Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thủ thuật cần thiết XPERIA™ ARC (20/10 New FW)

iragon
18/5/2011 3:12Phản hồi: 1.443
1.443 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iragon
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cách này update qua SEUS thì làm gì có lỗi gì. Bản 2.3.3 này chưa root được bằng Gingerbreak.

---------- Post added at 01:50 PM ---------- Previous post was at 01:48 PM ----------

Kể cũng lạ, ko có trường nhập này. Trên Google contact thì có, bạn thử down Go contact xem
Cái file build.prop của mình khi chỉnh sửa xong rồi nó ko cho save, anh em nào chỉ giúp mình save với.
vkn1988
ĐẠI BÀNG
13 năm
Up date toolexplo ban moi nhat la ok.trc toi cung k save dc update la cho save..
sheva370
TÍCH CỰC
13 năm
Mình dùng SEUS để up mà chạy xong rồi bật máy lên vẫn thấy thông báo bản 2.3.2 là thế nào 😔
iragon
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn phải sửa branch về 1 trong 3 branch có update 2.3.3.
- Hong Kong Generic 1247-1052
- United Kingdom Generic 1247-1073
- United Kingdom O2 Branded 1247-1923
Khởi động lại 1 lần sau đó mới tắt máy, xóa blob_fs và chạy SEUS
Nh[FONT=&quot]ờ sự hướng dẫn nhiệt tình của bác Long mình đã up được rồi[/FONT][FONT=&quot]. Hiện đang chạy bản 1247 – 1923 của O2. Trước khi up máy mình xài pin được max khoảng 2 ngày ( lướt web, nhạc, phim, game chút chút chứ ko phải nghe gọi thôi ), hy vọng bản mới này cải thiện thêm pin nữa là Arc vô địch luôn 😁. [/FONT]
namktsvp
TÍCH CỰC
13 năm
Dùng ctrinh nào để sửa Cái file build.prop và save lại được zậy....?giúp mình với
1247-3057_RC6 hông biết ở đâu luôn, check bữa giờ chả thấy động tĩnh gì 😔
to namktsvp : Dùng ctrinh nào để sửa Cái file build.prop và save lại được zậy....?giúp mình với

Mình phải copy file đó vào SDCard rồi chỉnh sửa = notepad trên máy tính, sau đó copy ngược lại vào system. Bạn phải có Root Explore mới làm được.
Sao mình ko có quyền edit file trong System, bạn chỉ mình dzới
- Có cách nào Root bảng 2.3.3 mà không cần Unlock the bootloader kô?

- Từ bảng 2.3.3 mình flash về bảng 2.3.2 đc kô nhỉ?
sheva370
TÍCH CỰC
13 năm
Mình up lên bản 2.3.3 Generic UK bằng Flash Tool dùng được 1 ngày thấy khá ổn, cảm ứng + pin đều tốt hơn trước 😁, mỗi tội chưa root được máy nên nhiều app linh tinh không muốn dùng mà không gỡ ra được, hơi tức mắt 😔
Máy của Sony Ericsson đã mở bootloader thì sẽ không được cập nhật phần mềm chính hãng

Khi Sony Ericsson chính thức tung ra công cụ mở khóa bootloader cho một vài thiết bị của họ, các fan đã ăn mừng. Tuy nhiên cái gì cũng có giá của nó: nếu bạn mở khóa thì sẽ không thể cập nhật phần mềm qua các kênh chính thức của hãng.

Hãy cân nhắc kỹ trước khi mở khóa bootloader cho Xperia.
Nhân viên phát triển phần mềm của Sony Ericsson đã trả lời một vài câu hỏi trên diễn đàn XDA-Developers. Giải thích rằng việc cập nhật trực tiếp qua điện thoại là không thể, bởi vì hệ thống đòi hỏi firmware nguyên bản, khi bạn mở khóa bootloader thì một số file dữ liệu sẽ bị thay đổi và chiếc điện thoại đã không còn dùng firmware nguyên bản nữa.
Ngay cả những công cụ update dành cho mọi phiên bản firmware cũng không được hỗ trợ một khi điện thoại đã mở khóa. Điều này có thể được khắc phục trong tương lai. Sony Ericsson đang cân nhắc khả năng tạo thêm một ROM hồi phục dữ liệu cho phép người dùng trở về với phiên bản bootloader bị khóa và cập nhật phần mềm như bình thường. Tất nhiên nếu bạn đã mở khóa bootloader thì vẫn có thể cài những ROM đã cập nhật phần mềm sẵn. Nhưng đây vẫn là một điều quan trọng, một khi đã mở khóa bootloader thì mọi hỏng hóc khi cập nhật phần mềm đều không được bảo hành.

