[Thủ thuật] Cách stream phim HD trực tiếp từ internet mà không cần tải file về máy tính

Nam Air
21/8/2014 5:1Phản hồi: 244
[Thủ thuật] Cách stream phim HD trực tiếp từ internet mà không cần tải file về máy tính
Screen Shot 2014-08-21 at 11.54.51 AM.png
Nhiều người trong chúng ta thường hay tải phim HD về và xem trên máy tính, lâu dần các phim sẽ chiếm đầy ổ cứng của máy. Với thủ thuật này thì mình sẽ chia sẻ cho các bạn cách dùng 1 phần mềm xem phim HD để xem trực tiếp phim đó từ host trên internet luôn, không cần tải về máy tính. Ở đây mình dùng VLC miễn phí của VideoLAN, các bạn có thể dùng các ứng dụng khác tương tự cũng được.

Đầu tiên là chúng ta cần có file phim HD được chia sẻ trên mạng, mình hay tải phim từ Fshare vì miễn phí và nhanh nhờ máy chủ nằm trong nước. Chúng ta cần lấy link cuối cùng để tải phim về, là đường link mà phần mềm download sẽ dùng nó để tải file về máy, ví dụ: http://download-f77b.fshare.vn/vip/tu4FpOs3O6yc5hVk5GYSlJwt/Moms.Night.Out.2014.BluRay.720p.DTS.x264-CHD.mkv
  • Ở ứng dụng VLC, chọn mục File -> Open Network Stream (Phím tắt là Ctrl + N hoặc Cmd + N) -> Paste cái link ở trên vô đây và OK.
Screen Shot 2014-08-21 at 11.50.43 AM.png
  • Lúc này thì VLC có tác dụng như phần mềm download, nhưng thay vì tải toàn bộ file phim HD về máy tính thì nó sẽ play trực tiếp cho chúng ta xem luôn, giống như một dạng stream từ máy chủ về máy cá nhân.
  • Nếu muốn chạy file phụ đề thì chúng ta chỉ cần đơn giản là kéo thả file phụ đề đó vô cửa sổ của VLC là xong.
Lưu ý:
  • Thủ thuật này thì Mac OS, Windows hay Linux đều dùng được, miễn là có internet và có phần mềm xem phim HD.
  • Vì bản chất là stream phim trực tiếp từ máy chủ, do đó điều quan trọng nhất của thủ thuật này là đường truyền internet của chúng ta cần đủ nhanh. Lấy ví dụ: file phim HD dung lượng 4,37GB mà mình thử nghiệm có bit rate trung bình là 6325kbps, tương đương 6,18Mbps. Như vậy để stream phim này được "mượt mà" thì đường truyền internet của mình nên có tốc độ khoảng 6Mbps trở lên để xem phim không bị lag, bị giật. Cũng vì lí do này nên mình khuyên các bạn nên stream phim từ các host trong nước để có băng thông tốt hơn.
Screen Shot 2014-08-21 at 11.53.37 AM.png
Chúc các bạn xem phim vui vẻ.
244 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hhhdang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đơn giản vậy mà giờ mới biết.Tks bác
mtz8x
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mạng 3mb ko biết xem dc ko 😁
nokishock
TÍCH CỰC
10 năm
@mtz8x Bác comment nhanh vậy mà không giựt TOP được chắc là đau lắm 😃
Và căn bản là đường truyền phải tốt k thì sẽ giật tung chảo.
xyzmen
CAO CẤP
10 năm
Cái này không biết sao ở nhà mình xài FTTH 20mb mà cũng bị giật
Xin hỏi là tài khoảng free có xem được nhanh không hè? Tụi fshare,4share toàn cho tải max 200kb/s thì sao coi hd được
@chau minh huynh À, chắc a thớt quên mất một điều quan trọng: Bạn phải có tài khoản fshare.
Hay xem JAV HD bằng VLC mở trực tiếp trên nền Web luôn đỡ phải tải !
@trantrungtu Chí lý chí lý
@trantrungtu Xem như thế nào vậy bác
@Tuannewzealand Không có jv
@cudoonline Cứ mở play phim nó sẽ mở 1 tab mới trong trình duyệt ở giữa ghi kích hoạt trình VLC ấn vào đó nó sẽ chạy ..nhưng tùy trang và máy cài java đầy đủ !
Cũng là một cách hay tiết kiệm thời gian chờ đợi khi download. Tuy nhiên đường truyền phải ngon mới làm được cách này 😃
@denhun Liên quan gì tới SSD hả chời
denhun
TÍCH CỰC
10 năm
@vubangbtv Haizz.. SSD nó bị giới hạn số lần ghi xóa. Nói cho dễ hiểu thì nó giống như bị áp qouta vậy. Mà cứ download phim HD về xem xong xóa thì chẳng mấy mà hư SSD 😔
@denhun Đến lúc dùng SSD để lưu trữ phim thì công nghệ chắc xa bây giờ lắm. Lo xa quá, tận hưởng những bộ phim hay mà không có tg coi ở rạp đi
@vubangbtv Vào hotel đợi down về xem hết cả hứng 😃😁
unlockz
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mọi người dùng XMBC với addon HDrepo ấy
@unlockz Cũng phải có tk Vip của 4share hoặc fshare nha bạn. Đăng nhập bằng tk thường và dùng theo kiểu trial vip vẫn nghẽn như thường.
mitu_pham
TÍCH CỰC
10 năm
@unlockz Cám ơn bác sẽ nghiên cứu vụ này :v

Sent from my IM-A870S using Tinhte.vn mobile app
Tài khoảng free có xem được không...tụi fshare,4share chỉ cho tải max 200kb/s...
Mạng tui 8mb nhế
@chau minh huynh phải có acc vip để lấy link vip mới full speed dc bạn nhé
mình thì thích kéo về, bỏ vô đt, tối tối nằm cầm xem xong rồi ngủ 😁
cái này mà thủ thuật gì bạn, chẳng qua nó là một chức năng của vlc mà nhiều người không biết đến thôi.
làm sao để lấy được link gốc của file thì mới hay chứ. đâu phải trang web nào các bác cũng có thể bắt được link gốc đâu.
ku_tin
ĐẠI BÀNG
10 năm
@spktproit =_= chứ s mới gọi thủ thuật bạn :v
dxmanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoanglam78 bạn làm phép tinh đi. vd Phim gần 2 tiếng cứ cho là phim dài 6000 giây đi. nếu ko có link vip (tài khoản vip) thì tốc độ nó tương đướng 200k (cứ lấy là 0.2M/s) như bạn nói. nghĩa là trong 6000s
thế thì 6000s tương đương với 1200M (lấy tròn làm 1,2G) bạn chỉ nên chọn phim dưới 1,2G

đấy chỉ là tính toán. còn mạng nhà mình tải phim link vip tầm 2,2m/s theo lý thuyết xem phim phải 6000s tương đương 13G. nhưng kéo phim 10G nhiều lúc vẫn giật (vì mạng không ổn định)
Ageha.Kicho
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoanglam78 Bạn vào link Fshare như bình thường, IDM nó sẽ tải (không dùng IDM thì Ctrl + J trong Chrome), bạn copy cái link nó đang down paste vào VLC là xem được. Mình dùng VIP + cáp quang 20Mb thì xem được cả 1080p luôn, còn nếu là free member thì sẽ bị giới hạn, chắc chỉ xem được phim tầm 2Gb đổ lại thôi. Mình làm như thế ok, bạn thử xem.
Ageha.Kicho
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoanglam78 Bạn vào link Fshare như bình thường, IDM nó sẽ tải (không dùng IDM thì Ctrl + J trong Chrome), bạn copy cái link nó đang down paste vào VLC là xem được. Mình dùng VIP + cáp quang 20Mb thì xem được cả 1080p luôn, còn nếu là free member thì sẽ bị giới hạn, chắc chỉ xem được phim tầm 2Gb đổ lại thôi. Mình làm như thế ok, bạn thử xem.
Vlc trên android có xem kiểu này dc ko các bác. Android có kiểu xem này ko nhỉ?
@chetnhacon Android dùng mxplayer nhé. Mựt thôi rồi. Toàn xem trực tiếp kiểu này. VLC hỗ trợ codec, phụ đề kém
minhtoantm
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chetnhacon Một số app trên Android như MXPlayer, VLC cũng hỗ trợ kiểu stream này. Nhưng về cơ bản thì play trên mobile không tốt và ổn định như trên PC bạn à
vecon93
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đùa chứ phim HD, bitrate cỡ 6Mbps mà dùng tài khoản fshare thường thì =D
e
em chịu bác:eek:. HD mà phải xem trên điện thoại 😕. Điện thoại thì hayhaytv.vn hay HDviet.vn cho nó nhanh.:p
@prince8882 hehe, màn điện thoại đẹp hơn màn laptop bác à, xem nét kinh. Còn mấy cái xem trực tuyến ko thể ngon bằng down về chiến được.

Còn nếu muốn chuẩn luôn thì HD phải xem với bộ dàn âm thanh ngon nữa, mà mình thì ko chơi nổi cái ấy.
@prince8882 bác ko hiểu ý ròi. đôi phi một số phim xem trong trạng thái trùm chăn bí ẩn nó mới tăng tác dụng =))
@c0902765115 nhưng thẻ nhớ đuôi FAT32 nó không cho copy file lớn hơn 4Gb mà Full HD thì toàn trung bình là 8Gb /1 file
quan92hd
ĐẠI BÀNG
10 năm
cái chính là phim HD hay lưu trên Fshare, 4Share ... mà lại không có tài khoản vip 😕
@quan92hd http://get1s.com/ vào đây nhờ get trong 1 nốt nhạc là có link full speed
@quan92hd Ko có thì mua! Rẻ bèo ko!
thaitanbuu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nếu sử dụng Android thì các bạn dùng phần mềm MX Player nhé. Cũng tương tự như trên. Chúng ta cần phải có link phim được lưu dưới dạng file trình chiếu như .Mp4 .Mkv .Flv.... Và đường truyền Internet tốc độ cao. Chúc các bạn vui vẽ
tunamdinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
đã biết cách này và 1 số cách khác nữa nhưng không thực hiện được vì đường truyền cùi bắp, không có tài khoản VIP ...
tyt1902
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình toàn kéo torren mạng cùi nên ko xem thế này đc. Xem xong fim nào lại xóa đi
@tyt1902 vãi, thế mất công lắm bác, down về xem xong lại xóa. Sao bác ko giấu đi rồi để xem lại, e toàn dùng cái Winmend khóa nó lại, không biết mật khẩu thì tìm bằng mắt 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019