Thử nghiệm tính năng Wi-Fi trên Q-Smart Dream SI

Trung Dt
28/12/2013 6:52Phản hồi: 72
Thử nghiệm tính năng Wi-Fi trên Q-Smart Dream SI

Cũng giống như nhiều mẫu điện thoại Android cao cấp, Q-Smart Dream SI hỗ trợ đầy đủ các tính năng liên quan đến kết nối USB và Wi-Fi. Với một cáp USB OTG, bạn có thể gắn thiết bị lưu trữ như USB flash để truy xuất dữ liệu từ điện thoại một cách dễ dàng. Tính năng Wi-Fi của máy được hỗ trợ đầy đủ các chức năng cần thiết như sử dụng làm Wi-Fi Hotspot để chia sẻ kết nối Wi-Fi cho các thiết bị khác truy cập bằng 3G. Việc kết nối Wi-Fi thông thường cũng rất nhanh chóng với tính năng WPS đang phổ biến trong nhiều access-point Wi-Fi, giúp bạn không cần phải nhập mật khẩu nếu nó quá phức tạp. Tiếp đến là tính năng Wi-Fi Display giúp bạn đưa nội dung hiển thị từ điện thoại lên những chiếc TV có hỗ trợ Wi-Fi chuẩn Miracast.

Việc thực hiện tính năng kết nối Wi-Fi Display khá dễ dàng. Bạn dùng Q-Smart Dream SI truy cập vào mục Settings - Display - Wi-Fi Display và mở tính năng này lên. Lúc này TV cũng cần truy cập vào tính năng Wi-Fi Display (có thể là Sreen Mirroring hay Wi-Fi Miracast). Khi đó điện thoại sẽ hiển thị tên TV (giống kiểu kết nối Bluetooth). Việc kết nối diễn ra khá nhanh chóng và bạn ngay lập tức có được hình ảnh từ điện thoại lên màn hình TV.

Đặc biệt, Q-Smart Dream SI vừa có khả năng kết nối Wi-Fi Direct lên màn hình TV, vừa có khả năng truy cập internet từ Wi-Fi. Một vài mẫu điện thoại cao cấp dùng chip SnapDragon S4 Pro hoặc các dòng chip thấp hơn chỉ hỗ trợ 1 chiều. Tức là khi bạn đã truyền tín hiệu lên TV thì không thể truy cập vào Wi-Fi của mạng nội bộ. Thử nghiệm cho thấy Q-Smart Dream SI truyền tải nội dung với độ trễ thấp, tốc độ ổn định khi xem Youtube độ phân giải khoảng 720p.

72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

QUY MÔBAI GIỜ CŨNG NHIỀU CÔNG NGHỆ HAY PHẾT NHỈ, CHỈ TIẾC CÁI THƯƠNG HIỆU 😔
andoan19
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Re0 Mình thì k thích thương hiệu Qmobile bởi các sp trước của hãng đều k tốt, nên tâm lí mình và có thế 1 số bạn là như thế. Bởi vậy khởi đầu tốt thì mọi ng sẽ đón nhận tốt hơn là khởi đầu k ra gì. Mình nghĩ Qmobile nên đổi tên công ty và bắt đầu lại tự đầu!
Re0
CAO CẤP
10 năm
@andoan19 uhnm, giống mk , thik phần cứng và phần mềm phải luôn ngon mới dc , có lẽ chúng ta là những người khó tính với công nghệ 😁
andoan19
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Re0 Tâm lí ng nước ngoài mình nghĩ cũng giống ta thui bạn. Giống như dt họ đang xài tốt thì các sp sau của hãng họ đang xài thì họ đánh giá rất cao, cho dù chưa xài sp mới đó. Kinh doanh cũng phải dựa vào tâm lí ng tiêu dùng đó bạn:D Chưa kể đến họ giới thiệu ng thân xài nữa
@huycuong7290 thì samsung cũng từ hãng làm thuê đấy thôi! từ từ phát triển. tiếc là Qmobile không cóa người lãnh đạo có thể làm cho hãng phát triển thần kì như samsung
Vậy cũng có bài trên trang chủ á?
Mình tg bv này phải đặt thêm tiền tố
ở title và đóng chủ để k cho thảo luận chứ???
MrBoC
TÍCH CỰC
10 năm
Có vẻ qmobile đang muốn tạo tình cảm từ anh em tinh te đây mà. Nhưng chip media thấy soa sao đó. Nếu đc vẫn chọn dòng chip snap hơn

Gửi từ G2 của tôi.
tubingo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@MrBoC Ờ. Sao nhiều người thích chip Qualcomm vậy bác nhể. Sao em đang xài con Xperia C chạy MTK thấy cũng mát máy lắm bác. Có khi mát hơn Qualcomm ấy. Cơ mà có lẽ anh em tin tưởng Qualcomm hơn. Thực ra e thấy chả mấy khi chip ĐT có vấn đề😃:p
@tubingo chip vi xử lí là thành phần khó hỏng nhất! chỉ khi nào bác ép thì nó mới chết
andoan19
ĐẠI BÀNG
10 năm
S k quảng cáo tính năng mở máy, tắt máy luôn nhỉ? 😁
tính năng "wifi" hay và mới thiệt 😁

