Có phần mềm trích xuất từ oppo find 7 không mấy bác.
tranhuyvc
TÍCH CỰC
10 năm

hình mình chup bạn mình trên néxus 5 chỉ cần update là pm camera mặc định
@sonlazio ak....ak
loxuanhanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tranhuyvc Không phải cái gì phần mềm cũng làm được, nó cũng chỉ là cái đt thôi.
Nhìn hình xóa phông xấu
@tranhuyvc Máy bác này ngon nhứt nè để ý sau khi Focus và áp dụng phương pháp gì đó của......................google camera thì kết quả rất tuyệt là nó automatic thêm cái nụ cười nữa kìa tuy chất lương thuộc loại hơi bé tí nhưng trình độ chụp hay quá hehehee
tranhuyvc
TÍCH CỰC
10 năm
@pond1597 chụp 2 tấm auto mà bạn, ai cũng làm được, đâu có chỉnh gì dau mà hay ^^
detno29
TÍCH CỰC
10 năm
vừa thử xong, cũng khá ngon ấy chứ....😆
ngon nhể

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119