Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thử nghiệm tính năng chụp hình đa góc trên Q-Smart Dream SI

TDNC
24/12/2013 8:35Phản hồi: 81
Thử nghiệm tính năng chụp hình đa góc trên Q-Smart Dream SI

Camera của Q-Smart Dream SI có một tính năng khá hay gọi là Multi Angle View (chụp hình đa góc), nó sẽ giúp bạn chụp được nhiều góc cạnh liên tục khác nhau của một vật thể cố định và tạo ra một tấm ảnh động có thể điều khiển được, cho phép người xem có thể thấy được nhiều góc cạnh khác nhau của vật thể trong một tấm hình. Mời các bạn xem video bên dưới để thấy rõ cách hoạt động của Multi Angle View.

Khi chuyển sang chế độ chụp này và bấm chụp, một thanh mũi tên sẽ xuất hiện trên màn hình hướng dẫn bạn đưa camera của máy sang bên phải để tiếp tục chụp các góc khác của món đồ. Sau khi chụp xong, bạn hãy chuyển qua giao diện xem ảnh sẽ thấy có thêm một cái thanh trượt nằm bên dưới tấm ảnh, bạn dùng cái thanh đó để chuyển qua lại giữa các góc nhìn liên tục khác nhau.

Về cơ bản thì chức năng này đơn giản chỉ là ghép nhiều tấm ảnh chụp liên tục lại với nhau, tuy nhiên mình thấy ý tưởng này cũng khá là độc đáo vì nó giúp người xem có thể xem được nhiều góc cạnh của một món đồ, nếu bạn muốn giới thiệu cho bạn bè của mình một món đồ mới hoặc một sản phẩm thì đây là một chức năng khá hữu ích. Tuy nhiên, điểm yếu của nó là chỉ cho phép chụp được khoảng 180 độ chứ không thể chụp hết 360 độ của một món đồ.

81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ihp-cute
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhiều tính năng hay quá! Trước có bài review của bác Hiệp giờ có bài review camera chứng tỏ em này ngon
Con này tính ra có rất nhiều tính năng hay. Vote ủng hộ hàng VN 😁
@langtudongnai45 hàng VN đâu ra vậy bác :v, chỉ là có phân phối và văn phòng ở VN thôi mà
nova_vn
ĐẠI BÀNG
10 năm
đang cần cái tính năng chụp hình mình đang xấu chụp phát xong có gấu:p
tubingo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nova_vn Vậy bác chụp Face Beauty ngon rồi;)
longjack
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nova_vn Oppo N1 bác nhé
Chức năng sẵn có của Android 4.2.2 trở lên mà bảo là chưa bao giờ thấy =))
@minhzc 4.2.1 của tớ cũng có, tinh tế quảng cáo thô thiển vãi 😁
s2.huyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
panorama trá hình à 😁 công nhận là cái này tạo ảnh động hay đó. Ae nào có ý định mua máy tầm giá này thì thủ ủng hộ hàng việt xem 😃;)
cái này thà mình quay phim luôn thì bỏ máy nào cũng coi dc, chứ có mỗi qsmart coi được thì cũng ko hay
hay hơn nếu ra file gif
hơ hơ ;) nếu là em nó chụp 360 độ thì hoá ra giống Đôrêmon à 😁

trong truyện cái máy của Đôrêmon chụp 1 em đuợc cả trước sau , trái phải và trên ...dưới... :rolleyes: nữa đó ! :D

Gõ xong và gửi đi tức thì từ vỉa hè Tinh Tế !
@Mi Xì Trét Bà Tám 360 thì mới có 2 bên vs đắng trước đằng sau chứ mấy bạn, doremon là 720 luôn rồi :p
BelaVampire
ĐẠI BÀNG
10 năm
hay quá xá
Cái này Iphone 5 có App nhé Mod @TDNC
@izzi_kaka tên app là gì bạn nhớ ko. Mình trc cũg dùng mà quên mất tên. đợt restore cài lại quên luôn
@dorewan199x mình cũng ko nhớ rõ tên bạn ạ . Vọc vạch 1 vài lần rồi xóa mất rồi vì ko hữu ích lắm . Nhưng App của Iphone hay hơn là chỉ cần lắc máy qua lại là xem được 3 góc rồi chứ ko cần phải slide cái thanh ở dưới nhìn chẳng pro gì cả .
@izzi_kaka Cái phần của mìh đợt mị dùg thì ko lắc mà vuốt trên màn hình. Chụp hết hình cái vật thể rồi muốn nhìn chiều nào cạh nào cũg đc mà quên mất tên.
nhìn cảm ứng ko mượt lắm
giá 5 tr thì dc
quan trọng vẫn là chất lượng camera! 😔:(:(:(
Con Xeosky L5 chạy Android 4.2.2 gốc của em cũng có. Các thánh nâng bi cao quá đáng 😆
Minhkies
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình thấy chức năng này rất bt, cái này thấy cũng giống như quay video thôi, video thì cho phát lần lượt từ khung hình thứ 1 đến khung hình thứ n, còn cái này thì cko phép trượt khung hình tùy ý thôi
1 kiểu biến thể của panorama
Tính năng này có gì lạ đâu. Trên Play Store đầy. Đơn cử:
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.siulun.Camera3D
tubingo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@godman Play store công nhận cái gì cũng có bác à. Ví dụ như con Galaxy S4 có Multiwindows cũng hay. Nhưng trên Dream SI này hôm nọ em đi offline test thử, dù không có Multiwindows nhưng em cài Multiwondows Manager vào xài ngon như S4 luôn. Hoặc mấy cái tính năng dùng camera trước như gesture cũng có đầy app cài vào😃
dg189
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chủ thớt quá nhầm. trước đây Xperia P cũng có tính năng tuơng tự. Khi xem lại ảnh thì nghiêng qua nghiêng lại máy hoặc dịch chuyển mặt sang trái phải để nhìn vật dạng 3D. nhưng sau đó nâng cấp lên thì k còn nữa
recman
ĐẠI BÀNG
10 năm
e lenovo rom góco 4.0 cũng có thôi.hai
z
cái này giống như chụp 3D trên các máy Sony Xperia 2012, có lâu r mà, nhưng trên Sony thích hơn 😃 image.jpg
@tuananh_bi72 P nâng cấp lên mất cmnr 😁
nhưng vẫn hài lòng vì ko cần thiết cho lắm, chỉ cần chụp bình thường đẹp là dc :D
hungpnc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mua em này xong khỏi cần đến Cát Tường cũng trở thành diễn viên điện ảnh 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019