mod còn thiếu chữ
nữa
Đáng lẽ Q-Mobile nên chơi sang làm luôn mặt lưng kiêm loại nữa thì giá tiền em này quá hợp lý.
pphuctv
TÍCH CỰC
10 năm
Mấy hãng Việt đang cố gắng phát triễn mà tự nhiên mình tự dìm hàng nước mình vậy có nên không? Giả sử nếu không có mấy hãng này chắc chắn mấy bạn nói: "Việt Nam mình lạc hậu quá, sản xuất điện thoại cũng không biết, muốn xài hàng nội lắm, vân vân và vân vân...
unsigup
TÍCH CỰC
10 năm
@nguyenvansi_mta Bạn thật là tinh tế.
ltqnl3
ĐẠI BÀNG
10 năm
@andoan19 Thằng Hkphone mà lúc nào cũng đc zopo thì đã ngon rùi bạn. Đằng này chỉ được đợt đầu, rồi sau đó đúng là nó đặt hàng đấy nhưng là đặt thằng Hero làm sản phẩm của thằng zopo
ltqnl3
ĐẠI BÀNG
10 năm
@pphuctv Cái gì mà hãng Việt, nếu là do người Việt làm ra thì sản phẩm có không đc tốt lắm còn ủng hộ đc chứ đi sang TQ lấy hàng về bán mà bảo là hãng Việt rồi bảo ủng hộ sao. Chưa gán cho cái tội lừa đảo là may rùi
andoan19
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ltqnl3 Trùi vậy hả. Mà nghe tụi nó tối ngày tung hô hàng VN mình thấy chướng mắt. K lên tiếng thì tội mí ng k biết. Lên tiếng rồi thì lại bị nói k ủng hộ hàng VN.
Lúc trước tụi HKphone ăn chực của ngta dụ thay màn hình. Đt tàu nên lỏng lẻo k khít nên độ ẩm vào làm loang màn hình mà tụi nó kêu thay gần 1 chai. Có a gì cũng lớn tuổi rồi biết đc kêu cả nhà báo lại trước hãng nói chuyện luôn. Rồi 1 số ae bên đó chuyên sửa đt cũng nhận thấy vậy rồi lên tiếng. Rồi lần lượt tẩy chay. Sau đó 1 loạt nick bị ban.
Hỏi lí do màn bị gì thì k thấy tl, chỉ nói hư màn phải thay. "Thương hiệu Việt" làm ăn vậy đó.

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk
Anhbien
TÍCH CỰC
10 năm
Còn thiếu mỗi việc đăng ký bằng sáng chế công nghệ wìfi nữa là bá đạo trên từng hột gạo
Smartphone của Q-mobile ngày càng hoàn thiện và có giá phù hợp với đại đa số người dùng nhỉ!
mấy cái tính năng đó lâu rồi 😁
bkpro185
TÍCH CỰC
10 năm
Mình thì chỉ muốn biết liệu có bao nhiêu chất xám của người Việt trong này.

Trước mua con Q-smart miracle pad, dù là mang thương hiệu Việt nhưng thực chất là copy 100% từ con Micromax A110 Canavas 2 của Ấn Độ và sản xuất 100% tại Trung Quốc

Con Dream S1 này ko biết là copy từ hãng nào nữa.
@bkpro185
tubingo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái WiFi Display này chưa phổ biến ở VN lắm. Nó không thực sự hữu dụng. Nhưng chắc chắn nó cũng có phân khúc KH riêng chứ nhỉ. Con Sam Galaxy S4 cũng có hàng tá tính năng mà ng dùng k mấy khi đụng tới đó thoai :rolleyes:
@tubingo Cái này cần tư vấn tiêu dùng 1 chút. Người Việt Nam mình ít tận dụng được hết tính năng sản phẩm do không hiểu biết.
Hôm trước đến nhà bà bác chơi, cái gì cũng hiện đại nhưng hoạt động lại độc lập với nhau. Vào tay mình thì nó đã khác!
tubingo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vnstockguru Thì bác là khách hàng của những tính năng đó đó. Tính năng nào cũng có người dùng. Nhưng ý em là đại đa số k dùng đồng loạt hết những tính năng đó hoặc dùng ít
Lạy hồn US Bê Ô TÊ DÊ 😔
@trungakira Nghia la sao vay bac?
dotanlanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chừng nào các kiểu thương hiệu như thế này đóng góp được cho VN các thứ như bằng sáng chế, xây nhà máy -> công ăn việc làm... thì mới quan tâm.
@dotanlanh chắc bác là nv bán hàng xt cho táo =))
Phát thông qua wifi thì được chứ phát media thông qua 3G thì hơi bị tốn đạn với tình hình giá 3G hiện nay 😃
Nói chung là tính năng cũng hay, nhưng nếu Tivi có kết nối Wifi thì lên thẳng Internet xem phim luôn hoặc truy cập vào đám mây cá nhân để xem thì có vẻ đỡ phức tạp hơn nhể 😃
Mai này Q-mobile ra mắt TV luôn để hỗ trợ trình chiếu như Samsung thì ngon nghẻ hơn
uầy.....có cái gì để thử nghiệm ở đây nhỉ...đặt tiêu đề là quảng cáo cho nó thơm
lvq17cm
TÍCH CỰC
10 năm
kết nối wifi trở thành... điểm nhấn của sản phẩm ^^ chán chẳng muốn nói gì nữa!
Hay quá nhỉ, tính năng này khỏi cần cáp usb nữa rồi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019