Thủ thuật chống khoá máy, định vị, chụp hình khi mất máy với Find My iPhone, iGotYa, PowerGuard

cydiatoday
15/8/2012 2:38Phản hồi: 610
610 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duchm227
ĐẠI BÀNG
12 năm
ADROID THÌ DÙNG PHẦN MỀM NÀO HỮU ÍCH NHẤT HẢ CẢ NHÀ ?? o_O
@duchm227 Netquin !
duchm227
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Ares kute Sao mình ko thấy trên googleplay nhỉ?
@Ares kute Hàng tàu không chơi. Sao không dùng Latitude luôn ý
Nói chung là đã bị lấy rồi thì hy vọng tìm lại vo cùng mong manh dù có FIND MY gì đi chăng nữa 😃 Cứ cẩn thận thì hơn
@vietcuongk54 nói chi xa, ở VN find my iphone cũng tốt chán 😃
http://vnexpress.net/gl/phap-luat/2012/08/nu-quai-cay-cop-xe-lo-tung-tich-tu-dinh-vi-cua-iphone/
thanh3593
ĐẠI BÀNG
12 năm
PHải có wifi + Locate mà 2 cái đấy mình toàn tắt thì cũng chịu zzz
123b123
ĐẠI BÀNG
12 năm
bữa bị giựt cây 4s có cài FmIP đàng wang, check cả 3 tháng nay vẫn là cái thông báo No Devides. hết hy vọng....nói chung chỉ cần tắt mát, restore lại là xong fim. ở nước ngoài mấy thằng ăn cắp ít xài chiêu này chứ vn thì mấy tiệm restore ầm ầm
manhck
TÍCH CỰC
12 năm
Bây giờ chôm Iphone chỉ để lấy linh kiện thôi 😁
cam on bac bai viet rat bo ich
Dùng hàng Google còn ngon hơn với Google Latitude. Không chỉ xử lý của mình mà còn xử lý cả máy của bạn mình ^^
hieucocc
TÍCH CỰC
12 năm
kiểu này thì nếu đi ngoài đường lụm được "táo" cũng khó "ăn" đây ^^
@hieucocc Lụm dc mang đến chỗ mình làm cho. Tinhte.vn
tới gần cái máy,ấn nút cho máy kiêu ré lên kakaka
Cho mình hỏi là nếu tên trộm tắt máy -> tháo sim -> restore -> thì find my iphone có hiệu quả không vậy?
@anh.muon.ay Không có tác dụng
midouban87
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác chủ top nên đính chính lại nhé, nếu restore lại fw, thì ko thể find my iphone được nữa đâu. id của em dùng qua 3-4 con iphone rồi, con nào cũng dùng icloud hết, mà vào icloud.com thì chỉ thấy duy nhất 1 máy đang dùng hiện tại thôi nhé.
Bài viết chi tiết nhưng mà ảo quá. Mình đã từng xài cái này để kiếm chiếc iphone của mình. Mình đã định vị đúng vị trí người lấy máy của mình nhưng ko thể lấy lại .
Thứ 1: Vị trí định vị không chính xác (vì báo ko cụ thể bạn nhìn trên bản đồ ko thể xác định được vị trí cụ thê nên ko thể tìm được chính xác)
Thứ 2: Máy đã Restore rồi thì ko thể nhìn thấy nó đang ở đâu.Mặc dù mình đã đăng nhập icloud trên iphone và đặt password.

Tiện thể qua đây mình mong muốn trước khi post bài thì nên kiểm chứng lại thông tin của mình đã chính xác hay chưa nha.
Tóm lại Find my phone chỉ để dùng cho vui. Máy mất rồi thì khả năng tìm lại là ko có.
@hungnguyen2710 Nếu máy trong nhà thì định vị sai vài chục mét là thường. Còn nếu máy ở ngoài trời có thể rất chuẩn đó.
@CoffeeHN Theo bạn như thế nào gọi là chuẩn. Tên dường đúng nhưng đố bạn biết cái địa chỉ cụ thể nó nằm chỗ nào đấy. Chỉ nằm quanh quẩn vài chục mét đố bạn biết nằm ở đâu mà lấy máy lại đó.
