[Thủ thuật] 10 cách kéo dài thời lượng pin cho Android

TDNC
12/8/2010 11:57Phản hồi: 56
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình xài N1 cả ngày mà có thấy hết pin đâu. Wifi, GPS mở 24/24. 5 email accounts để cập nhật liên tục (2 yahoo, 1 hotmail, 1 gmail, và một email account của ISP). Khi nào có thời gian là mở ra đọc news và trả lời mail. Pin cũng phải đến 1.5 ngày mới báo yếu. Nói chung là happy với pin.
Gửi tất cả các bạn đang sử dụng X10 và có vấn đề về pin.

Sony Ericsson đã có bản nâng cấp phần mềm hồi đầu tháng 7 để nâng cao hiệu năng của máy. Theo như kinh nghiệm cá nhân sử dụng, thời gian Standby tăng rõ rệt.

Các bạn vào Settings>About phone>Build number để kiểm tra phần mềm hiện tại. Phần mềm mới nhất là R2BA020.

Các bạn vào link sau để tải chương trình cập nhật phần mềm máy X10 nếu các bạn muốn tự trải nghiệm. Nếu không có thời gian thì ra TT Bảo Hành hay Showroom để kỹ thuật viên ở đó làm giúp.

http://www.sonyericsson.com/cws/support/phones/topic/updateserviceapplication/xperiax10?cc=vn&lc=vi
em nghĩ bài này vẫn hữu ích với nhưng người mới dùng android, còn ai dùng lâu rồi thì nói làm gì 😁 ! Dù sao vẫn phải cám ơn bác chủ topic ^^
Tại sao máy em(X10) không làm j vẫn ngốn pin rất mạnh, em xem thì nó báo là Idle display ngôn tới 41% pin, trong khi em tắt màn hình và để brightness ở 0%.. 😔
Cái này mặc định làm gì có....?
KHe leh GW620 của mình phải thay Pin đến mấy lần rui nè,toàn bị chửa thui,trong khi đó nào là tắt cái này cái kia co tác dụng j dau.
Đang dùng GT540 ,vọc nhìu quá ,nên khoảng được 1 ngày là cao 😔(
cái này thì không bàn!
muốn thực sự tiết kiệm thì chuyển qua dùng N1100 nha!
nếu không bị vướng tay cảm thấy khó chịu thì các bạn cứ vừa sạt vừa chạy ứng dụng như laptop kô hỏng pin đâu mà sợ
Thanks bác TDNC cho bài viết hữu ích
tuanpro46
ĐẠI BÀNG
13 năm
cứ N1202 thẳng tiến là ko sợ hao pin @@ xài smartphone đành chịu cảnh như vậy thôi
Các bác cho mình hỏi có phần mềm nào hiển thị mA tiêu thụ trên gadget với, mình kiếm hoài ko thấy. Thank bác nào ủng hộ mình.
nam.gl
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cảm ơn,bài viết rất thực dụng
bài này lý thuyết thôi, thực tế khác 1 chút nữa

- xài mod undervolt , hiện nay chỉ có 1 vài model làm được
- dùng setcpu để giảm clock khi standby
- turn off alway connect ....
- xài mod giảm độ mạnh db của wifi, trong trường hợp quá gần hotspot ...
- mua máy xịn , giảm sóng điện từ của máy theo đúng mức an toàn cho người dùng ....
fuyin
TÍCH CỰC
13 năm
dùng cho sướng, chỉ khi nào cần ưu tiên cho việc nghe gọi hoặc ko thể nào có sạc kịp lúc thì mới thắt lưng buộc pin thôi
Otano
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái thủ thuật quan trọng nhất về cpu thì lại k thấy
kutujop
ĐẠI BÀNG
13 năm
có điều mong các bro chỉ giáo dùm cái, em dùng Motor Mileston XT720, những ứng dụng lúc lấy máy không cần thiết khi vào phần Mânge applications thì khi nhấp vào ứng dụng nào đó nó không hiện ra phần uninstall, bác nào biết nguyên nhân tại sao ko kêu em một tiếng với. (tất nhiên là trừ các ứng dụng sau này e download về từ mảket thì e biết các cho nó out roài). thank 4 helping.
toitenvu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn vô market down cái soft titanium backup về cài vô điện thoại, sau đó muốn gỡ ứng dụng nào cũng được.
Muốn xóa các ứng dụng cài sẵn bạn phải root máy rồi dùng root explorer để xóa
Cám ơn các bác bài viết hữu ích quá.
duykid
ĐẠI BÀNG
13 năm
Làm quả pin dung lượng cao dùng cũng được các cụ ạ. Những phần mềm mình hay dùng cũng ko thể tắt được.Nói chung ppc dùng nhiều 1 ngày là cũng ngon rồi
Em làm theo mà cái Vibrant của em được có đúng 1,5 hôm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019