[Thủ thuật] 10 cách kéo dài thời lượng pin cho Android

Thảo luận trong '[Android] Thủ thuật' bắt đầu bởi TDNC, 12/8/10.

1. ometa020983

ometa020983 Thành viên

chắc đồng chí muốn bị chém...ke ke

2. Kane

Kane Thành viên

bạn cũng phải giúp những người chưa biết tìm hiểu nữa chứ
    lần sau đừng phát biểu những câu như vậy

thanks, bài tổng hợp hay

3. doubletakeit

doubletakeit Thành viên

Mấy cái như Adavanced Task Killer nó có chức năng auto kill. Mình thấy chức năng đó là quan trọng nhất, nếu bạn biết cách thiết lập để nó tự động kill những app chạy ngầm không cần thiết (và tránh kill những app quan trọng) thì sẽ dùng pin được rất lâu.
    Hiện mình đang dùng GT540, pin 1500 mAh và chỉnh auto kill sau mỗi 30min. Nếu dùng máy nhiều thì khoảng 2 ngày là hết pin, nhưng nếu chỉ để nghe gọi nhắn tin thì có thể được hơn 4 ngày.

4. rassen

rassen Thành viên

mấy cái tip này , chỉ cho newbie, chứ ai xài điện thoại lâu đều biết rõ từ lâu rồi, chả có gì mới.
    về cơ bản, tips trên chỉ kéo dài thời gian chờ thêm 1 chút. chứ đốt pin vào nghe gọi / chơi game liên tục,thì vẫn thế thôi.

quan trọng nhất, vẫn từ phía nhà sản xuất.
    tăng thời lượng pin mới là biện pháp tốt nhất để kéo dài thời gian sử dụng.

5. bibihuynh

bibihuynh Thành viên

sẵn đây cho em hỏi cách di chuyển vị trí sắp xếp của mấy cái icon giốnh như tren iphone dc ko ah.
    em dang xài nexus1.tks

6. Kane

Kane Thành viên

màn hình chính / giữ vào icon khoảng 3s sau đó di chuyển

có thể down mấy cái như LauncherPro về dùng

bibihuynh thích nội dung này.
  7. TDNC

TDNC Loving Rider

Đối với màn hình ngoài (Homescreen): Nhấn và giữ tay lên icon khoảng 2 giây để di chuyển nó.

Đối với màn hình menu: bấm Options > Edit, sau đó nhấn và giữ tay lên icon khoảng 2 giây để di chuyển nó.

bibihuynh thích nội dung này.
  8. almostfrench

almostfrench Thành viên

Mình xài N1 cả ngày mà có thấy hết pin đâu. Wifi, GPS mở 24/24. 5 email accounts để cập nhật liên tục (2 yahoo, 1 hotmail, 1 gmail, và một email account của ISP). Khi nào có thời gian là mở ra đọc news và trả lời mail. Pin cũng phải đến 1.5 ngày mới báo yếu. Nói chung là happy với pin.

9. MyT700

MyT700 Thành viên

Gửi tất cả các bạn đang sử dụng X10 và có vấn đề về pin.

Sony Ericsson đã có bản nâng cấp phần mềm hồi đầu tháng 7 để nâng cao hiệu năng của máy. Theo như kinh nghiệm cá nhân sử dụng, thời gian Standby tăng rõ rệt.

Các bạn vào Settings>About phone>Build number để kiểm tra phần mềm hiện tại. Phần mềm mới nhất là R2BA020.

Các bạn vào link sau để tải chương trình cập nhật phần mềm máy X10 nếu các bạn muốn tự trải nghiệm. Nếu không có thời gian thì ra TT Bảo Hành hay Showroom để kỹ thuật viên ở đó làm giúp.

http://www.sonyericsson.com/cws/support/phones/topic/updateserviceapplication/xperiax10?cc=vn&lc=vi

10. phanpencil

phanpencil Thành viên

em nghĩ bài này vẫn hữu ích với nhưng người mới dùng android, còn ai dùng lâu rồi thì nói làm gì :D ! Dù sao vẫn phải cám ơn bác chủ topic ^^

11. lazykat147

lazykat147 Thành viên

Tại sao máy em(X10) không làm j vẫn ngốn pin rất mạnh, em xem thì nó báo là Idle display ngôn tới 41% pin, trong khi em tắt màn hình và để brightness ở 0%.. :(

12. Silent Joker

Silent Joker Thành viên

Cái này mặc định làm gì có....?

13. Sky_king

Sky_king Dự bị

KHe leh GW620 của mình phải thay Pin đến mấy lần rui nè,toàn bị chửa thui,trong khi đó nào là tắt cái này cái kia co tác dụng j dau.

14. bemapiu

bemapiu Thành viên

Đang dùng GT540 ,vọc nhìu quá ,nên khoảng được 1 ngày là cao :((

15. santa171

santa171 Dự bị

cái này thì không bàn!
    muốn thực sự tiết kiệm thì chuyển qua dùng N1100 nha!

16. 19toan74

19toan74 Thành viên

nếu không bị vướng tay cảm thấy khó chịu thì các bạn cứ vừa sạt vừa chạy ứng dụng như laptop kô hỏng pin đâu mà sợ

17. drcancer

drcancer Thành viên

Bác có thể nói rõ hơn về Advanced Task Killer được k?
    Thanks

18. aikolai

aikolai Thành viên

Thanks bác TDNC cho bài viết hữu ích

19. tuanpro46

tuanpro46 Thành viên

cứ N1202 thẳng tiến là ko sợ hao pin @@ xài smartphone đành chịu cảnh như vậy thôi

20. KOKKOK

KOKKOK Dự bị

Các bác cho mình hỏi có phần mềm nào hiển thị mA tiêu thụ trên gadget với, mình kiếm hoài ko thấy. Thank bác nào ủng hộ mình.