@hungnguyen2710 Vị trí chỉ là tương đối trong khoảng 10 ~ 15m trên thực tế
Restore rồi thì tìm bằng niềm tin.
dau tien xin loi truoc ko danh co dau. neu nhu ios hay nhu vay thi ko ai mat dt het. google map chi dinh vi duoc 1 khoang nao do thoi, con vi tri khong sat dinh may bi mat o dau. co the khoa may tu xa thoi, khong tim lai duoc may bi mat
stephen37
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhờ bác chủ thớt giải thích giùm vấn đề này
Thứ 1: các ip tại vn đa số là đã jb
Thứ 2: đa số rành ip đều tắt gps vì sẽ tiết kiệm pin
Thứ 3: 1 số các bạn cũng thường ko bật data or 3g
Vậy nên, lỡ có chuyện đem ra tiệm restore 1 cái, dùng các phần mềm đọc pass or lỡ k bật gps or data thì cũng như ko r, 😔( vậy nên find my phone này có thực sự là ok, trừ khi dùng app bản quyền, bật data, gps 12/12 or 24/24 thì ok, biết là mình đặt tình huống khó, nhưng theo mình thì đa số làm vậy, or ít nhất cũng là có jb máy :((
@stephen37 Không phải ai dùng iPhone cũng tắt như bạn nói. Đặc biệt là người dùng hàng chính hãng Vina, Viettel đàng nào cũng được miễn phí 2Gb dữ liệu tháng dại gì không dùng. 3G hay GPS bật tẹt ga thì cũng cuối ngày mới phải sạc nếu chỉ nghe gọi, nhắn tin, nhận mail, xử lý công việc...
Chú ý là GPS chỉ kích hoạt khi có phần mềm cần đến GPS và ta có thể hạn chế các phần mềm đó trong phần setting (cài đặt)
@stephen37 bạn này suy nghĩ máy móc ghê nhỉ 😃 thằng trộm chắc phải am hiểu iphone lắm ấy =) chưa nói đa số iphone toàn để tiếng anh, đọc bài này thì biết 😃 ngay ở Việt Nam luôn nè 😃
http://vnexpress.net/gl/phap-luat/2012/08/nu-quai-cay-cop-xe-lo-tung-tich-tu-dinh-vi-cua-iphone/
tuanbreak
ĐẠI BÀNG
12 năm
@stephen37 Mình không bật 3g hay gprs chỉ bật gps và cài icauprou, khi nhập sai pass thì tự động bật 3g và gởi tn, sau đó mình sẻ vào icloud và email để thấy mặt và vị trí của iphone.
không biết iOS có thể kết nối với Andriod để find my phone với nhau không nhĩ.?
mikang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này chỉ áp dụng cho tên trộm "NGU" và "DỐT" thôi, nếu chỉ cần làm 1 trong các thao tác trên:
1. Tắt GPS
2. Tắt Find my iPhone
3. Restore
4. Tắt Data GPRS/3G hoặc thay SIM chưa đăng ký GPRS/3G
thì có mà tìm bằng niềm tin, chưa nói SIM trên máy đó còn tiền để Update vị trí = mạng 3G không nữa chứ.
mặc định sau khi restore 3G và data luôn on, chưa nói lúc active iphone sau khi restore cần có wifi
"Sau đây là hình ảnh tử iPad phát hiện iPhone bị mất đã restore mới qua chế độ DFU chưa kết nối Internet hay 3G. Cần nói thêm là 3G luôn được kích hoạt ON sau khi restore"
hoamuop
ĐẠI BÀNG
12 năm
vậy ngu ngốc nhất là trộm cắp iphone, ipad. kẻ trôm thường thiếu hiểu biết.
không phải lúc nào cũng hay 😔
nhưng mình bán máy cho anh em ở xa,gửi xe đò hay tín thành toàn sài app này,máy đi đến đâu là biết liền tránh thất lạc. 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019