Thủ thuật chống khoá máy, định vị, chụp hình khi mất máy với Find My iPhone, iGotYa, PowerGuard

cydiatoday
15/8/2012 2:38Phản hồi: 610
610 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vụ quản lý theo IMEI là thế nào :|
trong khi nó cần 1 id apple ?

nếu restore lại thì sử dụng 1 id apple khác, khi restore xong thì nó hỏi có muốn dùng find my iphone không, khi này, người ta sẽ không bật lên, cũng toạch thôi. Lý thuyết là vậy 🤔?
@goldenfish125 Như đã test ở bài #113, ngay cả khi restore mới bằng DFU không Sign-In hay Authorize trên máy tính, đã có thể phát hiện ngay sau khi vừa restore có... 9 giây!
Cucari
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác chủ cho e hỏi máy e ip4 qt đã cài find my ip rồi mà sao vẩn ko định vị được ip của mình vậy bật wf bật luôn định vị bật luôn 3g nhưng vẫn ko địn vị được ,chỉ có cái iclaught là sử dụng được thôi đã làm hết các bước rồi mà sao vẩn ko được vậy lả nó bị sao hả bác chủ e đang dùn fw 5.1.1
@Cucari Hai ngày nay bị sự cố đứt cáp quang từ ngoài khơi Vũng Tầu đi quốc tế nên khó truyền thông tin sang server của Find My iPhone. Thử test lại sau xem.
Giải đáp chung các thắc mắc của các bạn về các vấn đề sau:
- Khi kẻ gian tắt iPhone: Trên iPad định vị lần kết nối Internet/3G cuối cùng (nút đèn đỏ) lúc 11:55: "@cydiatoday4S- Located 25 minutes ago" (xem hình):

- Kẻ gian vừa restore bằng DFU, dùng Apple ID khác trên iTunes, iPad định vị ngay (nút đèn xanh) với tên mới lúc 13:03 "iPhone Located 9 seconds ago" (xem hình):

- iPad dùng lệnh "Remote Lock" trên iPhone vừa restore chưa đặt passcode lúc 13:03 (xem hình):

Sau khi lập đủ 2 lần passcode cho iPhone, iPad nhấn Lock máy:

Kết quả là máy đã bị lock ngay sau khi vừa restore chưa kịp sử dụng.
Các bạn hãy thử test theo mình sẽ có câu trả lời.

Giả sử, kẻ gian tắt máy, tháo sim đem bán cho tiệm, dĩ nhiên tiệm phải kết nối máy tính để test tình trạng hàng Lock hay World, xuất xứ, serial number, IMEI mới mua... nhiêu đó thời gian đủ để định vị iPhone rồi.
Sau đó nếu chủ tiệm đem máy restore mới cũng sẽ bị phát hiện vị trí như đã test ở trên. Nếu Find My iPhone không dùng IMEI để định vị thì dùng gì?

Ứng dụng rất hữu ích cho những ai quan tâm, nếu không thích không ai ép bạn dùng. Thân.
@cydiatoday kẻ trộm tắt máy rút sim thì ta không bao giờ định vị đuợc (vì lúc tắt máy gps và 3g cũng bị vô hiệu) có chăng chỉ là thấy vị trí trước khi tắt máy thôi. mà có ai ăn trộm còn đứng nguyên đó để ta đến bắt. Kể cả bạn đang bật máy mà không có sim và tắt gps thì cũng ko cập nhật vị trí bạn được vì 3g và gps đã bị vô hiệu(ko có sim lấy gì có sóng có mạng 3g để truy cập mạng). Còn có mấy bạn nói tắt máy rồi mà vẫn cập nhật vị trí thì nên xem lại kiến thức mạng của mình. Mình nhấn mạnh khi tắt máy thì vị trí mà nó báo là vị trí truớc khi tắt máy nhé còn sau khi tắt máy hoặc tắt gps và 3g rồi di chuyển sang chỗ khác thì bố iphone cũng tìm ko ra trừ khi bạn bật gps và 3g lên
Mình chỉ thắc mắc nếu tên trộm tắt chức năng tìm iphone đi và xoá phần mềm find my iphone rồi di chuyển sang chỗ khác thì có tìm được vị trí tến trộm ko giả sử máy đang bật gps và 3g tại vì chưa dùng nên ko biết. còn theo mình suy luận nó hoạt động dựa trên phần mêm find my iphone chạy ngầm trên máy nên nêu gỡ phần mềm này là ko sao cả vì phần mềm find my iphone như một trung tâm điều khiển việc cập nhật vị trí, khoá máy từ xa.... nên không có phần mềm này thì không thể điều khiển được.
Nó cũng tương tự phần mềm teamview thui nếu một máy ko cài teamview thì các máy khác truy cập bằng niềm tin.
Còn xoá tài khoản và phần mềm mà còn biết đựoc điện thoại nằm ở đâu thì iphone vô đối khônh bao giờ bị mâta vì có ai dùng điện thoại mà ko bật gps và mạng 3g hay wifi đâu
thanhbk
TÍCH CỰC
12 năm
Bác nào tốt nhất dùng id gmail!nhưng yahoo nó ko tốt hả bác?
Kinh nghiệm thấy dùng Gmail để đăng nhập Apple ID và iCloud nhanh và tốt nhất.
Mình cũng đã test thử dùng iCaughtU Pro của xSellize (bản bẻ khoá) có chụp hình gửi qua email đã đăng nhập server iCaughtU khi thay sim hoặc tắt máy cũng như nhập sai passcode, nhưng chỉ mới nhập sai passcode 1 lần là mày đã bị Disable! Mới test đến đó là phải restore, mà restore xong thì iCaughtU cũng đã thành iEscaped! 😔