Nguồn đọc thêm: http://www.xaluan.com/modules.php?name=News&file=article&sid=268470#ixzz1NzbZoejC
http://www.xaluan.com/

Xã Luận Tin Nóng

Xã Luận Tin tức việt nam tin mới 24h giờ trong ngày. Đọc tin báo mới thể thao bóng đá. Tin tuc bao moi tin nhanh hot pháp luật thời sự thế giới. Kinh tế, thời trang. Phim ca nhạc tâm sự đọc truyện dan tri tuoi tre
xaluannews.com
iragon
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tới giờ chưa có cách Root bản 2.3.3 mà không cần Unlock the bootloade. Còn từ 2.3.3 về 2.3.2 bạn dùng Flashtool là được.

---------- Post added at 09:03 PM ---------- Previous post was at 09:00 PM ----------

Để sửa file trong system, trước hết máy bạn phải được Root (cách Root thì bạn xem ở trang 1) và ở app Root Explorer bạn bấm vào button R/O để nó chuyển thành R/W là được.
móa ơi mày mò cuối cùng cũng ra, đang download software 167.1 MB hix

---------- Post added at 09:11 PM ---------- Previous post was at 09:03 PM ----------

Thanks bạn mình dùng Astro nên cứ mày mò hoài ko ra, dùng Root Explorer được rồi, hix
meocon22
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đã có Androi 2.3.3 cho Arc ở thị trường Việt Nam. đang update.

Đã update bản 2.3.3 cho thị trường Việt Nam nhé 😃 máy đã fix lỗi quay video 720 bị giật và thêm 2 cái media discovery và store của Play Now
Up link chia sẻ bản đó lên mạng đi bạn
mình chỉ up qua PC Companion nên không có link của bản đó. Mọi người ai muốn up thì cứ down PC companion và update như hướng dẫn là ok 😃
iragon
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn nào có thể upload lên mạng 2 file trong thư mục blob_fs bản của Singapore, 2 file lớn nhất trong đó File_"***" +-150Mb, File_"***" +-15Mb, để mình build file FTF cho các bạn dùng Flashtool được không......... Thanks

Đây là blob_fs folder:
Nếu cập nhật bằng pc companion C:\Documents and Settings\All Users\Application Data\Sony Ericsson\Update Engine\db\13740270\blob_fs
Nếu cập nhật bằng SEUS : C:\Program Files (x86)\Sony Ericsson\Update Service\db\13740270\blob_fs
Mình có tìm như bạn nói nhưng trong folder update engine của mình k có folder db 😃 bạn thử xem lại xem - rất sẵn lòng giúp đỡ mọi người.
Đã xem lại và cái db kia nó ở chỗ khác 😃 tối nay mình sẽ up lên, hi vọng mai sẽ có cho mọi người
MaxMedia
ĐẠI BÀNG
13 năm
cho mình hỏi cách build file từ blob thành file TFT để làm room cho con neo.
Cả phần loader.sin nhé bro
namktsvp
TÍCH CỰC
13 năm
Lỗi wifi đang dùng tự nhiên ngắt kết nối, tắt và khởi động lại kết nối vào cũng ko được. Sau khi up lên 2.3.3 tưởngdđã khắc phục nhưng vẫn bị như thế....có ai dính lỗi này giống mình ko? và có cách nào khắc phục ko các pác....?-((
Bản cho Việt Nam có nhiều app rác không cần thiết không bác?
Em cũng đang tính up rom mà không biết bản nào tốt nhất.
Các bác cho em ý kiến.
Thanks!
iragon
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bản VN cũng là bản Sing + UK + O2 + Global đều ko có app rác tùy bạn thích bản nào. Theo mình bạn sửa build.prop - Singapore Generic 1247-1069 để update.
sheva370
TÍCH CỰC
13 năm
Bây giờ chờ xem có cách nào root mà không cần unlock bootloader thôi 😁
ai cũng lên được hết rồi, không hiểu sao con Arc của em cắm vào PC comparision thì vẫn để là "your phone is up to date"! cao thủ nào bik chỉ em với! máy em hàng xách tay! Thanks!
SE đang nâng cấp theo từng khu vực, rất có thể xuất xứ của máy bạn thuộc khu vực khác nên chưa update đc. Bạn:

- Vào gọi điện bấm *#*#7378423#*#*
- Vào service info > Go to software info, xem trong phần customization version để biết đang ở phiên bản nào
máy mình phiên bản 1249-5138_R2C hình như của Malaysia, không biết khi nào mới được up nữa
Máy của bạn đúng là Malaysia. Bạn có thể dùng cách sau để chuyển mấy mình về Singapore và up lên 2.3.3 nhé:
http://www.tinhte.vn/hoi-dap-chia-se-kinh-nghiem-217/tong-hop-thu-thuat-can-thiet-xperiaa-arc-26-5-update-2-3-3-a-695942/index5.html#post8451011
Thank bạn nhưng mình đã install Root Explorer 2.12 va 2.11 hết rồi mà khi vào thì nó bảo mình Force Stop, mặc dù máy đã root. bạn biết app nào có chức năng tương tự Root Exp thì giúp mình nha. Thân
iragon
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn dùng cách Debrand về Global nhanh hơn nó cũng như cách kia thôi.
Có bản Global rồi chiến thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019