Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thử nghiệm rom cook trên Nokia X

vuhai6
31/3/2014 8:32Phản hồi: 201
201 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đã up xong rom lệ hoa. nó bảo update ota. tải xong rồi khởi động lại để cài mà ko biết up thế nào cả bác nào hướng dẫn e phát
Bạn nào không muốn root máy, không cài rom khác, giữ nguyên giao diện mặc định của Nokia Xờ Lờ nhưng muốn chạy Gmail, Gmap, Gtalk... thì chỉ cần cài google service framework trước (File .apk). Cài xong thì kiếm các file .apk của Gmail, Gmap, Gtalk... chạy như bình thường là ngon 😁

Hiện mình đang chạy Gmail vèo vèo, Gmap ngon lành nhá :D trên firmware mới nhất của Xờ Lờ
cho mình hỏi. mình đã flash được rom lewa. nhưng bây giờ mình muốn về lại rom stock thì flash như thế nào vây. mình xài clockworkMod để wipe data với cache thì nó vẫn vào lại rom lewa. mình xài hết các cách như dùng nokia x flasher rồi. hic. ai cứu mình với.
TuanAnh3327
ĐẠI BÀNG
10 năm
cho em hỏi rom của X có cài cho X+ được không vậy >?
nemoris
TÍCH CỰC
10 năm
@Dinh Quocdat Ko root làm sao cài rom cook? Có ai ko root mà cài dc rom cook bao giờ. Người ta hỏi rom cook mà, rom của máy là rom stock. X, X+, XL máy nào chả là android. Ủa mà bạn hiểu rom cook là cái gì ko vậy?
@nemoris

lấy cái này về mà cài rom cook nha cài cho được nhe.lắng nghe người ta nói gì rồi hãy chém gió
xem ở 1 phút 51 coi người ta nói gì
nemoris
TÍCH CỰC
10 năm
trình độ của bạn thấp thật đấy. thông tin trong clip bạn gửi mình biết từ khi diễn ra mwc 2014 kìa, là lúc x, x+, xl chưa bán ra nữa.
Link rom cook:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2710107

Rom cook do mình cài:

X với X+ xài chung rom nhé bạn, cách root cũng y hệt.
http://www.tinhte.vn/threads/lo-dien-cau-hinh-nokia-x2-chip-snapdragon-200-hai-nhan-man-hinh-4-3-ram-1gb-android-4-3.2305197/page-6#post-42171535

Bạn nói mình, @dinosaour, @TuanAnh3327 chẳng ai hiểu gì cả. Rom vừa mua máy về có ngay dù nhà sx có tuỳ biến cỡ nào cũng gọi là rom stock nha bạn, rom dc developer ko thuộc nsx tuỳ biến lại là rom cook, còn rom chính thức của google là rom gốc. Đó giờ mới nghe nsx tích hợp sẵn rom cook.

