Thủ thuật cần thiết XPERIA™ ARC (20/10 New FW)

iragon
18/5/2011 3:12Phản hồi: 1.443
1.443 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanks bác,khi nào có cách root không cần unlock bootloader cho 2.3.3 bác up luôn cho ae đỡ sốt ruột,chứ em thấy máy không root dùng khó chịu thật
Theo mình cứ mở boot và root đi bạn, sau đó rom cứ flash tool mà dùng
vkn1988
ĐẠI BÀNG
13 năm
công nhận bản mới cải thiện quá nhiều pin ok hẳn thế này cần gì root nữa..yêu em nó quá ước gì có tầm 1gb ram
locdxbidv
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình root (không unlock bootloader) xong rồi, đã cài được Titalium backup, busybox nhưng cài root explorer xong thì không chạy được (nó toàn bắt đóng) nên ko vào được file hệ thống. Có ai bị như vậy mà đã khắc phục được hoặc ai biết khắc phục chỉ cho mình phát.
customization version của mình là 1247-1930_r9c vậy mã XXXX XXXX là 1247-1930 hả bạn?

---------- Post added at 01:07 PM ---------- Previous post was at 01:06 PM ----------

Bạn root phiên bản 2.3.3 ah? Bạn dùng phần mềm nào ?
iragon
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn dùng astro sửa cũng được
vietnamit
ĐẠI BÀNG
13 năm
[QUOTE
Bạn root phiên bản 2.3.3 ah? Bạn dùng phần mềm nào ?[/QUOTE]

Mình thử up lên 2.3.3 bằng FlashTool và không cần phải root gì trước đó cả máy mình bản singapor http://www.tinhte.vn/thu-thuat-android-290/huong-dan-flash-rom-cho-xperia-arc-android-2-3-3-updated-rom-o2-703543/
Lưu ý: cứ theo hướng dẫn cái clip hướng dẫn cho bản củ nhưng mình cứ down bản mới về up là ok. xong lên 2.3.3 và máy chưa Root chưa unlock bootloader, ah nghe dau SE sẽ mở khóa unlock bootloader mà lo gì 😁 với lại tuần sau có bản 2.3.3 chính thức cho Xperia arc, Play mà :D
caibang77
ĐẠI BÀNG
13 năm
chiều nay mình lò mò online thấy phần mềm sony ericsson pc báo có phiên bản update mới 2.3.3 thế là vào trang chủ Sony tải phần mềm Update Service về kết nối với em ARC luôn hiện giờ đang up lên 2.3.3 hiện được 70% rồi, chưa biết có thay đổi gì nhiều không
Máy bạn hàng khu vực nào vậy?
duyxbox
ĐẠI BÀNG
13 năm
các bác cho em hỏi làm sao để đổi sms ringtone của con Arc + copy hình từ máy tính vào thế 😔 Em vào chỉnh Notification Tone rồi mà khi nhận sms vẫn không phải nhạc em muốn T_T,còn hình thì em mù Y_Y.
Tks in advance.
caibang77
ĐẠI BÀNG
13 năm
Máy mình mua hàng xách tay ở cellphone, mình mới mua được một tuần cho nên cung chưa biết root hay unlock, vừa up lên 2.3.3 chiều nay thấy sóng mobi full hơn, bản 2.3.2 trước lúc nào cao nhất mới lên được ba vạch lên tốn pin là đúng thôi, bản này thấy màn hình nhạy hơn, pin thấy sụt ít hơn còn không thấy khác gì nữa. Bác nào muốn up thì vào trang chủ SE Việt Nam dow phần mềm update service về cài trên PC, tiếp đó kích hoạt phần mềm trên PC, sau đó tắt máy ĐT chờ khoảng 30s cắp cáp kết nối với PC đồng thời giữ nút back để xác nhận phần mềm, trên màn hình sẽ báo cho biết để bạn next cho đến khi máy cài xong room mới là vào khoảng 20p, máy sẽ báo bạn rút cáp ra và khởi động lại ĐT mất khoảng 7 - 8 p, bạn kiểm tra trong setup sẽ thấy là 2.3.3
Phần mềm update tải tại đây: http://www.sonyericsson.com/cws/support/softwaredownloads/detailed/updateservice/xperiaarc?cc=vn&lc=vi
Bác cho xin cái Yahoo đi....!
Có vụ "màn hình nhạy hơn" nữa à ;))
Em đang load software update, cảm ơn bác caibang77 nhé.
--
Ôi lạy hồn, 170mb 8-}
cho em hỏi update thì có mất dữ liệu trên máy danh bạ cũng như trên thẻ ko
Thẻ ko bị mất, danh bạ thì có, nói chung là cái máy sẽ trắng bóc như hồi mới mua về :p
Bạn nên backup danh bạ vào thẻ trước rồi hãy update.
=.= mình up xong nó vẫn 2.3.2 là sao êý nhỉ =.=
Máy cellphone từ thị trường anh thì có update là phải. Thị trường VN phải sang tuần sau
sau khi up những bản cập nhật của 2.3.3 thì mọi thứ đều rất ngon
nhưng cứ Root là máy mình thông báo Không có Camera
máy mình đã unlock Bootloader

Máy đã rất ngon rồi bạn còn Root để làm gì nhỉ?
ngon thì vẫn ngon
nhưng Root để bỏ những app ko vần thiết chứ Bác
Tui dùng cách của một bác trong đây và chuyển Room về bảng World rùi, kô có app rác. H chờ update thôi....!
Bác update lên 2.3.3 từ bảng Room nào vậy?
iragon
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn dùng FlashTool flash bản LT15i_3.0.1.A.0.145 Generic UK dùng đến khi có bản Global thì lại flash lại cũng được, cả unlock hay ko unlock bootloader đều dùng được Flashtool (hướng dẫn ở đây)
Nếu dùng cách đó thì sau này có dùng Update Service được kô? Và cái Room đó có nhiều App rác kô bạn?
iragon
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cách này thì vẫn dùng Update Service của SE được trừ khi bạn unlock bootloader thôi.
room 2.3.3 này - LT15i_3.0.1.A.0.145 Generic UK
phải vọc cho nó sướng chư, ko thích lại xóa bỏ
Bảng này nhiều app rác chứ, gồm các app rác nào....?
phantnang
TÍCH CỰC
13 năm
cho hỏi mấy Bác: Xperia Neo có ROM 2.3.3 chưa vậy? con này cũng bị lỗi giật hình khi quay video hd, hy vọng bản update sẽ hết bị.
Sao trong danh bạ, kô có chỗ nhập ngày sinh nhật nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019