Tuy nhiên nếu dùng cả Find My iPhone và iCaughtU Pro (máy đã jailbroken) cũng đều tương thích và hỗ trợ đầy đủ hơn cho việc tìm kiếm máy.
turtle1707
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác cydiatoday cho hỏi là iPhone 2G 3.1.3 có xài cái này đc ko vậy
@mrphongghe183 Hình như 2G 3.1.3 không được hỗ trợ Find My iPhone, vì từ iOS5 Find My iPhone đã được update trong iCloud, 3.1.1 không có iCloud.
turtle1707
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cydiatoday tks bác
Vỏ quýt dầy có móng tay nhọn...
Vẫn có cách để thoát khỏi Find My iPhone, nhưng không tiện post ở đây... vì Thạch Sanh thì ít mà Lý Thông thì nhiều!
@cydiatoday Theo em thì ng ta vào phần thiết lập tk iCloud của mình tắt cái FMiP đi là ko định vị đc nữa, đúng ko?

Bác cho em hỏi luôn là em ko bật cái iCloud backup thì có định vị đc ko?

Nếu kẻ gian restore thì khi vừa xong máy sẽ thông báo vị trí của mình qua mail đúng ko?
Nếu vậy thì với những người cuối ngày mới kiểm tra mail thì mới biết đc
VD kẻ gian rs ở cửa hàng, thì đến lúc mình biết đc ví trí nó đã cao chạy xa bay.
Vậy bác có cách nào khắc phục vấn đề này ko?

Sau khi rs xong, kẻ gian lắp sim vào thì khi bật 3G nó có tiếp tục gửi mail cho mình ko? Hay nó gửi 1 lần lúc vừa rs rồi thôi?
Em có 1 số câu hỏi mong bác sớm giải đáp giúp.
@cydiatoday Nếu bật Giới Hạn lên thì anh có tắt đc ko ?
Có thể do mạng ảnh hưởng cáp quang bị đứt ở Vũng Tàu 2 hôm nay, thử reset modem router xem
malepro
ĐẠI BÀNG
12 năm
thank bác ạ k0 hỉu tại sao nửa thôi thì kệ nó vậy😃.lại đứt cáp quang là nghe mùi bọn cẩu khựa chán thật:mad:
Đúng vậy, khi restore xong qua phần Set Up trên iPhone thay vì đừng chọn Skip This Step mà chọn đăng nhập với account iCloud khác sẽ vô hiệu Find My iPhone. Còn restore với Apple ID khác Find My iPhone vẫn định vị được trong vài giây.
biencuong07
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cydiatoday Bác ơi, máy tính cháu ko nhận wifi nhưng 3G thì được, cháu ko biết vì sao? Cũng ko thấy song wifi ben góc phải màng hình luôn. Các bác cao kiến chỉ cho cháu với, cháu cảm ơn rất nhiều!
Nói tóm lại mất máy rồi thì đừng hi vọng gì nữa. Chuẩn bị tinh thần mà mà mua cái máy khác.Mình cũng bị mất iphone dùng cái này cũng chẳng ăn thua. Biết đc chỗ nó mang máy đến nhưng ko biết được nó nằm đâu. Cụ thể mình mất ở Tân Bình .Mình định vi ra con hẻm trên đường 3/2 nhưng biết nó nằm số nhà nào mà lấy lai.Mình cũng đá nt xin chuộc kết quả vẫn là mất máy.
thanhbk
TÍCH CỰC
12 năm
Nói chung định vị bằng 3G sai cả mấy km 😔
@thanhbk Ý bạn là máy iPhone 3G hay mạng 3G ??
Nếu là mạng 3G thì câu này sai nhé, mạng 3G cũng như wifi hay kể cả edge luôn, định vị chậm nhanh chứ k có vụ lệch hơn thua nhé ^^
Ps : Find my iPhone tối ưu chỉ dùng cho iPhone 4 trở lên thôi bạn ^^
@hacker_deluxe Theo em biết thì dùng 3G hay EDGE gì đó thì nó dựa vào mấy trạm BTS của nhà mạng để xác định vị trí nên có thể không được chính xác.
Thực tế thì ngồi trong nhà, dùng wifi định vị chính xác đúng cả địa chỉ, 3G thì lệch tầm 3-5' đi xe.
@bibinguyen Bi nói chưa chính xác rồi, mình từng dùng edge định vị (tất nhiên bản thân edge của iPhone4 load khá khủng), và chính xác đến từng mét

