Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thử nghiệm WinkJoy, mạng xã hội hình ảnh cho người Việt

sonlazio
13/8/2014 4:8Phản hồi: 75
Thử nghiệm WinkJoy, mạng xã hội hình ảnh cho người Việt
WinkJoy có cơ chế hoạt động cũng như giao diện theo kiểu Instagram, tức vừa áp hiệu ứng vừa là nơi chúng ta chia sẻ, giao tiếp với bạn bè. Thế nhưng nó khác ở chỗ WinkJoy có hệ thống tin nhắn riêng và được tạo ra bởi người Việt Nam cho những ai thích chia sẻ hình ảnh với bạn bè người Việt. Cá nhân mình thì thích chơi với tất cả bạn bè trên thế giới hơn nhưng có một số bạn sẽ thích chơi trên một mạng xã hội toàn người Việt vì nó thân thiện và có lẽ cũng gần gũi hơn.

Khi tải về thì các bạn sẽ thấy WinkJoy được chia làm 5 tab khác nhau, nó sẽ tự động hiển thị các bức hình mới nhất hay những bức hình được bình chọn cao, những bức ảnh từ người mà chúng ta quan tâm. Cũng như Twitter, bạn có thể follow hay ngừng follow một ai đó mà chúng ta không còn quan tâm nữa (bồ cũ???) chỉ bằng một nút bấm. Những ai tải nhiều hình ảnh lên hay ảnh của họ được like nhiều sẽ có điểm cao và xếp hạng cao hơn. Người nào xếp hạng càng cao hình ảnh sẽ được phổ biến hơn, mình đang xếp hàng hơn 4000, quá bèo😁

WinkJoy cũng có cơ chế chụp hình riêng nhưng máy của mình đang bị lỗi với HTC E8 còn iPad chạy iOS 8 chưa tương thích nên mình phải dùng chương trình chụp ảnh mặc định của máy trên WinkJoy. Sau khi chụp xong bạn sẽ có một bức ảnh vuông theo tỷ lệ 1:1 để áp hiệu ứng, chữ viết hay lồng thêm 1 layer hình tự sướng vào như trong video bên dưới. Tiếc là phần mềm chưa có tính năng ghép nhiều ảnh khác nhau thành một tấm nếu không nó sẽ hoàn thiện hơn rất nhiều.

Sau khi đã chỉnh sửa xong, bạn sẽ có thể chia sẻ nó lên Facebook hay WinkJoy. Chúng ta thậm chí còn lấy được URL củu hình ảnh đó để chia sẻ với bạn bè không sử dụng WinkJoy chỉ bằng một nút bấm, do vậy nếu không thích Flickr hay Picasa thì bạn có thể dùng WinkJoy như một công cụ úp ảnh truyền thống.

WinkJoy khá vui để sử dụng, tuy vậy lượng người dùng còn rất ít là một nhược điểm lớn. Trên Facebook của mình cũng khá đông bạn bè mà chưa có ai chơi WinkJoy. Một số hiệu ứng của WinkJoy cũng chưa ấn tượng, đặc biệt là các hiệu ứng màu tối còn hiệu ứng màu sáng lại có quá nhiều.

Tải về WinkJoy dành cho iOS.
Tải về WinkJoy dành cho Android.

Ứng dụng này được làm bởi 2 bạn sinh năm 1987.