Đọc để biết cách phân biệt rom stock, rom cook nha bạn ko lại ko biết gì mà chém lung tung ko ai hiểu gì hết.
http://vegaviet.com/threads/119037/
@nemoris trình độ cao quá he,sao toàn google search không vậy:eek::eek::eek::eek::eek:
nemoris
TÍCH CỰC
10 năm
@Dinh Quocdat Ủa google search gì? Rom lấy trên xda, clip mình tự quay, link tinh tế thì mình có tham gia bình luận, còn định nghĩa rom thì phải lấy trên mạng làm bằng chứng ko thì bạn lại bảo mình ko biết gì mà đi chém gió. chứ ko biết sao mình biết bạn nói sai. Đuối lí rồi nên tìm cách chữa quê hả?
@nemoris cái clip mà bạn nói tự quay do mình thấy trên mạng lâu rồi nhé,đừng có mà lừa gạt anh em nha
Đã xuất bản vào 29-04-2014
cua Đỗ Thanh Nhật·
http://forum.xda-developers.com/showt...
dinosaour
TÍCH CỰC
10 năm
Ông thớt trên nói chuẩn đấy.mọi máy android khi bán ra,bản rom đc hãng cài mặc định gọi là rom stock và đa số rom stock sẽ ko đc root sẵn ( chả có hãng nào ngu đến mức cho phép người dùng can thiệp sâu vào máy)
Rom cook là các bản rom đc các dev phát triển từ nền rom stock (mod thêm 1 số tính năng,hoặc bỏ đi 1 số cái ko cần thiết),hoặc nền rom aosp (mặc định của google).Muốn cài đc rom cook thì trước tiên phải root đc máy để can thiệp vào system của máy(hiểu đơn giản như là chiếm quyền admin của máy)
cái clip mà bạn nói tự quay do mình thấy trên mạng lâu rồi nhé,đừng có mà lừa gạt anh em nha
Đã xuất bản vào 29-04-2014
cua Đỗ Thanh Nhật·
http://forum.xda-developers.com/showt...
nemoris
TÍCH CỰC
10 năm
Đỗ Thanh Nhật là em đó đại ca, em quay cái clip đó hơn tháng rồi. Gmail của em nè dothanhnhat91@gmail.com. Vô xem tài khoản Đỗ Thanh Nhật trên youtube rồi bấm vào google+ để chat hangout với em nhé. Thua luôn
vinhteo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nemoris cái Nokia X này bị loạn topic, chạy lòng vòng đọc đúi quá. thấy bạn có vẽ rành, tổng hợp lại giùm mọi người đi. Trích dẫn nguồn đàng hoàng. các mục như sau:
  • giới thiệu
  • hướng dẫn cài app ngoài Nokia Store
  • huớng dẫn root + cài google play, gapps
  • hướng dẫn up rom
  • một số rom cook hay (hình minh hoạ)
  • một số tips
  • một số thắc mắc
  • Hướng dẫn rovery stock rom
mình mong là bạn hoặc ai đó lập 1 topic như vậy.

riêng mình thì ................. đang dùng nokia X+ rm1053 , fw 1.1.0.2, cài gapps được rồi, super user cài hoài không thấy nó đâu, đã thử 2 3 cái hướng dẫn 😔
nemoris
TÍCH CỰC
10 năm
@vinhteo Flash thử cái này đi bạn. Còn topic tổng hợp khi nào rảnh mình ngồi làm, cần giúp gì cứ pm mình.
TuanAnh3327
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vinhteo Để trên launcher gốc sẽ không thấy super user đâu bạn, bạn cài launcher khác sẽ thấy . và super user k hoạt động bên launcher gốc nữa . chính vì thế mình mới phải cài rom cook
TuanAnh3327
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nemoris Bạn làm tổng hợp rom cook cho X+ nhé , mình cài các rom của x chỉ có rom aurora là chạy được
thua
vinhteo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Super user không thấy nhưng mở ứng dụng đòi quyền root nó vẫn báo grant cho ứng dụng
Ùm mình mới thử flash rom của x cho x+ hôm qua, rất dễ treo logo
nemoris
TÍCH CỰC
10 năm
@vinhteo grant được là ok rồi. giống rom cm cũng ko có icon SU.
TuanAnh3327
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vinhteo báo grant nhưng mà ứng dụng vẫn k có quyền ý , mình dùng eáy touch mà k được sang bên next launcher vẫn bình thường
còn rom của X+ mình nghĩ là phải là bản android viết lại thì dùng được chứ bản cook dựa trên stock của X thì sẽ bị treo logo vì không cùng RM. hiện tại mình thử chỉ có rom aurora và cm là được nhưng cm thì lại treo k khởi động vào trong được.
vinhteo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@TuanAnh3327 ùm, mình thì grant được, laucher gốc muốn Super user nó hiện lên thì turn off xong turn on lại 😁
Rom này có bị lỗi gì không các bạn? Lên XPA thấy toàn Rom bị lỗi WIFI
Chào cả nhà.
Mình đang dùng Nokia X+, đã up lên 1.2.2.1; đã cài CHPlay (không root).
Cho mình hỏi là giờ Kitkat đã hoàn thiện chưa, đã cài được cho X+ chưa?
Rom cook nào tốt nhất cho X+ này?
Cám ơn cả nhà.
vinhteo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dungnv.g Hiện chưa có rom nào ổn cả, chỉ tạm thôi, dùng rom stock là ổn lắm r bạn
Cám ơn bạn vinhteo nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019