Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Thủ thuật] 9 mẹo sử dụng Android hữu ích cho người mới

Duy Luân
7/7/2010 14:17Phản hồi: 73
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho mình hoi cách khắc phục khi cài đặt phần mềm máy báo bộ nhớ đầy các bác giúp mình với.Thanks
lhdtt
CAO CẤP
14 năm
máu Android lắm rồi, chắc fai xúc nay mai thôi, thấy mấy bác vọc mà phát ham :stomp:
Thuốc bổ hơn nhân sâm bác ah ^^
gà mới phải cảm ơn bác nhiều lắm ....
Cám ơn bác , bài rất hữu ích , nhờ đọc bài này mình hiểu được tí , mới mua Desire chưa bít xài mong học hỏi nhiều
bakery00
TÍCH CỰC
13 năm
bài ý nghĩa quá,bác nhớ cập nhật bản mới nhất cho ae nhé,cái power control e thấy trong rom 2.2 nó có thêm 1 mục nữa có hình 2 mũi tên 1đi lên 1đi xuống,k biết bác bản đó k,bản e đang xài chỉ có 5 cái giống y như trong phần "truy cập nhanh từ màn hình chủ "của bác thui
"7. Âm báo của Android quá ít? Chuyện nhỏ!

Mặc định, âm báo cuộc gọi, tin nhắn và notification của Android khá ít và không có chỗ cho chúng ta thêm âm thanh của riêng mình. Cách đơn giản nhất để chọn một bài hát làm nhạc chuông đó là chạy ứng dụng nghe nhạc (Music) mặc định, chọn vào bài hát/âm thanh đó rồi nhấn Menu > Set as Ringtones. Ngoài ra, bạn có thể tải ứng dụng RingDroid để cắt nhạc chuông và thêm vào danh sách của Android. Nếu muốn tự làm, bạn chỉ việc tạo thư mục ringtones trên thẻ SD là xong. Có thể thực hiện tương tự với âm báo động (thư mục alarms) và âm báo (thư mục notifications)."

--> Bạn ơi, mình đã làm theo như hướng dẫn của bạn là tạo thư mục trên thẻ SD rồi và chép cả nhạc vào luôn nhưng nó vẫn không lên list các bài hát mà mình đã đưa vào (danh sách í vẫn không đổi). Bạn có cách nào giúp mình với 😕 Máy mình là con HTC Wildfire.
các mẹo rất hữu ích , thank chủ topic
sao tui vào About phone không thấy System update đâu hết vậy ai bi61t chỉ dùm đang sài GalaxyS I9000 ai biết làm ơn chỉ dùm mình
Có cách nào gom các icon vào một folder không nhỉ? Mình cài nhiều games quá, bây giờ nó kéo đến 10 trang icon. Mình đã thử App Mate, App Organizer nhưng không vừa ý vì cái thì gom vào folder đặt ngoài màn hình Home, cái thì phải chạy chương trình rồi mới mở folder -> mở ứng dụng rất mất thời gian.
Bạn tạo folder ngoài home rồi quăng ứng dụng vào là đc mà!
Cho hỏi làm thế nào để cài các ứng dụng vào thẻ nhớ, chứ con HTC wildfire cứ bắt cài vào bộ nhớ trong, trong khi bộ nhớ trong rất là hạn chế
HĐH android mặc định là như vậy mà bác, bác search trong diễn đàn cách cài app2SD cho Wildfire rồi làm theo hướng dẫn là có thể cài ứng dụng vào thẻ nhớ
Làm sao để kiểm tra được bộ nhớ Ram mình có bao nhiêu Mb. chứ mình chỉ kiểm tra được là máy chỉ còn bao nhiêu Mb thôi.
Bạn sử dụng phần mềm Android System Info hoặc các phần mềm tương đương trên Market nhé.
Tks! bài viết rất tốt
Cho mình hỏi là giờ máy của mình không nhận thẻ nhớ, đã thử 3 cái mà chẳng cái nào nhận được. Có ai giúp ko 😃
Lỗi chỗ tiếp xúc thẻ với máy bạn à, cần ra hàng vệ sinh chỗ tiếp xúc đó xem 😃
thanks bài viết rất hữu ích cho người mới😃
Toukichi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Oh thế còn: chỉ muốn dùng bộ nhớ mặc định trong máy Android thì làm sa

Sau khi dùng lệnh Unmount SD card tôi không biết làm cách nào cho thẻ nhớ trở lại cả (trừ phi reset). Ở góc trái bên trên có biểu tượng thẻ microSD bị dấu chấm than -> thành ra mỗi lần tải file về máy bi nhận thông báo: No SD card - An SD card is required to download... Mặc dù bộ nhớ trong vẫn còn những hơn 100MB :mad:

- Bạn nào biết cách chuyển vùng lưu file tải về lên bộ nhớ trong của máy Android chỉ mình với 😕
Dung2503
ĐẠI BÀNG
13 năm
Oánh dấu kẻo lúc cần lại ko thấy đâu.
thanks bác chủ nhiều nha, mấy cái này đơn giản và hữu ích quá ạ...
Một bài viết bổ ích,cám ơn nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019