WinkJoy-4.jpg WinkJoy-5.jpg WinkJoy-6.jpg WinkJoy.jpg WinkJoy-2.jpg WinkJoy-3.jpg
75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minoan
CAO CẤP
10 năm
HTC m8
@minoan E8. Pải chăng con M8 mà thiết kế mặt tiền vuông như em E8 này thì sẽ đẹp hơn nữa

Sent from my C6603 using Tinhte.vn mobile app
hai 1979
TÍCH CỰC
10 năm
@PrisonBreak1908 M8 phải thiết kế khác đi để người dùng M7 muốn đổi máy chứ, vậy là có 2 loại, tròn m8 và vuông e8, ai thích gì mua nấy
01246641996
ĐẠI BÀNG
10 năm
@minoan E8 nhá
@minoan e8 chứ m8 đâu bạn!😁
dlcr
TÍCH CỰC
10 năm
Mạng xã hội việt mà tên tiếng anh là không việt rồi
@dlcr facebook cũng đâu phải mạng xã hội mỹ nó là mạng xã hội cho toàn thế giới.
Không liên quan nhưng chỉ thích chiếc htc bên trên thôi.
softwind
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mạng cho người Việt tại sao phải đặt tên tiếng Anh? Sao ta có tư tưởng sính ngoại dữ vậy, như các toà nhà, chung cư 99% đặt theo tên tiếng Anh rồi, bộ tiếng Việt không đủ dùng à.
@softwind Không phải tiếng Tàu Khựa là may cmnr kêu gào gì nữa :eek:
ofecrpnr
ĐẠI BÀNG
10 năm
@softwind Định vào comment nhưng thấy comment của bác giống hệt rồi 😁
@softwind vì tiếng việt viết và đọc dài quá, bạn ko tin có thể thử đặt tên cho app này xem sao
@softwind Thời kỳ hội nhập, các tòa nhà tên tiếng Anh là thường. Bác mở công ty đi, đặc tên Việt nó sao sao ấy. Mình không sính ngoại, nhưng cái vụ này phải theo thôi.
Nhiều thành nhảm
Nghe tên biết ngay hàng Trung Quốc chứ chẳng phải Việt Nam. Không tham gia.
@kid_banders Sao có chuyện này, có thể dẫn chứng chõ nào của TQ.
@kid_banders Dam bao voi ban la app 100% do nguoi Viet lam ra, khong he co 1 ti dinh gi den tau khua, vi toi cung la nguoi co lien quan den viec lam san pham nay ngay tu dau.
@thuancom Bạn có đảm bảo cũng vô ích thôi, tôi cũng ủng hộ hàng việt, nhưng cái tên thoáng nghe qua bất kỳ ai cũng nghĩ là đồ China rồi, các bạn nên suy nghĩ kỹ rồi hẵng đặt tên. Có rất nhiều chương trình, sản phẩm đi kèm từ Joy lắm, nhất là đồ Trung Quốc
App hay thì phổ biến cho mọi ng dùng!! Thời nào rồi mà con gái làng ta thì chỉ chơi với con trai làng ta!? Làm vậy thì mãi là cái ao làng!? Cái insta mình chỉ cho phép ng việt follow thì có gì khác cái app này!?

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
ứng dụng việt nên lấy tên việt thì hay hơn
Sao không đặt tên Việt Nam một tí
Có lẽ khi nào mua đc máy chụp hình tốt hơn thì chơi cái này cho vui
Sanh sau đẻ muộn mà thu hút đc nhiều người dùng quả là ko đơn giản 😁
Tinhte đang PR trá hình hả. Nhớ app này ra hơn 1 năm rồi mà giờ mới thử nghiệm là sao :eek:
hy vọng sẽ phát triển, mình quan tâm đến vấn đề bảo mật, và số lượng nữa. cái tên hơi khó đọc.
không có bài này thì mình cũng chả biết WinkJoy là cái gì
cảm ơn tinhte đã giới thiệu 1 thứ vô bổ... vâng, xin cảm ơn.
@nta139
Tui sẽ dùng vì nó là hàng Việt: WinkJoy 😁
Phải chi có thêm tên tiếng Việt là: Khoảnh Khắc thì nghe nó cũng hay hay he
tommykp
TÍCH CỰC
10 năm
app Việt ah... cài thôi 😁
dùng Insta sướng hơn. follow mấy chú ấn độ chụp ảnh đẹp vãi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế