Thủ thuật cần thiết XPERIA™ ARC (20/10 New FW)

iragon
18/5/2011 3:12Phản hồi: 1.443
1.443 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em đã up 2.3.3 và Root thành công
e đang vọc
cám ơn anh Long iragon rất nhiều
có vấn đề j em báo cáo và hỏi anh sau
vkn1988
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác iragon cho e xin cái nick YM với
Bị lỗi camera Báo ko tìm thấy camera
trình chơi nhạc cũng bị lỗi
Đã có bản Rom từ O2, theo các thành viên từ XDA thì bản này khá good so với bản Hongkong. Mình flash ngay bây giờ. Link đây:
http://www.megaupload.com/?d=ID1TX6ZX
mình up bản O2 này từ chiều
sau khi up xong dùng rất ngon
nhưng khi Root thì bị 2 lỗi chính sau:
Lỗi ko tìm thấy camera
một số app còn bị lỗi FC. có j post lên đây cho anh em nhé
Bạn root bằng cách nào?
Root bằng cách của Sonlazio
Vừa root xong, camera nhận bình thường
vkn1988
ĐẠI BÀNG
13 năm
Huong dan cach up room qua seus di cac bac..may em ban cua sing.thay may bac up o2 e cha biet nen lam the nao luon
vậy để tớ up lại 2.3.3 rồi root lại lần nữa xem sao
vậy là 4 lần rồi hjx hjx
thôi xong rồi
up lên 2.3.3 ngon lành
nhưng khi Root thì vào mở khóa màn hình cái => treo máy
Thank bạn, với cách này mình kô up lên 2.3.3 mà chuyển Rom của mình về bảng World (kô có các app rác cài thêm). Giờ thì chờ Rom 2.3.3 bản World thôi....!
Có bạn nào ở đây dùng Arc mua chính hãng tại Việt Nam kô cho mình hỏi tí?!?
iragon
ĐẠI BÀNG
13 năm
Máy Việt Nam là Singapore Generic 1247-1069
Vậy Room này có mấy App rác kô....?
Cái đó xem ở đâu bạn? Mình ko rõ về cái này
Bạn thấy máy Vn có App rác nào kô?
em đã up rom thành công với SEUS,giờ đang thử root bằng GingerBread 1.2 xem được không,vì em không dám unlock bootloader.
Thôi e ko root nữa a Long ah.
Cảm ứng có vẻ mượt hơn bản 2.3.2
Máy đỡ nóng và tiết kiệm pin đáng kể.
vkn1988
ĐẠI BÀNG
13 năm
Up rom moi hinh nhu cammera k giat nua.may cung do nong hon
iragon
ĐẠI BÀNG
13 năm
Những cải tiến trong ARC 2.3.3/LT15i_3.0.1.A.0.145

- Hiệu suất pin nâng cao
- Phần mềm ổn định
- Wi-Fi ổn định
- Nâng cao hiệu suất quay HD Video (trước đây thi thoảng bị lag)
- Cải tiến hiệu năng đáp ứng khi chạm

Mới phát hiện trong 2.3.3, ở chế độ cắm tai nghe khi đang nghe nhạc màn hình lock bấm nhanh 2 lần phím nghe của tai nghe là nhảy sang bài kế tiếp không cần phải động đến máy (cái này trước đây ở iphone mình rất thích)
vkn1988
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cong nhan quay hd k giat va pin ok hon nhieu..de may luc 3h dem la 19% ma den 11h trua con 16% .moi lan ma de the co khi may het sach pin tu poweroff luon ay chu
mìh k hiểu về mấy cái này lắm T___T muốn up room thì phải làm những bước nào? có nhất thiết phải root k?
cái file "Rooted Fastboot" là file gì vậy bác long ơi!
htddbngoc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình mới gia nhập vào làng Arc mà chiều giờ hoa mắt chóng mặt, TUT nhiều quá nhưng hình như ko hệ thống, đọc mà quay cuồng.

Máy mới mua về là chưa ROOT phải không?
Máy mình đang LT15i 3.0.A.181, phiên bản 2.3.2, giờ mình muốn nâng cấp FW lên 2.3.3 để cải thiện pin, thì mình dùng Flash tool, tải bản ROM và up FW đúng không ạ? Ko cần Root nếu không có nhu cầu?

Tại sao mình không UP theo đường OTA được? Vì nó chưa có bản nâng cấp phù hợp với máy mình?
Làm thế nào để biết xuất xứ máy?

Xin lỗi nếu mình hỏi mấy câu mọi người đã nói, nhưng thật sự là nhiều quá, mình đọc hết nổi rồi. Chỉ bực nhất là không vào được FB bằng App, phải dùng Opera mà mình không thích Opera, thích dùng App của máy hơn.
iragon
ĐẠI BÀNG
13 năm
Rooted Fastboot là file system.img cho những máy đã unlock bootloader nâng cấp = flashtool muốn root thì dùng fastboot file system.img

---------- Post added at 08:27 PM ---------- Previous post was at 08:26 PM ----------

Máy bạn chưa unlock bootloader thì theo cách này Hướng dẫn update ARC 2.3.3/3.0.1.A.0.145 (không unlock bootloader) để root và cập nhật 2.3.3
vkn1988
ĐẠI BÀNG
13 năm
market bản mới 2 3 3 k bị lỗi nữa đã hiện ra paid ...gooodd..giờ mọi thứ có vẻ ok rồi ...vấn đề pin có vẻ đã good hơn ...phải chờ time mới kết luận đc...
đã có cách nào để root bản 2.3.3 mà không cần unlock Bootloader chưa bác long ơi,máy em là hàng Generic UK đã up room bằng SEUS,em muốn root quá nhưng không muốn làm cách của bác sơn!
iragon
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đợi một thời gian đi bạn chứ unlock bootloader tầm này thì không có lợi lắm vì vừa mất bảo hành vừa không có các mod rom. Bên XDA cũng đã đề cập Unlock bootloader sẽ không nhận được thông báo cập nhật mới của SE http://www.gsmarena.com/xperias_with_unlocked_bootloaders_cant_be_updated-news-2693.php

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019