Bi nói đúng cái vụ dựa vào mấy trạm BTS của nhà mạng chỉ với iPhone dùng aGPS thôi nhé ^^

Àh, kiểm chứng thêm 1 cái nữa, người yêu mình cũng xài iPhone 4, nó k xài 3G, chỉ luôn on edge, lâu lâu mình thường dùng iCloud vào ID nó check thử nó ở đâu ^^ chính xác 100% vị trí ^^
thanhbk
TÍCH CỰC
12 năm
@bibinguyen Chính xác!mình dùng 4s!wifi thì ko nói!còn ngồi trong nhà dùng 3G sai cả mấy km 😔
anhlovemom
ĐẠI BÀNG
12 năm
em vừa bị mất IP 4s , em cũng có đăng kí tài khoản ID Apple , về phần Wife , 3G , định vị ko bh tắt , nhưng hình như em chưa cài Find my phone cho máy thì phải , vả lại ko phải đánh rơi , mà bị bạn ăn trộm , h nó cứ chối là nó ko lấy , gọi vào số của em thì bị tháo sim , nó vẫn tắt máy , chắc nó ko sử dụng thành thạo IP , h có cách nào tìm lại dc ko anh , em đang nhập vào icould trên máy tính ko dc , chắc máy tính nhà em chưa cài đặt Windows vista
cuong2k3
TÍCH CỰC
12 năm
Trừ trường hợp bắt quả tang bạn mới thu hồi máy lại dược chứ mất một thời gian bạn tìm thấy may bạn cũng chưa thể chứng minh máy đó là của bạn cho dù bạn có đầy đủ hộp và giấy mua,vây mình hỏi bạn nếu mình bán máy xong rồi nhờ FMI(Find m iphone)tìm xong rồi nhờ CA là lấy lại máy được sao?.
Ít nhất muốn lấy lại bạn phải chứng minh bạn mất lúc nào và có giấy báo mất của CA rồi còn xác minh số sim bạn dùng trong máy đến ngày nào nói chung gặp phải người ngay họ mua iphone thì không chừng còn phải ra tòa đẻ xem ai là chủ của em nó.
anhlovemom
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cuong2k3 Chắc chắn nó lấy rồi , em cũng báo cảnh sát ngay sau khi bị mất rồi , h nó đang bỏ nhà đi , nên cảnh sát chưa lấy dc lời khai , mong nó đừng xóa hết dữ liệu máy , cho em hỏi , nếu nó chưa cài đặt lại máy , chỉ tháo sim của em ra thôi , nhưng máy em chưa cài đặt Find my phone , thì có làm cách nào tìm ra dc ko ạ
Tất cả đều là vô nghĩa nếu tiên chộm hoặc người nhặt được có long tham restore lại máy .
Cái này chỉ cần tắt GPS là Find My Iphone sẽ mù tịt thôi
@number123456 chuẩn chỉ
Chưa cài FMiP thì vô phương.
sao cháu create icloud mail r mà turn on nó vẫn bị off là sao ạ?
Trong Mail, Contacts, Calendars có Add Account... chưa?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019