Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Thủ thuật] 9 mẹo sử dụng Android hữu ích cho người mới

Duy Luân
7/7/2010 14:17Phản hồi: 73
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cam on ban bai viet that hay

---------- Post added at 03:54 AM ---------- Previous post was at 03:51 AM ----------

cac bac oi lam sao con i 9000 cua em nghe nhac tren may va xem fim thi am thanh lai nho vay nhi
em cam thu rao loa thi thay cung rat nho,mac du em da tang volum len het co roi ma cung nho lam
nhung neu ma nghe qua tai nghe thi moi thay duoc .mong cac bac chi giup
chuân bi xai androi, cam on baiviet cua ban nhieu
thanks những gì mà anh em đã chia sẻ 😃
vuongde
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác duy luân giúp mình với

Tình hình là vừa rồi e có reset thẻ nhớ và sau đó cài nhạc và hình nền vào thì máy không nhận được bài hát nào mặc dù khi kiểm tra bộ nhớ thẻ thì thấy đã trừ mất bộ nhớ hết gần 2g rồi và khi cắm vào máy tính thì vẫn có nhạc đầy đủ. Bác có thể giúp e không. Và còn 1 điều nữa là máy e chỉ có ram là 615mb trong khi ram chính của máy là 768mb. bác có cách nào khắc phục không. e đang xài con incredible s
bài viết này có tác dụng khj sử dụng với máy tính bảng android ko pác....?
cho minh hoi la lam sao de ket noi usb voi may tinh bang android vay ban
Bài viết rất có ích đối với những ngườinguời bắt đầu xài android. Cảm ơn bác chủ thớt.
thanks chủ thớt đã có 1 bài viết hay cho nhưng người mới 😁 Chắc lần đổi máy tiếp theo mình sẽ chon android :D
P/s: Góp ý tí là chủ thớt có thể thêm các phím tắt của android vào bài viết để anh em mới dùng dễ sử dụng hơn :D
Các pác giúp em với, hiện giờ em đang dùng Vibrant room gốc, 2.2.
Em dùng trình nghe nhạc AMP bản full, trong trình này có thể cài những bản nhạc để làm nhạc chuông nhưng hok hiểu sao cứ dc 1 thời gian ngắn là lại mất, check Settings/ Sound/ Voice call ringtone thì hok thấy tick vào ô nào cả. ( khi mới cài thì có hiện tick ở bản nhạc chọn sẵn )
Trình nghe nhạc mặc định của em thì bi giờ hok có 1 bản nhạc nào, cho dù trong thư Folder Music của em có rất nhiều nhạc, và AMP vẫn nhận nhạc ở đây phát như thường.
Máy em toàn tiếng Eng nên hok bít nghick vào cái j mà nó ra thế nữa!
Mong các pác giúp đỡ!
đánh dấu phát
Chao cac Bac. E moi tau 1 e mini ace s5830 ma thay hao pin wa. Bac nao biet cach khoa tu dong cap nhat ung dung cua may chi giup e voi. Thanks cac bac nhiu!
bổ ích lắm 😁
scott
ĐẠI BÀNG
12 năm
BH Media đang cần tuyển Lập trình viên ứng dụng android - lương hấp dẫn. Mời các bạn tham khảo đường link nhé: http://bhmedia.vn/0/6/17/222337/r/vi-tr-tuyen-dung/tuyen-lap-trnh-android.html
peterh
CAO CẤP
12 năm
Phím tắt là thế nào vậy bạn?
À ý mình là mấy cái tổ hợp phím của android ý mà 😁 mấy cái đó thì chắc ai cũng biết rồi :D
Cảm ơn bác chủ thớt ! Bài viết rất hữu ích !
peterh
CAO CẤP
12 năm
Bạn nói mình không hiểu lắm. Vì máy mình ngoài phím âm lượng+phím nguồn thì chẳng còn phím cứng nào nữa.
Tùy máy bạn ạ chỉ có những máy có bàn phím vật lý thì có ví dụ như : menu+a là thêm widget, menu+w là thay wallpaper, menu+s là search... 😁
cảm ơn bác, nhưng những cái này em cũng biết 1 chút rồi 😃
thanks.mình ms gia nhập gia đình android
oánh dấu vòa khi cần nào... :X

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019